Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nssmike View Post
    ยังไม่เคยลองอ่ะครับน่าจะถึงนะคับ
    ขอบคุณค่ะ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
      อยู่แถวไหนครับท่าน ไกลจากเบสเท่าไหร่ครับ
      งานเข้า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
      ช่าง tot มาติดให้เมื่อวาน ผมอยู่ที่ทำงาน โทรแจ้งผมว่า ไม่สามารถติดให้ได้เพราะว่าบ้านผมสัญญาณอ่อนมาก (ซวยแล้ว)
      เขาบอกว่าบ้านผมมีต้นใม้ใหญ่เยอะ (ข้าง ๆ บ้านผมก็มีต้นไม้เหมือนกันทำไมเขาใช้ได้) บ้านผม***งจากเบสประมาณ 3 กิโลครับ
      ผมขอร้องช่างให้เขามาอีกครั้งเดี๋ยวผมจะช่วยหาวิธี เช่น ต่อเสาเหล็กให้สูง ๆ ผมจะลงทุนเองทั้งหมด แต่ยังไม่มีการตอบรับจากช่าง เดียวรอวันนี้คิดว่าเขาคงโทรหาผม
      Last edited by pariot; 29 Mar 2012, 10:46:29.

Comment

• เอาเงินไปแก้ไขปัญหา ADSL ทางบ้านก่อนดีกว่าครับ ปีก่อน ping 35 ปีนี้ 67-87

Comment

• Originally posted by auoinw17 View Post
          เอาเงินไปแก้ไขปัญหา ADSL ทางบ้านก่อนดีกว่าครับ ปีก่อน ping 35 ปีนี้ 67-87
          ก็นี่แหละครับการใช้เงินมาแก้ไข ADSL ที่มัน "ไม่ครอบคลุมทั่วถึง" มันถึงได้มี Wi-net ออกมา
          พอมันครอบคลุมแล้วก็ค่อยไปดูเรื่องคุณภาพต่อ แต่จะคงอีกนานแน่นอน
          แล้วปัญหาความเร็วมันไม่ใช่ว่ามีเงินก็แก้ได้ในทันททีในพริบตานี่ครับ
          มันต้องแก้ไขไปทีละจุด ๆ แล้วที่ TOT ทำอยู่ตอนนี้ก็ใช่ว่ามันจะได้กำไรอะไรมากมายนะครับ
          พอได้กำไรก็ต้องเอาไปให้รัฐ แล้วรัฐก็ไม่รู้เอาไปทำอะไรบ้างอีกต่างหาก
          แต่ถ้าท่านอยากจะได้เร็ว ๆ แรง ๆ จริง ๆ เดี๋ยวนี้ในพริบตา ก็จ่ายเงินให้ ISP สักล้านสองล้าน
          เอา node ไปลงหน้าบ้านท่านแล้วก็ลาก fiber เข้าเลยครับ เร็วนรกแตก ฮาร์ดดิสไม่พอแน่นอน

Comment

• สวัสดีครับ ผมมีปัญหา TOT WI-NET มี Request time out + Ping เยอะ ช่วง คนใช้เยอะๆ ผมไกลเสา 10KM ใช้ Airgrid สัญญาณ อยู่ที่ 69-71 CCQ 91-97% ช่วงดึกๆ ไม่มีปัญหาอะไร แต่ช่วงคนเกาะเสาพร้อมกันเยอะๆ จะมีปัญหา เลยจะเปลี่ยน ตัวรับ จาก Airgrid เป็น Powerbridge สัญญาณจะ เสถียรกว่าเดิม อาการ ของผมจะหายรึไม่ ผมคิดว่า สัญญาณมันรบกวนกัน เลยทำให้ ทั้ง Download Speed ทั้ง Time out ต่างๆ ผมไกลเสาตั้ง 10KM คิดว่าดีขึ้นรึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
              ก็นี่แหละครับการใช้เงินมาแก้ไข ADSL ที่มัน "ไม่ครอบคลุมทั่วถึง" มันถึงได้มี Wi-net ออกมา
              พอมันครอบคลุมแล้วก็ค่อยไปดูเรื่องคุณภาพต่อ แต่จะคงอีกนานแน่นอน
              แล้วปัญหาความเร็วมันไม่ใช่ว่ามีเงินก็แก้ได้ในทันททีในพริบตานี่ครับ
              มันต้องแก้ไขไปทีละจุด ๆ แล้วที่ TOT ทำอยู่ตอนนี้ก็ใช่ว่ามันจะได้กำไรอะไรมากมายนะครับ
              พอได้กำไรก็ต้องเอาไปให้รัฐ แล้วรัฐก็ไม่รู้เอาไปทำอะไรบ้างอีกต่างหาก
              แต่ถ้าท่านอยากจะได้เร็ว ๆ แรง ๆ จริง ๆ เดี๋ยวนี้ในพริบตา ก็จ่ายเงินให้ ISP สักล้านสองล้าน
              เอา node ไปลงหน้าบ้านท่านแล้วก็ลาก fiber เข้าเลยครับ เร็วนรกแตก ฮาร์ดดิสไม่พอแน่นอน
              ++1
              ผมไม่เห็นว่าจะมีเจ้าไหนไม่โดนด่า ไม่มีใครทำอะไรได้เต็ม 100 เมืองนอกอย่างเกาหลีเน็ทเค้าก็คงจะมีปัญหาเหมือนกัน แต่เราแค่ไม่ได้ยินเค้าบ่น(มันไกล อิอิ)

Comment

• เพิ่งมาติดวันนี้เลย เน็ตออกนอกเลวร้ายมาก ช่างก็ไม่forward portให้อีก แต่รู้รหัสเข้ามาละ แต่ตั้งportไงอะครับสอนหน่อย
                ตรงเนี่ยตั้งไงครับ
                Last edited by BlackJustice; 30 Mar 2012, 17:15:17.

