Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by max15897 View Post
    1100 โทรได้ทั่วประเทศเลยป่าวครับ
    ได้ทั่วครับ แต่ถ้าแจ้งปัญหาโทร
    1177ตามด้วยเบอร์เรา เร็วกว่าครับ

Comment

• ช่าง บริการ ของ tot ห่วย มาก มี การตะคลอกใส่ลูกค้า ด้วย

ผม ใช้ TOT WI NET

ช่วง นั้น เน็ต ล่ม (ฝนมัน ตก)

ผม เลย แจ้ง เน็ต ไป เน็ต ใช้การ ไม่ได้

จาก นั้น เขา ก็ มา ทำ ให้ ประมาณ 2 - 3 วัน

คราว นี้ เล่น เกมไม่ได้ เลย ครับ ( ก่อนหน้า นั้น เล่นได้ปกติ)
      คือ เล่น แล้ว มี อาการ กระตุก เหมือน ค่า ping โดด
      (เน็ตแกว่งอ่ะ ครับ)

ผมเลย แจ้ง กลับ ไป อีก รอบ แจ้ง แล้ว แจ้ง อีก

ประมาณ 2 อาทิต จนเขาแก้ ไข ให้ เขาบอก resetสัญญาณ ให้ แล้ว แต่ ก็ ไม่ หาย

ผม ก็ เลย แจ้ง กลับ ไป อีก คราวนี้ ช่างเขา โทรมาเลย

บอกว่าเน็ต เป็น ยัง ไง (แรก ๆ คุยดี )

ผม ก็บอก ไป เล่น เกม ไม่ได้ ค่า ping เยอะ ผม ping ไป ที่ www.thaicybergames.com เขา ก็ ตอบ ว่า

คุณ จะแน่ ใจ ได้ ไง ว่า roter ปลาย ทาง แน่นอน เอา อะไร มา รับ ประกัน บาง เกม เล่นได้ บาง เกม เล่นไม่ได้
      (เขาพูดยาว เหมือนโมโห)

สักพักเขา ขู่ ถ้า แจ้ง มา อย่างงี้ จะคิด ค่าบริการ

ครั้ง ละ 500 เอาป่ะ เอาป่ะ (ย้ำประมาณ 2รอบ)

เขาบอกว่า เน็ต อย่างงี้ ไม่เหมาะ สำหรับ เล่นเกม ผมไม่แนะนำ (ทำไม ใช้มาครึ่งปี ไม่เห็น มี ปัญหา ?)

ถ้าคุณไม่พอใจคุณก็ ไปยกเลิก ที่ บางเลน (จ.นครปฐม)

ผมก็เลย พูด ทำเต็ม ทีแล้ว ใช่ไหม

เขาก็บอกไรสักอย่างจำไม่ได้แล้ว

สรุปว่า ผมผิดไหม ?

Comment

• Originally posted by theboatcom View Post
        ช่าง บริการ ของ tot ห่วย มาก มี การตะคลอกใส่ลูกค้า ด้วย

ผม ใช้ TOT WI NET

ช่วง นั้น เน็ต ล่ม (ฝนมัน ตก)

ผม เลย แจ้ง เน็ต ไป เน็ต ใช้การ ไม่ได้

จาก นั้น เขา ก็ มา ทำ ให้ ประมาณ 2 - 3 วัน

คราว นี้ เล่น เกมไม่ได้ เลย ครับ ( ก่อนหน้า นั้น เล่นได้ปกติ)
        คือ เล่น แล้ว มี อาการ กระตุก เหมือน ค่า ping โดด
        (เน็ตแกว่งอ่ะ ครับ)

ผมเลย แจ้ง กลับ ไป อีก รอบ แจ้ง แล้ว แจ้ง อีก

ประมาณ 2 อาทิต จนเขาแก้ ไข ให้ เขาบอก resetสัญญาณ ให้ แล้ว แต่ ก็ ไม่ หาย

ผม ก็ เลย แจ้ง กลับ ไป อีก คราวนี้ ช่างเขา โทรมาเลย

บอกว่าเน็ต เป็น ยัง ไง (แรก ๆ คุยดี )

