Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 111111 View Post
    เวียงป่าเป้า เชียงราย ! ไช่พวก ช่างต่อ ฟันเหยินไปทำเปล่า บอกให้ผม ติด 18 เมตร สุดท้าย เพื่อนมัน มาติดเสาผมเหลือ 12 เมตร ตังก็ไม่คืน T-T
    ใช่ครับ ช่างต่อนั้นแหละ เดี้ยวลองใช้สักเดือนค่อยมาให้ตั้งเสาใหม่

Comment

• ต่อจากเรปบน เวียงป่าเป้า เชียงราย

วันนี้ช่างต่อมาทำเสาให้ แต่ช่าง forward port โดยใส่ private port 90 public port 18000 - -* กำ

แล้วใส่ไอพี 192.168.1.200 ชะงั้นอ่ะ

แต่ gateway มันเป็น 192.168.101.1 งะ

ใครพอจะรู้ id pass บ้างครับ ขอ pm ให้ทีนะครับ ปวดหัวมากตอนนี้

Comment

• ช่างต่อ กับ เพื่อนัมนอีกคน ชื่อไรจำไม่ได้ ผมเนี้ยแหละ สอนผมมัน fooward port มาบ้านผมมันยังทำไม่เป็นเลย ส่วนรหัส ubnt PASS ubnt ครับ

Comment

• ทำได้แล้วครับ มีคนสอนให้เรียบร้อย มีบางช่วงความเร็วตกเตี่ยติดดินเลยครับ เป็นอยู่2-3นาที ประมาณครึ่งชั่วโมงถึงชั่วโมงเป็นที เป็นกันมั่งไหมครับ เล่นเกมละขัดใจหลุดทุกที
          กับช่วงหัวค่ำวิ่งความเร็วเท่าไหร่กันครับ ผมวิ่งเหลือ2Mb ขึ้นๆลงๆ

Comment

• เป็นเหมือนกันครับ คิดว่า แบนวิท TOT มันน่าจะไม่พอ มันเลยเน่า แต่ดึกๆ ต้อง เที่ยงคืน นู้น ถึงจะลื่น เวรกรรมจริงๆ

แจ้งช่างพวกนนั้น ไม่น่าจะแก้ใขอะไรได้นะ

Comment

• ubnt มันบอก invalid credentials เอาแล้ววว -*-

Comment

• ถ้าผมจะทำฟอร์เวิส์ตพอร์ต จะต้องทำที่ตัวไหนครับ ระหว่าง router tplink หรือ ubnt

Comment

• Originally posted by k.chatd View Post
                  ถ้าผมจะทำฟอร์เวิส์ตพอร์ต จะต้องทำที่ตัวไหนครับ ระหว่าง router tplink หรือ ubnt
                  UBNT ครับ

Comment

• ถ้าเราจะขอ username/password ของ Airos เขาจะให้หรือปล่าวหน่อ

Comment

• หลังจากติดต่อไป(2-3 เดือนก่อน)ขอเพิ่มสปีดอินเตอร์เน็ต(3Mb เพิ่มไปเป็น 7Mb) วันนี้ช่างมาติดตั้งให้เรียบร้อยแล้วครับ
                      เมื่อก่อนใช้เน็ตสายแพคเกจ 3 Mb ช่างมาเพิ่มให้เป็น 7Mb โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย+ค่าอุปกรณ์ใด ๆ

หลังจากติดตั้งเสร็จทางช่างก็ได้เทสสปีดให้ดูก็วิ่งราว ๆ 6-7 Mb ซึ่งอยู่ในเกณฑ์ที่น่าพอใจเป็นอย่างมาก

เมื่อช่างกลับไป ผมลองโหลดบิทดูกลับวิ่งแค่ 1-3 Mb พี่ ๆ ท่านใดพอจะทราบ ID-Pass ในการเข้าไป forword port บ้างไหมครับ (เผื่อมันจะทำให้โหลดบิทไวขึ้นกว่าเดิม)
                      อุตส่าห์ดีใจได้ใช้ 7 Mb แล้วเชียว TOT