Comment

• พอใช้ได้ไหมครับงี้

Comment

• เรื่อง forward port นี่ผมไม่ทราบเหมือนกัน เพราะผมก็ไม่เคยทำด้วยสิ
                    ส่วนสัญญาญมว่าต่ำไปหน่อยครับ เล่นได้แต่อาจไม่เสถียรนัก
                    ถ้ายังไงก็ลอง scan หาเสาร์อื่นดูครับ ว่ามีที่ดีกว่านี้หรือเปล่า

Comment

• ใึครอยู่สมุทรสาครบ้างครับ อำเภอ กระทุ่มแบน ลองติดแล้วบ้างครับ สัญญาณเป็นยังไงบ้าง มานิ่งไหม มีปัญหาอะไรบ้าง

Comment

• ช่างมันตั้งเสาอย่างต่ำอะสูงกว่าหลังคาชั้น1หน่อยเดียว รอบบ้านก็มีต้นไม้ ช่างเอาเสาสูงมาแต่ก็ไม่เอามาติดน้อขึ้นไปอีก2-3เมตรก็พ้นต้นไม้บังละ งี้ขอเค้าให้ติดใหม่ได้ไหมนิเอาเสาสูงๆหน่อยครับ
                        หรอตั้งเสาเองได้ไหม ให้มาติดอีกที ตรงดูสัญญาณที่มันน้อยนี้คือค่า Airmax QualityกับCapacityหรอครับที่น้อยไป
                        Last edited by BlackJustice; 31 Mar 2012, 18:46:28.

Comment

• มีท่านไหนยกเลิกไปแล้ว***อ่ะครับ
                          อยากรู้ ว่าเค้ายึดอุปกรณ์คืนไหม เสียดายตังค่าติด
                          เบื่อต้นไม้บ้านคนอื่นๆ
                          สัญญาญแย่มากเลย

Originally posted by BlackJustice View Post
                          ช่างมันตั้งเสาอย่างต่ำอะสูงกว่าหลังคาชั้น1หน่อยเดียว รอบบ้านก็มีต้นไม้ ช่างเอาเสาสูงมาแต่ก็ไม่เอามาติดน้อขึ้นไปอีก2-3เมตรก็พ้นต้นไม้บังละ งี้ขอเค้าให้ติดใหม่ได้ไหมนิเอาเสาสูงๆหน่อยครับ
                          หรอตั้งเสาเองได้ไหม ให้มาติดอีกที ตรงดูสัญญาณที่มันน้อยนี้คือค่า Airmax QualityกับCapacityหรอครับที่น้อยไป
                          ลองดูครับ ถ้าช่างใจดีเดี๋ยวคงมาทำให้ แต่ถ้าเจอบอกว่าเล่นได้แค้นี้ก็พอแระ ก็แย่หน่อยครับ สัญญาณท่านดีกว่าผมเยอะเลย

ของผมแจ้งไปว่ามีปัญหา 3 อาทิตย์แระยังไม่มาทำให้เลย โทรตามไป2-3รอบ บอกให้ซื้อเสา6หนุนรอตั้งแต่วันแรกที่โทรบอกก็ยังไม่ได้ใช้

Comment

• Originally posted by BlackJustice View Post
                            ช่างมันตั้งเสาอย่างต่ำอะสูงกว่าหลังคาชั้น1หน่อยเดียว รอบบ้านก็มีต้นไม้ ช่างเอาเสาสูงมาแต่ก็ไม่เอามาติดน้อขึ้นไปอีก2-3เมตรก็พ้นต้นไม้บังละ งี้ขอเค้าให้ติดใหม่ได้ไหมนิเอาเสาสูงๆหน่อยครับ

เวียงป่าเป้า เชียงราย ! ไช่พวก ช่างต่อ ฟันเหยินไปทำเปล่า บอกให้ผม ติด 18 เมตร สุดท้าย เพื่อนมัน มาติดเสาผมเหลือ 12 เมตร ตังก็ไม่คืน T-T

Comment

• เวรกรรม โทรจิกอีกครับ

Comment

• Originally posted by BlackJustice View Post
                                เพิ่งมาติดวันนี้เลย เน็ตออกนอกเลวร้ายมาก ช่างก็ไม่forward portให้อีก แต่รู้รหัสเข้ามาละ แต่ตั้งportไงอะครับสอนหน่อย
                                ตรงเนี่ยตั้งไงครับ
                                private ip ใส ip ที่จะ forword private port กับ public port ใส่ port ที่จะ forword
                                ว่าแต่รหัสเข้าคืออะไรครับได้ลองบ่าง

Comment

Working...
                                X