ผม ก็บอก ไป เล่น เกม ไม่ได้ ค่า ping เยอะ ผม ping ไป ที่ www.thaicybergames.com เขา ก็ ตอบ ว่า

คุณ จะแน่ ใจ ได้ ไง ว่า roter ปลาย ทาง แน่นอน เอา อะไร มา รับ ประกัน บาง เกม เล่นได้ บาง เกม เล่นไม่ได้
        (เขาพูดยาว เหมือนโมโห)

สักพักเขา ขู่ ถ้า แจ้ง มา อย่างงี้ จะคิด ค่าบริการ

ครั้ง ละ 500 เอาป่ะ เอาป่ะ (ย้ำประมาณ 2รอบ)

เขาบอกว่า เน็ต อย่างงี้ ไม่เหมาะ สำหรับ เล่นเกม ผมไม่แนะนำ (ทำไม ใช้มาครึ่งปี ไม่เห็น มี ปัญหา ?)

ถ้าคุณไม่พอใจคุณก็ ไปยกเลิก ที่ บางเลน (จ.นครปฐม)

ผมก็เลย พูด ทำเต็ม ทีแล้ว ใช่ไหม

เขาก็บอกไรสักอย่างจำไม่ได้แล้ว

สรุปว่า ผมผิดไหม ?
        อยากให้ถามชื่อ เจ้าหน้าที่ แล้วเล่นงานมันเลย ใช้คนอื่นโทรไปหามัน เล่นงานมัน ไม่ก็ไปเตะตูดมันถีงที่ทำงานครับ

Comment

• ToT wi-net 12+12 Mb โหลดบิทเกินด้วย นิดๆ เส้นละ 11-15 MB ที่เห็นเกืบสุดครับ แต่เหลืออีกนิด ลืมเปิด Port

Last edited by 111111; 2 Mar 2012, 05:03:18.

Comment

• ของผมรอ 3 เดือนละเค้ายังไม่มาดูเลย
            อ. เมืองแท้ๆ เห้อ

Comment

• สวัสดีครับทุกคน

เพิ่งติด ToT wi-net เมื่อวานนี้เองครับ ได้ AirGrid M5-HP ค่าติดตั้งเห็นบอกว่า 503 บาท(แต่ยังไม่ได้ไปจ่ายเงินเลย)
              503 บาทนี่สำหรับลูกค้าเก่าที่ติด ADSL อยู่ก่อนแล้วมาเปลี่ยนใช้ wi-net ถ้าลูกค้าใหม่ไม่แน่ใจว่าเท่าไร ลืมถาม เหอๆ
              ซึ่งค่าต่างๆก็ถือว่าโอเคนะครับ ที่ จ.ชัยนาทเค้าให้ความเร็วได้แค่นี้

ลองโหลดบิทตั้งแต่เมื่อวานเย็นจนถึงเช้า วิ่งอยู่ 705kB/s ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียว แถมตอนหัวค่ำสปีดก็ไม่ตก(ไม่รู้ถ้าคนใช้บริการกันมากขึ้นสปีดจะตกไหม)

อยากจะถามท่านที่รู้วิธี Forward Port ว่าต้องเข้าไปเซ็ทค่าตรงไหนบ้าง ผมลองเข้าไปเซ็ทที่ NETWORK/Port Forwarding แล้ว แต่ยังไม่ได้เลยครับ ผมลองเซ็ทตามนี้ http://wiki.ubnt.com/How_to_configure_Port_Forwarding
              ปกติเคยใช้เร้าเตอร์ก่อนหน้านี้ 3 ตัวก็ Forward Port ได้หมด แต่พอมาเจอตัวนี้งงเลยครับ ช่วยแนะนำรึว่าช่วยเอารูปที่ตั้งค่าไว้ที่หน้า Configure มาให้ดูหน่อยนะครับ จะได้เซ็ทตาม

