Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับ ของผมโทรไปสอบถามเรื่องจะเปลี่ยนเป็น wifi อะคับ แล้วเขาบอกว่าต้องเปนพวก โรงแรมถึงจะติดได้ แล้วเขาก็แนะนำมาว่า ให้ลองใช้ตัวนี้สิมันจะยิงตรงมาที่บ้านเลย แล้วก็ค่าบริการประมาน 1500-2000 อะครับ ผมไม่แน่ใจว่าใช่ winet หรือป่าวอะครับ ทำไมมันถูกๆอะคับ ใครรู้ช่วยบอกผมทีนะค๊าบ

Comment

• ช่วงนี้ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ กระตุกมากแทบเล่นไม่ได้ แถวไหนเป็นบ้าง มาแชร์กัน มาหาสาเหตุกันคับ+++++++++++++++

Comment

• 2-3 วันมานี้ เน็ตออกนอกเน่ามากๆ เล่น lol garena ping 500+ ดูyoutube ค้างตลอด

Comment

• เหมือนกันแหะ ช่วงนี้ หลุดบ่อยมาก

Comment

• พี่ครับแล้วไอ้ wi net นี่มันเล่นกับโทรศัพท์ได้รึป่าวครับ

Comment

• ตอนนี้ดึงเสาขึ้นเอง สูงขึ้นมาอีก2-3เมตรสัญญาณมาอยู่ที่77-80 บิทวิ่ง650kb เพิ่งวิ่งเต็มสปีดก็วันนี้ละ ไม่ต้องรอช่างมัน ฮะๆ

Comment

• ของผมก็เป็นครับ เมื่อ 2-3 อาทิตย์ก่อนสปีดตกมาก แถมแกว่งด้วย
                เลยตัดสินใจ ต่อเสาให้สูงขึ้นอีก 2เมตร อาการที่ว่ามาหายไปเกือบหมด ยกเว้นอาการหลุดง่าย
                ผมว่า มันคงจะเกิดจากช่วงนี้ลมแรงด้วย สัญญาณเลยเป็นแบบนี้

Comment

• เน่าเหมือนกันครับ สัญญาณ -67 - -70 นิ่ง ๆ แต่ด yotube กระตกมาก แต่อย่างอื่นเต็มสปีด Mediafire ก็เต็ม
                  แต่เซ็งกับ youtube จริง ๆ

Comment

• Connection-specific DNS Suffix:
                    Description: Realtek PCIe GBE Family Controller
                    Physical Address: ?00-25-22-58-35-E9
                    DHCP Enabled: No
                    IPv4 Address: 192.168.1.2
                    IPv4 Subnet Mask: 255.255.255.0
                    IPv4 Default Gateway: 192.168.1.1
                    IPv4 DNS Server: 192.168.1.1
                    IPv4 WINS Server:
                    NetBIOS over Tcpip Enabled: Yes
                    Link-local IPv6 Address: fe80::dcc5:3a17:a4f2:7208%11
                    IPv6 Default Gateway:
                    IPv6 DNS Server:

ปกติ เข้า 192.168.1.1 เพื่อไปดูสัญญาณได้ แต่ตอนนี้ 192.168.1.1 เข้าไม่้ได้ tot ไปล็อกอะไรไว้หนอ

Comment

• F77315060

winet สุราษฎร์ฯ 3 วันดี 4 วันพัง บ้างความเร็วตก ( 6 mb > 1 mb ) ทั้ง ๆที่ อากาศดี ฝนไม่ตก โทรหา tot แล้วก็ดำเนินการอยู่ตลอด ใช้ไม่เสถียรมา เกือบครึ่งเดือนแล้ว ทั้งๆ ที่บ้านข้างๆ ใช้ได่้ดีตลอด

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                        เน่าเหมือนกันครับ สัญญาณ -67 - -70 นิ่ง ๆ แต่ด yotube กระตกมาก แต่อย่างอื่นเต็มสปีด Mediafire ก็เต็ม
                        แต่เซ็งกับ youtube จริง ๆ
                        ุคุณ amba555 ยังเข้า 192.168.1.1 + pass เดิมได้อยู่หรือปล่าวคับ ทำไมผมเข้า 192.168.1.1 จะไปดูระดับสัญญาณไม่ได้อีกแล้ว++++++++++++T0T

Comment

• Originally posted by nipon-p View Post
                          ติดมาตั้งแต่ปีใหม่ 1605 บาท แถมกระเบื้องหลังคาอีก 1 แผ่น ช่างมันทำแตก....กำจริงๆ

ว่าแต่อยากได้ wireless ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดี แนะนำทีคับ
                          Linksys WRT54GL ราคา 1600 บาท ทนทานมากครับ แต่ได้แค่ 54 M wireless

Comment

• ตอนนี้เซ็งมากๆ ต้องกลับมาเล่น 3G แม้งโทรตามทุกอาทิตย์ 4-5 อาทิตย์แระไม่มาซ่ะทีเซ็งมากๆ

Comment

• ผมมีความรู้สึกว่าเน็ตไม่ได้ช้านะ โหลดบิท หรือจะโหลดไฟล์ด้วยโปรแกรม IDM เต็มสปีดแรงดี แต่ทำไมดู Youtube ไม่ได้ดั่งใจเลย เป็นมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วครับ

ผมว่าต่ะก่อนดู Youtube มันไม่ต้องรอเลยนะครับ กดปุ๊บดูได้เลย

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
                                ผมมีความรู้สึกว่าเน็ตไม่ได้ช้านะ โหลดบิท หรือจะโหลดไฟล์ด้วยโปรแกรม IDM เต็มสปีดแรงดี แต่ทำไมดู Youtube ไม่ได้ดั่งใจเลย เป็นมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วครับ

ผมว่าต่ะก่อนดู Youtube มันไม่ต้องรอเลยนะครับ กดปุ๊บดูได้เลย
                                อาการเดียวกันเลย จะดู ทูป ดูหนังฟังเพลง เกมออนไลน์ เซิร์ฟไทย กระตุกสุดยอด เพิ่งเป็นได้5วันละ ของผม ไวเน็ตสุรินทร์ จังหวัดอื่นอาการเป็นไง เป็นแบบเดียวกันหรือเปล่า+++++++++++++

Comment

Working...
                                X