Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอโห ต้องเสียค่าอุปกรณ์ทุกอย่างเองเลยเหรอครับเนี่ย
    งั้นรอไปก่อนดีกว่า ใช้ TOT ต๊อกต๋อยของเราต่อไป
    ไม่มีงบขนาดนั้น เหอ ๆ

Comment

• ครับ ค่าใช้จ่ายสูง ส่วนมากจะเป็นบริษัทหรือร้านเน็ตครับ ถึงจะลงทุนใช้บริการแบบนี้ครับ เหอๆ

Comment

• ึีครับผม

Comment

• ขอถามอีกซักครั้งนะครับ ถ้าเราใช้มาครบปีแล้วทีนี้บอกยกเลิกสัญญา ทางทีโอทีมาเก็บอุปกรณ์ เสร็จแล้วเราจะได้เงินค่าอุปกรณ์คืนมั้ยหรือว่าไม่ได้ครับ พอดีของผมติดตั้งทั้งหมดรวมทุกอย่างอยู่ที่ 4066 บาทครับ และอีกนิดครับ ทำไมเดือนแรกผมเสียค่าเนตรวมแล้ว 448 ครับ ค่าบำรุง 70 บาท โปรเจ็ต-แพต ไม่เข้าใจเหมือนกัน ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by muister View Post
            ขอถามอีกซักครั้งนะครับ ถ้าเราใช้มาครบปีแล้วทีนี้บอกยกเลิกสัญญา ทางทีโอทีมาเก็บอุปกรณ์ เสร็จแล้วเราจะได้เงินค่าอุปกรณ์คืนมั้ยหรือว่าไม่ได้ครับ พอดีของผมติดตั้งทั้งหมดรวมทุกอย่างอยู่ที่ 4066 บาทครับ และอีกนิดครับ ทำไมเดือนแรกผมเสียค่าเนตรวมแล้ว 448 ครับ ค่าบำรุง 70 บาท โปรเจ็ต-แพต ไม่เข้าใจเหมือนกัน ขอบคุณครับ
            ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ มีใครเคยยกเลิกล้วบ้าง
            ครั้งแรกผมจ่ายไปตั้งเกือบ 5 พัน อย่างกับต้องออกค่าอุปกรณ์เองหมด
            แถมตอนหลังเค้ายังมาเปลี่ยนของผมเป็นรุ่นต่ำกว่าเดิมอีกซะงั้น
            Nano M5 --> Loco M5

Comment

• cat เล่นค่าอุปกรณ์ต้นทางให้ผู้ใช้บริการจ่าย -อุปกรณ์ต้นทาง rocket M5+Sectors 90 อุปกรณ์ปลายทาง ubnt nanobridge M5 25db ค่าใช้จ่าย รวมอุปกรณ์พร้อมค่าแรงและสายแลน 25000 บาท ถ้าจะเปิดให้บริการ wi net แบบ tot cat น่าจะลงทุน อุปกรณ์ต้นทางเอง

บริการแบบนี้ tot 3bb บางชุมสายก็ให้บริการอยู่ขึ้นกับผู้จัดการของเขตนั้นๆ เปิดแพคเก็จความเร็ว เอาโมเด็มฝากไว้ที่ชุมสายขึ้นเสาส่ง ตามโรงเรียน อบต บางที่ใช้อยู่ ค่าอุปกรณ์ต้นทางก็ต้องจ่ายเหมือน cat

Comment

• ใครที่มีปัญหา ลอง restart service หลายครั้งแล้วเทสสปีดดู เคยเป็นดู youtube โหลดไม่ขึ้นเลย restart ใหม่ ให้มันแจก IP ใหม่มา ออกนอกสบายถ้าเจอ ip ตัวเน่าเล่นเกมส์ ออนไลน์จะห่วยมากออกนอกไม่ได้เลย ตอนนี้ถ้ามีปัญหาต้องคอย เปลี่ยน ip ใหม่ตลอด

Comment

• อาการอย่างนี้ ตัวปล่อยน่าจะมีส่วนเกี่่ยวไหมครับ หรือเป็นที่ตัวรับครับเพราะผมลองเปลี่ยนเสาแล้วต่อสูงขึ้นก็ยังไม่หายครับ
                  ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

ผมลองถามคนข้างบ้านที่ติดเหมือนกันก็มีอาการแบบเดียวกันครับ
                  Last edited by nssmike; 23 Mar 2012, 12:12:36.