ขอบคุณครับ

Comment

• เปิด DMZ ครับ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                  เปิด DMZ ครับ
                  กดติกถูกที่ Enable DMZ แล้ว ต้องใส่อะไรที่ช่อง DMZ IP ด้วยรึเปล่าครับ

Comment

• IP LAN เราครับ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                      IP LAN เราครับ

ขอบคุณมากๆนะครับที่ช่วยแนะนำ

ทำได้แล้วครับ แค่ไปเพิ่ม UDP อีกตัวนึง จากตอนแรกใช้แค่ TCP

แต่ผมยังไม่ได้เปิด DMZ นะครับ พอลองทำแค่ UDP เพิ่มมาอีกตัว คอนเนคก็เป็น yes แล้วครับ

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ
                      Last edited by vatin8799; 2 Mar 2012, 14:38:59.

Comment

• หมายเลขแจ้งเสียของ TOT Wi-net ครับ

ลูกค้าสามารถแจ้งเหตุเสียที่หมายเลย 1477 ตลอด 24 ชั่วโมง

Comment

• ขอถามนิดนึงครับ

Forward Port คืออะไรอ่ะครับ
                          มันทำไรได้มั้งอ่ะ

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
                            ขอถามนิดนึงครับ

Forward Port คืออะไรอ่ะครับ
                            มันทำไรได้มั้งอ่ะ
                            ลองดูนะครับ

http://www.adslcool.com/network/viewrecord.php?id=91

ผมก็อธิบายไม่ค่อยเป็นซะด้วย รู้แต่ว่าเล่น bit ต้อง Forward Port เพื่อที่จะโหลดบิทได้ดีขึ้น บางคนก็ใช้กับกล้องวงจรปิด(ส่วนตัวไม่เคยใช้)

Comment

• Originally posted by vatin8799 View Post
                              ลองดูนะครับ

http://www.adslcool.com/network/viewrecord.php?id=91

ผมก็อธิบายไม่ค่อยเป็นซะด้วย รู้แต่ว่าเล่น bit ต้อง Forward Port เพื่อที่จะโหลดบิทได้ดีขึ้น บางคนก็ใช้กับกล้องวงจรปิด(ส่วนตัวไม่เคยใช้)
                              ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ
                                ไม่ทราบว่าตอนนี้เน็ตดีขึ้นรึยังครับ พอดีผมลองย้อนกลับไปอ่านมาเห็นว่ายังมีปัญหาอยู่ รู้สึกท่านจะใช้ FW ตัวเดียวกับผมนะ จะไม่สามารถเปลี่ยนค่าอะไรได้
                                เพราะรู้สึกว่า FW ตัวนี้เป็นของ TOT เค้าบอกว่าที่ทำให้ไม่สามารถตั้งโหมด บริดจ์ ได้ เพื่อป้องกันไวรัสจากเครื่องลูกค้าที่จะเข้ามาในโครงข่ายครับ
                                การตั้งค่าเป็นบริดจ์อุปกรณ์จะส่ง MAC ของอุปกรณ์ทุกตัวในบ้านลูกค้าขึ้นโครงข่ายทั้งหมด เมื่อติดไวรัส หรือว่า อุปกรณ์ของทางโครงข่ายได้รับ MAC เต็มพิกัด ก็จะทำให้ลูกค้าทุกรายที่อยู่ในบริเวณเดียวกันช้าไปด้วยคับ
                                ที่มา http://www.facebook.com/totwinet พอดีไปถามเค้ามา..อิอิ

ที่หน้าคอนฟิกของผมมันเป็นสีชมพูของ TOT เหมือนกันครับ
                                Firmware Version: XM.v5.3.3.TOT-WiNet-CPE5G.9634
                                Build Number: 9634
                                Last edited by vatin8799; 2 Mar 2012, 20:42:22.

Comment

Working...
                                X