Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by darkchriz View Post
    อาการเดียวกันเลย จะดู ทูป ดูหนังฟังเพลง เกมออนไลน์ เซิร์ฟไทย กระตุกสุดยอด เพิ่งเป็นได้5วันละ ของผม ไวเน็ตสุรินทร์ จังหวัดอื่นอาการเป็นไง เป็นแบบเดียวกันหรือเปล่า+++++++++++++
    เกมออนไลน์เป็นบ้างครับแต่เป็นแปบเดียวก็หายครับ แต่ตั้งแต่เล่นมาเน็ตยังไม่เคยหลุดสักครั้งเลยครับ

Comment

• ผมโทรหา TOT ขอรหัส User & Password เค้าบอกว่า ให้ใส่ รหัสลูกค้า y เลขที่อยู่ในใบเสร็จหรือรหัสลูกค้าทั้ง U และ P
      ถ้าไม่ได้บอกผมโทรไป 1171 TOT เพราะถ้าเป็นเครื่องรับตัวใหม่ รุ่นใหม่ มันตั้งแก้ที่กรุงเทพอย่างเดียว เค้าบอกมาแบบนี้
      แค่เรารู้รหัส Y มันก็จะทำให้เรา ขนาดผมเป็นเจ้าของ รู้ทั้งงชื่อ เลขบัตรประชาชน ที่อยู่ มันก็ยังไม่ทำให้ เซ็ง..
      เดี่ยวจะโทรหามันอยู่ เพราะ คีย์ DotA ไม่ได้ กับโหลดบิท ช้ามาก จ่าย 6M/512k บิทวิ่งแค่ 120 กว่าๆ เอง

Comment

• Originally posted by hiphop2531 View Post
        ผมโทรหา TOT ขอรหัส User & Password เค้าบอกว่า ให้ใส่ รหัสลูกค้า y เลขที่อยู่ในใบเสร็จหรือรหัสลูกค้าทั้ง U และ P
        ถ้าไม่ได้บอกผมโทรไป 1171 TOT เพราะถ้าเป็นเครื่องรับตัวใหม่ รุ่นใหม่ มันตั้งแก้ที่กรุงเทพอย่างเดียว เค้าบอกมาแบบนี้
        แค่เรารู้รหัส Y มันก็จะทำให้เรา ขนาดผมเป็นเจ้าของ รู้ทั้งงชื่อ เลขบัตรประชาชน ที่อยู่ มันก็ยังไม่ทำให้ เซ็ง..
        เดี่ยวจะโทรหามันอยู่ เพราะ คีย์ DotA ไม่ได้ กับโหลดบิท ช้ามาก จ่าย 6M/512k บิทวิ่งแค่ 120 กว่าๆ เอง
        คือรหัสที่ เอาไว้แจ้งปัญหา หรือเลขที่เป็นตัวเครื่องครับ ในใบแจ้งหนี้หรือใบเสร็จไม่รู้มีป่าว(ยังไม่เคยได้) แต่ผมช่างให้จดเอาไว้เค้าบอกว่าเวลามีปัญหาให้เอาเลขนี้แจ้ง
        ซึ่งเลขนี้มันคือ User อ่ะครับ(น่าจะบางพื้นที่) แล้วก็ใส่ @ ตามหลัง
        Pass ก็ totwinet
        ไม่รู้ของท่านจะพาสเดียวกันป่าวน่ะ

Comment

• อ๊าก tot ไม่คิดจะทำอะไรเลยหรอฟ่ะ สัญญาณก็นิ่ง 68-75 ค่าดีหมดทุกอย่างแต่เน็ตดันเน่า ทำอะไรสักอย่างที่เถอะ tot

ปล.ผมจำได้ว่าอาการเริ่มเป็นแบบนี้ตั้งแต่ แผ่นดินไหวเมื่อหลายวันก่อน

Comment

• เน่าจริงครับช่วงนี้ ที่สุรินทร์นี่เข้าบางเว็บช้ามาก ๆๆๆ
            โดยเฉพาะ facebook youtube เว็บไทยก็ช้าเหมือนกัน
            พอมาใช้ 3g dtac โอโหคนละเรื่องเลย youtube HD ลื่นมาก ไม่กระตุก
            ทั้งๆที่ความเร็วแค่ 3mbps กว่า ๆ เอง ทำไรอยู่น้อ tot
            Last edited by amba5555; 23 Apr 2012, 19:54:03.

Comment

• หลังจากเน็ตเน่าครบ 5 วัน อีกทั้งต้องโทรตามเรืองทุกวัน ในที่สุดวันนี้ตอนบ่าย ๆ เน็ตใช้ได้ปกติแล้ว แต่่่ไม่รุ้พรุ่งนี้จะเน่าอีกป่าวต้องรอลุ้น+++++++++
              แต่ติด ที่เข้า 192.168.1.1 ไม่ได้ อยากไปดูสัญญาญ คิดว่าไอพีไม่ได้เปลี่ยน สแกนดูก็ ไอพีเดิม แต่ทำไมเข้าไม่ได้ ก่อนหน้านี้ก็เข้าได้...
              Last edited by darkchriz; 23 Apr 2012, 20:22:11.