Comment

• Originally posted by Dekdane View Post
                        หลังจากติดต่อไป(2-3 เดือนก่อน)ขอเพิ่มสปีดอินเตอร์เน็ต(3Mb เพิ่มไปเป็น 7Mb) วันนี้ช่างมาติดตั้งให้เรียบร้อยแล้วครับ
                        เมื่อก่อนใช้เน็ตสายแพคเกจ 3 Mb ช่างมาเพิ่มให้เป็น 7Mb โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย+ค่าอุปกรณ์ใด ๆ

หลังจากติดตั้งเสร็จทางช่างก็ได้เทสสปีดให้ดูก็วิ่งราว ๆ 6-7 Mb ซึ่งอยู่ในเกณฑ์ที่น่าพอใจเป็นอย่างมาก

เมื่อช่างกลับไป ผมลองโหลดบิทดูกลับวิ่งแค่ 1-3 Mb พี่ ๆ ท่านใดพอจะทราบ ID-Pass ในการเข้าไป forword port บ้างไหมครับ (เผื่อมันจะทำให้โหลดบิทไวขึ้นกว่าเดิม)
                        อุตส่าห์ดีใจได้ใช้ 7 Mb แล้วเชียว TOT
                        โอ้วโหว ได้ Airgrid ตัวใหญ่ user ubnt pass ubnt

Comment

• มาเข้ากลุ่มด้วยครับ วันนี้ช่างมาตรวจสอบสัญญาณ***งจากเสาส่งแค่ 2 กิโล บอกว่าไกล -*-

วันนี้ทดสอบเสา 1 ท่อน -87 -90 // ช่างบอกว่าเดี๋ยววันติดตั้งจะมาติดเสา 2 ท่อนครึ่งให้

ไม่รู้ว่าจะใช้ได้ไหม ตอนนี้ได้แต่นั่งลุ้นครับ // ใช้เนต 12call ไปก่อนสำหรับผม T^T

Comment

• Originally posted by gooseed125 View Post
                            มาเข้ากลุ่มด้วยครับ วันนี้ช่างมาตรวจสอบสัญญาณ***งจากเสาส่งแค่ 2 กิโล บอกว่าไกล -*-

วันนี้ทดสอบเสา 1 ท่อน -87 -90 // ช่างบอกว่าเดี๋ยววันติดตั้งจะมาติดเสา 2 ท่อนครึ่งให้

ไม่รู้ว่าจะใช้ได้ไหม ตอนนี้ได้แต่นั่งลุ้นครับ // ใช้เนต 12call ไปก่อนสำหรับผม T^T
                            ดีแล้วครับที่เค้าไม่ติดตอน -87 ให้ไม่ั้งั้นจะมานั่งเซ็งแบบผม บางช่วงนี่เล่นไม่ได้เลย โทรเรียกให้มาดูก็ไม่ยอมมาดูให้ซ่ะที

ติดเสร็จถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ อยากรู้ว่าต่อ2เสาจะสูงขนาดไหน

Comment

• ติดมาตั้งแต่ปีใหม่ 1605 บาท แถมกระเบื้องหลังคาอีก 1 แผ่น ช่างมันทำแตก....กำจริงๆ

ว่าแต่อยากได้ wireless ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดี แนะนำทีคับ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                                โอ้วโหว ได้ Airgrid ตัวใหญ่ user ubnt pass ubnt
                                user & pass ที่พี่ท่านบอกมาใช้บ่ได้ครับ (เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมโทรไปขอศูนย์ใกล้บ้านเองครับ)

แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณท่านมากครับ ว่าแต่เจ้า Airgrid ตัวใหญ่นี่มันถือว่าดีรึเปล่าครับ ผมลองเทสช่วงหัวค่ำหนักเลยวิ่งแค่ 1 Mb.

สนุกสนานกันละครับคราวนี้ TOT

Comment

Working...
                                X