Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nssmike View Post
    ใครพอจะรู้มั่ง ครับ ตอนนี้ผมเล่นเกมส์แล้วมันกระตุกอ่ะครับเหมือนเน็ตขาดช่วง ช้าและก็เร็วอยู่อย่างนี้ครับ พอจะแก้ยังไงดีครับ

[][/url] [][/url]
    tx/rx มันได้น้อย -70 ก็จริงแล้วรู้สึกว่ามันจะแกว่งซะด้วยนะนั้น ลองทำตามท่านด้านบน น่าจะดีขึ้นหน่อย

Comment

• คือสัณญาณของผมรู้สึุกจะแกว่งด้วยอ่ะครับ ประมา๊ณ 68-72 ครับ
      Last edited by nssmike; 9 Mar 2012, 20:47:29.

Comment

• ขอบคุณมากเลยครับทำตาม คุณ 111111 แล้วดีขึ้นเยอะเลยครับ

Comment

• มันยังปรับได้อีกนิสนึงครับ แต่ก็ไม่เห็นผลมาก จะทำให้ตัว Ubiquiti เสถียรขึ้นนิดหน่อย
          จำพวก Service ต่างๆ Output Power < ยิ่งมาก ยิ่งแกว่ง ยิ่ง Speed ตก ไม่จำเป็นต้องปรับมาก เพราะเรา แค่รับ ใช้ Upload ไม่เกิน 1Mb เพราะงั้น ไม่ต้อง Output Power เต็มๆ

Comment

• นี้คุณ 111111 ครับไม่ทราบเน็ตคุณเล่นเกมส์แล้วกระตุกมั้งไหมครับ

Comment

• มีบ้างครับ เป็นช่วงเวลาที่คนใช้เยอะๆ แต่ดึกๆ ลื่นมากๆ

Comment

• ครับผม

Comment

• มันแกว่งนี้มันเกี่ยวกับอะไรบ้างครับ ไม่ค่อยเข้าใจ (โทดที) เกี่ยวกับมีอะไรบังหรือป่าวครับ

ส่วนของผมมองเห็นเสาชัดเจน โล่งมาก ๆ ไม่รู้มันจะมีปัญหาหหรือป่าว เพราะช่างจะมาต่อให้วันจันทร์ เพราะช่างบอกว่าได้จุดที่บอกไว้

ช่างบอกอีกว่าได้ 6 M เต็ม

เกมส์จำพวกออนไลน์ จะเล่นได้ลื่นหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ช่วงนี้มาเยี่ยมยายที่อำเภอเมือง สุรินทร์
                    ไปซื้อ Air card 3G Dtac มาลองใช้ดู
                    สปีดน่าพอใจทีเดียว วิ่งเกือบ 3Mbps แค่นีก็พอใจแล้วครับ
                    สุรินทร์ผมมี 3G สักที ไม่อายเพื่อนบ้านแล้ว ฮ่า ๆ

Comment

• Originally posted by pincolion View Post
                      มันแกว่งนี้มันเกี่ยวกับอะไรบ้างครับ ไม่ค่อยเข้าใจ (โทดที) เกี่ยวกับมีอะไรบังหรือป่าวครับ

ส่วนของผมมองเห็นเสาชัดเจน โล่งมาก ๆ ไม่รู้มันจะมีปัญหาหหรือป่าว เพราะช่างจะมาต่อให้วันจันทร์ เพราะช่างบอกว่าได้จุดที่บอกไว้

ช่างบอกอีกว่าได้ 6 M เต็ม

เกมส์จำพวกออนไลน์ จะเล่นได้ลื่นหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ
                      ถ้าไม่มีอะไรบัง และไม่ไกลมาก ผมว่าน่าจะไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
                      เกมออนไลน์นี่ผมว่าน่าจะลื่นอยู่แล้ว

Comment

• สวัสดีครับ ผมเพิ่งขอติดไป สงสัยความเร็วที่ออกนอกประเทศนี้ เท่าหน้าแรกเลยหรอเปล่าครับถ้าเพิ่มความเร็วมันจะเร็วกว่านี้ไหมครับ?
                        ตอนนี้ใช้ของCAT CDMAอยู่วิ่ง1.2-1.6Mb สามารถเล่นเกมdragonnestเซิฟseaได้แบบแลคนิดๆ pvpแบบตัวๆได้ กลัวเปลี่ยนแล้วจะเล่นไม่ได้อะครับ

Comment

• วันนี้ฝนตกหน่อยๆๆดูสัณญาณหายไปเยอะเลย

Comment

• Originally posted by BlackJustice View Post
                            สวัสดีครับ ผมเพิ่งขอติดไป สงสัยความเร็วที่ออกนอกประเทศนี้ เท่าหน้าแรกเลยหรอเปล่าครับถ้าเพิ่มความเร็วมันจะเร็วกว่านี้ไหมครับ?
                            ตอนนี้ใช้ของCAT CDMAอยู่วิ่ง1.2-1.6Mb สามารถเล่นเกมdragonnestเซิฟseaได้แบบแลคนิดๆ pvpแบบตัวๆได้ กลัวเปลี่ยนแล้วจะเล่นไม่ได้อะครับ
                            tot นี่ดีกว่า cat แน่นอนในเรื่อง speed และความเสถียร(ถ้าสัญญาณดีไม่มีอะไรกีดขวาง) และได้อัพ 1Mbps ซึ่งสำคัญที่สุดในการเล่นเกมยิ่งอัพเยอะยิ่งดี ถ้าเซิร์ฟ SEA น่าจะเล่นได้ไม่แลคนะครับ แต่ถ้าไปทาง EU NA นี่แลคแน่นอน tot

Comment

• ผมใช้ Aircard 3 G 7.2Mbps เหอ ๆ บางปลาม้าสุพรรณ ได้แค่เน็ต 2 G วิ่งแค่ 236.8Kbps คงที่ตลอด ที่เปิดใช้งาน เช็งเป็ด แค่เข้าเวปก็เต่าแก่ ๆ คลาน

Comment

• ผม อยู่ นครปฐฒ

อ.บางเลน

ใครพอ จะ ทราบรหัสบ้าง พอดีช่างเขามา เปลี่ยน

ตอนนี้ เล่น เกม เกิดอาการ แลค เป็น ช่วง ๆ(ก่อนหน้าไม่เป็น)

ใครพอจะทราบรหัสบ้าง

Comment

Working...
                                X