Comment

• ขอคำแนะนำหรือท่านใดใช้อยู่นะครับ เดิมใช้ wi-net 6m.. รหัสขึ้นต้นด้วย Y3.... ค่าบริการเดือนละ 590 บาท ไม่รวม vat และไม่เสียค่าบำรุง adsl (เพราะใช้ wi-net ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า) พอเมื่อประมาณ 3 เดือนที่แล้ว up มาเป็น 7 m และ tot แจ้งว่าเดือนละ 590 บาท เหมือนกัน เลย up แต่พอใบแจ้งเก็บเงินมา ดันมีค่ารักษา adsl อีก รวมเป็น 590 +100 = 690 บาท (ไม่รวม vat) เพื่อสมาชิกท่านใดเหมือนผมหรือเปล่าครับ

Comment

• ที่สุรินทร์ เริ่มเน่าอีกแล้ว ครับ ช้า มากมาก

Comment

• Originally posted by paya View Post
                    ขอคำแนะนำหรือท่านใดใช้อยู่นะครับ เดิมใช้ wi-net 6m.. รหัสขึ้นต้นด้วย Y3.... ค่าบริการเดือนละ 590 บาท ไม่รวม vat และไม่เสียค่าบำรุง adsl (เพราะใช้ wi-net ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า) พอเมื่อประมาณ 3 เดือนที่แล้ว up มาเป็น 7 m และ tot แจ้งว่าเดือนละ 590 บาท เหมือนกัน เลย up แต่พอใบแจ้งเก็บเงินมา ดันมีค่ารักษา adsl อีก รวมเป็น 590 +100 = 690 บาท (ไม่รวม vat) เพื่อสมาชิกท่านใดเหมือนผมหรือเปล่าครับ
                    ของผมโดนเก็บ 100 ตั้งแต่แรกเลย เซ็งมาก ตอนแรกก็บอกว่าไม่เก็บ แต่บิลมากลับเก็บซะงั้น

Comment

• ขอถามเรื่อง wi-net TOT ดังนี้นะครับ

1. wi-net ทาง TOT บอกว่าใช้กับคอมได้แค่เครื่องเดียว ถ้าผมต้องการใช้เล่นwifi กับคอม และ มือถือ และต่อสายlan มาที่ทีวี และเครื่องรับดาวเทียม(กล่องฝัน) ผมต้องซื้ออุปกรณ์อะไรมาเพิ่มครับ แนะนำได้ไหมครับ ต้องการซื้อเอง งบไม่เกิน 2000บาท ครับ

2. บ้านผมอยู่***งจากเสาของTOT ไม่เกิน500เมตร คิดว่าสัญญาณน่าจะมาเต็ม ที่ว่าเน็ตห่วยกันนี่เป็นจากต้นตอที่ TOTใช่ไหมครับ แล้วแต่ละจังหวัดคิดว่าต่างกันไหมครับ

3. การเชื่อมต่อinternet ต้องใส่username และ password ทุกครั้งหรือไม่ครับ เพราะถ้าต่อสาย lan เข้าทีวีและกล่องฝัน ผมไม่รู้จะไปใส่ยังไงครับ

4. ค่าใช้จ่ายค่าติดตั้ง 2675บาท รายเดือนรวมvat 7/512 631บาท ไม่มีส่วนลด กับติดแบบ ADSL TOT ค่าติด535บาท ลดรายเดือน 200บาท 2เดือน แล้วเป็น 631บาท แต่โดนขู่ว่าสายเก่า โดนขโมยตัดบ่อยๆ จะใช้งาน2ปี แบบไหนน่าลงทุนกว่ากันครับ

5. ถ้าติดตั้งตอนนี้ TOT จะให้อุปกรณ์ใดแก่เรามาบ้างครับ

ขอบคุณครับ
                      Last edited by theo32; 25 Apr 2012, 16:44:52.

Comment

• บอกช่างไปว่าตั้งเสารอแล้ว ช่างมาทันควันเลยทีเดียว เอาขึ้นไปสูงกว่าเดิมแค่2-3เมตรเอง รวมๆประมาณ9-10เมตร อุตสาห์เตรียมเสา12เมตรไว้ให้
                        จาก77-80 ตอนนี้..

Comment

ของผมที่หนองคาย โปร 6M/512k วิ่งเท่านีี้ แต่โหลด mediafire วิ่ง 700k กว่าๆ ช่วงที่มีปัญหาคือ 18.00- 20.30 หลุดบ่อยมากๆ ตี DotA รู้เลย ขนาด ping อยู่ตลอดนะ
                          แต่ก็ยังดี ดาวโหลดคงที...พอใจมาก ตอนนี้สงสัยอยู่ตัวแล้ว หรืออาจจะเป็นเพราะแถวบ้านเป็นบ้านนอกคนที่ติดเน็ต 6M ขึ้นไป เอาไว้เล่น Facebook กับ เกมไผ่เท็กซ้ส รึป่าว ค่าดาวโหลดจึงไม่มีใครแย่ง 555555+

Comment

• 1.ว่าจะซื้อ wilan router มาติดตั้งเอง มันจะตั้งค่ายากไหมครับ

2.แล้วตั่งค่ากำหนดแต่ละ user ละ 1 MB ตั้งค่ายังไงครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^^

Comment

• TOT เป็นอะไรเนี่ยเล่นเกมปิงโคตรเยอะเลย เล่นไม่ได้มาหลายวันแล้ว

Comment

• เล่นเกมกลางวันก็แลค

เทสสปีดก็แรงดีโหลดอะไรก็ดีแต่ทำไมแลคจัง

Last edited by siamauto; 26 Apr 2012, 14:26:08.

Comment

Working...
                                X