Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดแลกซื้อ router wifi ของ TOT มาบ้างครับ พอดีผมอยากรู้ว่ามันเป็นของค่ายไหนและรุ่นอะไรครับ (กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะไปแลกซื้อหรือว่าซื้อข้างนอกเองต่างหาก)

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by fotomee View Post
      ท่านใดแลกซื้อ router wifi ของ TOT มาบ้างครับ พอดีผมอยากรู้ว่ามันเป็นของค่ายไหนและรุ่นอะไรครับ (กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะไปแลกซื้อหรือว่าซื้อข้างนอกเองต่างหาก)
      ขอบคุณครับ

ซื้องข้างนอกถูกกว่ากันเยอะเลยครับ
      ตอนแรกผมก็จะซื้อแระ แต่ช่างบอกแพงไปหาซื้อนอกดีกว่าถูกกว่า

Comment

• Originally posted by fotomee View Post
        ท่านใดแลกซื้อ router wifi ของ TOT มาบ้างครับ พอดีผมอยากรู้ว่ามันเป็นของค่ายไหนและรุ่นอะไรครับ (กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะไปแลกซื้อหรือว่าซื้อข้างนอกเองต่างหาก)

ขอบคุณครับ
        ของ tp-link ครับ
        ของที่ศูนย์ผมแลกซื้อ 800 ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง
        เพราะไม่ได้แลกมา พอดีที่บ้านมีอยู่แล้วด้วย
        ยี่ห้อนี้ก็ดีพอสมควร พอใช้ได้ เปิดทั้งวันทั้งคืนก็ไหวอยู่ครับ
        ของผมที่ซื้อมาราคา 1300 tp-link แต่ซื้อมาก่อนติด tot นานแล้ว

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
          ของ tp-link ครับ
          ของที่ศูนย์ผมแลกซื้อ 800 ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง
          เพราะไม่ได้แลกมา พอดีที่บ้านมีอยู่แล้วด้วย
          ยี่ห้อนี้ก็ดีพอสมควร พอใช้ได้ เปิดทั้งวันทั้งคืนก็ไหวอยู่ครับ
          ของผมที่ซื้อมาราคา 1300 tp-link แต่ซื้อมาก่อนติด tot นานแล้ว
          รบกวนสอบถามเพิ่มนะครับ

1.รุ่นที่ท่านใช้อยู่นี้สามารถจำกัดความเร็วที่เราปล่อยแชร์ออกได้หรือไม่ครับ
          2.ตั้งรหัสผ่านได้ไหมครับ ถ้าได้ตั้งได้กี่ USER ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ผมจะซื้อ เร้าเตอร์ wifi มาต่อ จะต้องทำยังงัยมั่ง รุ่นไหนที่ใช้กับตัว wi-net tot ได้
            มันจา forword port ได้มั้ย เพราะตัวเดิมที่มีอยู่ตั้งค่า Air OS ไม่ได้เลย ใส่ ubnt ทั้ง user และ password ก็ไม่ได้

Comment

• Originally posted by hiphop2531 View Post
              ผมจะซื้อ เร้าเตอร์ wifi มาต่อ จะต้องทำยังงัยมั่ง รุ่นไหนที่ใช้กับตัว wi-net tot ได้
              มันจา forword port ได้มั้ย เพราะตัวเดิมที่มีอยู่ตั้งค่า Air OS ไม่ได้เลย ใส่ ubnt ทั้ง user และ password ก็ไม่ได้
              อยากได้รหัสเหมือนกันคับ

Comment

• Originally posted by Falcon5 View Post
                รบกวนสอบถามเพิ่มนะครับ

1.รุ่นที่ท่านใช้อยู่นี้สามารถจำกัดความเร็วที่เราปล่อยแชร์ออกได้หรือไม่ครับ
                2.ตั้งรหัสผ่านได้ไหมครับ ถ้าได้ตั้งได้กี่ USER ครับ

ขอบคุณครับ
                1.น่าจะได้ แต่ไม่ได้ผลเท่าไร ถ้าจะทำจริงจังคงต้องใช server ครับ
                2.น่าจะไม่ได้ ถ้าจะทำก็คงต้องใช้ server เหมือนกัน หรือเราเตอร์ยี่ห้ออื่นที่แพงกว่านี้อาจจะทำได้ ผมไม่ค่อยแน่ใจ
                tp-link ผมแนะนำให้ใช้ส่วนตัวในบ้านจะดีกว่าครับ

Comment

• เห็นมีคนคุยในเว็ปบอร์ด internet Cafe เกี่ยวกับ ระบบ Wi-net แบบ FTTX ผมเดาเอา ว่า น่าจะ ซื้อ ตัวส่ง + ตัวรับ แยกมาให้เราเลย เห็นมี Packet 20/3 เดือน 2500 เดี๋ยวลองถามช่างดู

Comment

• ใครดู youtube 480P กระตุกลองเปลี่ยนเป็น 720P ดูสิอาจจะเร็วกว่า.........ต้องมีคนสงสัยแน่ว่าเพราะอะไร ^_^! ผมมีคำตอบอิอิ (ไว้ค่ำๆจะบอก)

Comment

• เดาเอา น่าจะ P2P cache ครับ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                        เดาเอา น่าจะ P2P cache ครับ
                        แม่นแท้เหลา!! ทาง Google เค้าเรียกว่า Google cache เค้าจะเอามาวางไว้ตาม ISP ต่างๆเพื่อลด traffic ซ้ำๆลง และคนส่วนใหญ่ก็ชอบดู 720P กะ 1080P กันจัง ทำให้โหลดไฟล์นั้นๆได้เร็วกว่าทั้งๆที่ไฟล์ก็ใหญ่กว่า TOT เองที่ google กำหนดให้วางก็มีตามจังหวัดหลักๆเกือบทั้งหมด

Comment

• Originally posted by bawy View Post
                          ใครดู youtube 480P กระตุกลองเปลี่ยนเป็น 720P ดูสิอาจจะเร็วกว่า.........ต้องมีคนสงสัยแน่ว่าเพราะอะไร ^_^! ผมมีคำตอบอิอิ (ไว้ค่ำๆจะบอก)
                          ของผมดูแบบไหนก็กระตุก ต้องโหลดมาดูในเครื่องถึงเต็มสปีด เศร้า
                          แต่ก่อนไม่เป็นอย่างน้เลย แย่ลงทุกวัน TOT น้อทำอะไรอยู่

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                            1.น่าจะได้ แต่ไม่ได้ผลเท่าไร ถ้าจะทำจริงจังคงต้องใช server ครับ
                            2.น่าจะไม่ได้ ถ้าจะทำก็คงต้องใช้ server เหมือนกัน หรือเราเตอร์ยี่ห้ออื่นที่แพงกว่านี้อาจจะทำได้ ผมไม่ค่อยแน่ใจ
                            tp-link ผมแนะนำให้ใช้ส่วนตัวในบ้านจะดีกว่าครับ
                            ขอบคุณครับ สงสัยจะจริงอย่างท่านว่า

Comment

• ถามหน่อยครับ เวลาฝนตกหนักๆกลัวฟ้าลงกันมั้ยครับแล้วมีวิธีป้องกันๆยังไงบ้างครับ

Comment

• ไม่ได้เล่นมา2อาทิตย์ กลับมาสัญาญาณเหลือ-86 -90 กรรมแท้ๆ ต้องโทรให้มาติดเสาแล้วงี้ ถ้าผมมีเสาอยู่แล้วช่างมันจะมาติดฟรีให้ไหมครับ เสาต้องสูงประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                                X