Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิค ครับ อุปกรณ์ เมื่อเลิกใช้ บริการของเค้าแล้วต้องคืน อุปกรณ์หรือป่าวครับ หรือเมื่อกับ เช่า ครับ

Comment

• Originally posted by sing View Post
      ถามนิค ครับ อุปกรณ์ เมื่อเลิกใช้ บริการของเค้าแล้วต้องคืน อุปกรณ์หรือป่าวครับ หรือเมื่อกับ เช่า ครับ
      ถ้าของ TOT WI-NET พอเลิกใช้แล้วเขาจะมารื้ออุปกรณ์เก็บกลับครับ

Comment

• Originally posted by traktor View Post
        [ATTACH=CONFIG]1647297[/ATTACH]
        ถ้าจะให้ดีบอกรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ

ค่าติดตั้งเท่าไร
        ค่าใช้รายเดือนเท่าไร
        มีหมายเหตุอะไรบ้าง อย่างเช่น CAT CDMA ตอนออกมาใหม่ๆรับได้2.5-2.9M จากความสามารถของอุปกรณ์ตัวรับ3.1M
        แต่ภายหลังรับได้ไม่เคยเกิน1.5M นี่คือในกรณีที่ดีสุดต้องหลัง 23.00หรือ24.00ด้วย
        ผมมาทราบภายหลังว่าเขาลิมิตไว้1.5Mเองไม่ได้เป็นจากปัญหาด้านเทคนิค หรือสภาพอากาศเพราะผมลองมาทุกสภาพอากาศแล้ว
        ***งจากเสาประมาณ 300เมตร ตัวรับมีแผงรับสัญญาณช่วยด้วย

เพราะว่าCATเท่าที่ทราบมาบริการแต่ละอย่างก็เอาเรื่องเหมือนกันคงแล้วแต่ที่ด้วยมั้ง

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Falcon5 View Post
          ถ้าจะให้ดีบอกรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ

ค่าติดตั้งเท่าไร
          ค่าใช้รายเดือนเท่าไร
          มีหมายเหตุอะไรบ้าง อย่างเช่น CAT CDMA ตอนออกมาใหม่ๆรับได้2.5-2.9M จากความสามารถของอุปกรณ์ตัวรับ3.1M
          แต่ภายหลังรับได้ไม่เคยเกิน1.5M นี่คือในกรณีที่ดีสุดต้องหลัง 23.00หรือ24.00ด้วย
          ผมมาทราบภายหลังว่าเขาลิมิตไว้1.5Mเองไม่ได้เป็นจากปัญหาด้านเทคนิค หรือสภาพอากาศเพราะผมลองมาทุกสภาพอากาศแล้ว
          ***งจากเสาประมาณ 300เมตร ตัวรับมีแผงรับสัญญาณช่วยด้วย

เพราะว่าCATเท่าที่ทราบมาบริการแต่ละอย่างก็เอาเรื่องเหมือนกันคงแล้วแต่ที่ด้วยมั้ง

ขอบคุณครับ
          ใช่ ๆ ผมสงสัยเหมือนกันเลยครับ
          อยากให้บอกรายละเอียดให้มากกว่านี้
          ถ้าดีเผื่อจะได้ทดลองใช้
          net cat แบบสายนี่ขึ้นชื่อเรื่องคุณภาพอยู่แล้ว
          อยากลองแบบไร้สายดูบ้าง

Comment

• ทางแคทยังไม่มีบริการนี้นะครับ ถ้าลูกค้าในบางพื้นที่มีความต้องการจะใช้ ทางแคทจะให้ผู้รับเหมาติดตั้งอุปกรณ์ให้ โดยทางลูกค้าเป็นผู้รับผิดชอบค่าใช้จ่ายเอง ความเร็วตั้งแต่ 4-50 Mb 100_0713.jpg

Comment

• เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการเปิดร้านอินเตอร์เน็ต ที่อยู่***งไกลจากตัวเมืองมากๆ 5- 15 km100_0613.jpg

Comment

• ค่าบริการอินเตอร์เน็ตจ่ายตามจริงกับแคทครับ มีให้เลือกทั้ง HiNET และ On NET ครับcat hi-net promotion.jpg

Comment

• Originally posted by traktor View Post
                  ค่าบริการอินเตอร์เน็ตจ่ายตามจริงกับแคทครับ มีให้เลือกทั้ง HiNET และ On NET ครับ[ATTACH=CONFIG]1648567[/ATTACH]

อยากใช้ cat on net ไม่ทราบว่ามีไหมครับ อ.บางเ้ลน จ.นครปฐม ครับ

Comment

• Originally posted by nssmike View Post
                    อยากใช้ cat on net ไม่ทราบว่ามีไหมครับ อ.บางเ้ลน จ.นครปฐม ครับ
                    ขอถามหน่อยครับถ้าเล่นเกมส์จะมีิอาการกระตุกหรือเปล่าครับ

Comment

• มีเคสตัวอย่างให้ดูครับ
                      ลูกค้าต้องการใช้เน็ต ADSL ความเร็ว 6/1 mb ระยะ***งทางอากาศ จากต้นทางถึงปลายทาง 9 กิโลเมตร
                      -ความสูงของเสาต้นทาง 50 เมตร/ความสูงจากระดับน้ำทะเล 172 เมตร ปลายทาง ความสูงเสา 21 เมตร / ความสูงจากระดับน้ำทะเล 185 เมตร
                      -อุปกรณ์ต้นทาง rocket M5+Sectors 90 อุปกรณ์ปลายทาง ubnt nanobridge M5 25db
                      -ค่าใช้จ่าย รวมอุปกรณ์พร้อมค่าแรงและสายแลน 25000 บาท ค่าเสาความสูง 21 เมตรพร้อมติดตั้ง 24000 บาท
                      -รับส่งได้สูงสุด download 45 mb upload 60 mb

Comment

Comment

Comment

• ก็ไม่กระตุกนะครับ ลูกค้าของเราใช้ 20-30 เครื่อง ก็ไม่เป็นไรนะครับ ที่ความเร็ว 20 mb

Comment

Comment

Comment

Working...
                                X