Comment

• ลองให้ช่างมาดูหรือยังครับแบบนี้
                    สัญญาณท่านก็ไม่ได้แย่มากนะครับ พอ ๆ กับผมเลย แต่ทำไมเป็นอย่างนั้นล่ะเนี่ย
                    แถมเป็นเหมือนกันทั้งสองบ้านอีก แบบนี้มีโอกาสที่จะเกิดจากตัวส่งของ TOT เองล่ะครับ

Comment

• อันนี้ของผมสด ๆ เลย

Comment

• วันนี็โทรไปถาม tot สาขากันทรลักษ์
                        cc = "สวัสดีค๊ะ tot กันทรลักษ์ มีอะไรให้รับใช้ค๊ะ"

ผม = "ผมอยากสอบถามว่ากันทรลักษ์มีสัญญาณ winet ใหมครับ"

cc = "มีค๊ะ ไม่ทราบว่าอยู่หมู่บ้านอะไรค๊ะ" เขาถามแบบงง

ผม = "บ้าน-----ครับ***งประมาณ 10 กิโล วัดทางอากาศครับ" ตอบอย่างกังวน อิอิ กลัวบอกสัญญานไม่ถึง อิอิ

cc = "บ้าน----- เหรอค๊ะ ทางtot กำลังจะติดตั้งเสาในหมู่บ้านคุณนะค๊ะ"

ผม = "เหรอครับ" ทำไมตูไม่รู้เรื่องว๊ะ "แล้วติดตั้งตรงใหนครับ" ถามแบบอยากรู้ว่าอยู่ตรงใหนเนี่ยไม่เห็นวี่แววเลย

cc = "หลังอนามัย บ้านครูเหล็กนะค๊ะ"

ผม = "!" ตกใจเล็กน้อย "บ้านครูเหล็ก" นั่นมันติดบ้านตูเลยนี่หว่า "แล้วจะติดตั้งวันใหนครับ"

cc = "ตอนแรกกะจะให้เสร็จปลายเดือน แต่มันเกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยแต่ไม่น่าจะนานค๊ะ"

ผม = "โอเคครับ ขอบคุณครับ"

ตกลงผมอยู่ใต้เสามันเลยเหรอนี่ !!!!!!!!!!!!!!

Comment

• เดี๋ยวจะติดต่อลองสัญญาณดู อิอิ
                          Last edited by chai4you; 24 Mar 2012, 00:33:42.

Comment

• ฮ่า ๆ โชคดีจังเลยนะครับ
                            มาตั้งเสาร์หลังบ้านเลยหรือนี่ แล้วเค้าเกิดอุบัติเหตุอะไรหรือครับถึงติดตั้งเสาร์ไม่ได้

Comment

• ที่หอผมมันไม่ให้ติด netอะครับ พอจะเอาตัวนี้ไปติดได้ปะครับ ผมอยุ่ชั้น2 เอาเสาไปติดที่ระเบียงได้ปะครับ ทุกวันนี้ใช้ aircard 3gอยุ่แต่มันไม่มีที่ใช้ได้ตลอดอะจำกัดโหลดทุกค่ายเลยครับอยากลองอันนี้อะครับ อยุ่ ท่าพระ กทม พอจะติดได้ปะครับ มีเบอร์ติดต่อมั่งปะครับ ขอบคุณครับ ทรมานใจมาก ทุกอย่างพร้อมแด่ดนไม่netใช้จะย้ายก็ไม่ได้เพิ่งย้ายเข้ามาอะ

Comment

• ก็ต้องถามเจ้าของก่อนล่ะครับว่าเราสามารถทำได้ไหม เขาอนุญาตหรือเปล่า
                                ถ้าได้ก็ต้องมาดูกันต่อจุดที่เราอยู่สามารถรับสัญญาณจาก TOT ได้หรือเปล่า
                                ลองสอบถามศูนย์ดูก่อนครับ

Comment

Working...
                                X