Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปขอติดตั้ง winet มาเกือบเดือนแล้ว บอกว่าหลังสงกานต์ จะมาเช็คสัญญาณให้ ก็ยังไม่มา พอเราไปถามก็บอกหาใบที่เราเขียนขอติดตั้งไม่เจอ (คือหาย) ถ้าผมไม่ไปถาม
    จะได้ติดตั้งไหมเนี้ย จากนั้นก็เลยเขียนให้เราใหม่ แล้วบอกว่าจะรีบมาติดตั้งให้ภายในอาทิตน์นี้ ก็ยังไม่เห็นมา เฮ้ออออออออออออออออออออ รอจนเหนื่อย ทำไงดีครับ ใครมีไอเดียบ้าง หรือต้องโทรเขาสำนักงานใหญ่เนี้ยยยยยยยย

Comment

• ช่วงนี้ช่างที่ปราสาท สุรินทร์ซ่อมตู้ชุมสายทังวันทั้งคืนเลย สงสัยคงกำลังปรับปรุงระบบอยู่
      บางทีช่วงดึก ๆ เช้า ๆ ก็ปิดตัวปล่อยสัญญาณไปดื้อ ๆ ตั้งหลายครั้ง ครั้งละเป็นชั่วโมง ภาวนาให้ซ่อมเสร็จเร็ว ๆ ทีเถอะ

Comment

• Originally posted by NeungBanna View Post
        ไปขอติดตั้ง winet มาเกือบเดือนแล้ว บอกว่าหลังสงกานต์ จะมาเช็คสัญญาณให้ ก็ยังไม่มา พอเราไปถามก็บอกหาใบที่เราเขียนขอติดตั้งไม่เจอ (คือหาย) ถ้าผมไม่ไปถาม
        จะได้ติดตั้งไหมเนี้ย จากนั้นก็เลยเขียนให้เราใหม่ แล้วบอกว่าจะรีบมาติดตั้งให้ภายในอาทิตน์นี้ ก็ยังไม่เห็นมา เฮ้ออออออออออออออออออออ รอจนเหนื่อย ทำไงดีครับ ใครมีไอเดียบ้าง หรือต้องโทรเขาสำนักงานใหญ่เนี้ยยยยยยยย

เจอช่างแบบนี้ระวังมีปัญหาแล้วตามยากน่ะครับ
        ผมตอนไปสมัครบอกอาทิตย์นึงมาดูให้ แต่ที่ไหนได้อีกวันนึงมาดูให้เลย
        แต่พอติดแล้วตออนนี้มีปัญหาสัญญาณไม่ดี(ตอนนี้เล่นไม่ได้เลยสัญญาณอ่อนจนหายไปเลย2สัปดาห์) โทรตามทุกอาทิตย์6สัปดาห์แระยังไม่เห็นแม้แต่เงา
        ป.ล.กลับมาพึ่ง3G ตามเดิม

Comment

• ***งเสาส่งประมาณ 12 กม. นี่จะไหวไหมครับ ว่าจะไปสอบถามดู

Comment

• ได้ถึง 40 กิโลครับ แต่อาจจะใช้ ฝีมือ หน่อย

Comment

• Putlocker เมื่อคืนนี้ เร็วดี แต่เร็วเฉพาะตอนกลางคืน Youtube ก็เช่นกัน เร็วเฉพาะกลางคืน

สงสัยจะเป็นอาการอย่างที่เซียนหลาย ๆ คนเคยเตือนตั้งแต่ต้นกระท้ว่ายิ่งคนใช้มาก ยิ่งช้าแน่นอน
              ตอนนี้มันส่งผลแล้ว แม่นจริง ๆ

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                Putlocker เมื่อคืนนี้ เร็วดี แต่เร็วเฉพาะตอนกลางคืน Youtube ก็เช่นกัน เร็วเฉพาะกลางคืน

สงสัยจะเป็นอาการอย่างที่เซียนหลาย ๆ คนเคยเตือนตั้งแต่ต้นกระท้ว่ายิ่งคนใช้มาก ยิ่งช้าแน่นอน
                ตอนนี้มันส่งผลแล้ว แม่นจริง ๆ
                1 sector มีแบนวิด 100 Mb ตามมาตราฐานสายแลย 10/100 ที่แน่ๆคือที่ใช้จริงไม่มัีนถึง 100 ด้วยซ้ำ
                ท่านก็ลองคำนวณดูว่า 1 sector ถ้าใ้ห้ึคนละ 6 Mb มันจะได้สักกี่คน
                ยิ่งถ้ามีแต่คนที่โหลดบิทสัก 4-5 คนใน sector นั้นๆพวกนี้ย่อมเปิดโหลดไว้ตลอดอยู่แล้ว แล้วมันจะไปเหลืออะไรให้เราละที่นี้
                ผมรู้มาว่า 1 sector เขากำไว้ให้เกาะได้ไม่เกิน 15 คน แต่ตอนติดตั้งงานจริง ช่างเขาไม่ค่อยสนใจหรอกว่า sector นี้ มีคนเกาะเท่้าไหร่
                สนใจแต่ว่าตอนไปติดสัญญาณดีตอนทดสอบเน็ตมาเต็มจบข่าว ปิดงาน ยิ่งถ้าแล้วพื้นที่ท่านใช้งานอยู่เป็นเสาที่รับจาก base ใหญ่แล้วมาปล่อยอีกทอดหนึุ่งอันนี้ยิ่งแล้วใหญ่

Comment

• วันนี้ไปTOT ไปขอเพิ่มความเร็วเนตมาเจ้าหน้าที่บอกมาว่าถ้าไกลจากเสาเกิน 5กม. จะไม่ติดให้แล้วนะครับ ของผม 6.6กิโล ติดตั้งแต่ปีที่แล้วโชคดีไป ^^

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
                    มาเป็นสมาชิก TOT winet ด้วยคนครับ

ค่าติดตั้งของผม 20,200 (ไม่ลงบิล) ราคาคนรู้จัก

ถ้าไม่รู้จักกับคนที่ติดตั้งผมก็คงไม่ได้เล่น เพราะเขาบอกว่าถ้าติดบ้านเดียวเขาก็ไม่มาติดตั้งให้ มันยากต่อการตรวจเช็ค แต่ผมว่าราคาอุปกรณ์มันก็ไม่น่าจะราคานี้นะ
                    ตอนที่มาติดตั้งผมยังไม่รู้เลย อุปกรณ์มีอะไรบ้าง ตอนแรกบอกว่า 15,000 ไม่น่าเกิน พอเอาเข้าจริงๆ บานปลายครับ - -"

ไม่ทราบว่าท่านอยู่ ส่วนไหนของ อ.เมืองกำแพงเพชร ครับ ผมอยากลง wi net บ้างอะครับ....

Comment

• แนะนำ Router สักตัวสิครับจะเอามาใช้แจก wifi ให้ ipad

Comment

• เปลี่ยนสาย Low loss แบบในรูปให้ เป็นความยาว 10 เมตร แล้ว เอาตัว Ubi มาไว้ภายในบ้านต่อจากสาย Low loss ได้มั้ยครับ

คือขึ้นเสา ขึ้นแผงรับสัญญาณ ต่อสายLow loss 10เมตร ลากปลายสาย เอามาต่อกับ Ubi ภายในบ้าน

Comment

• Originally posted by gman View Post
                          แนะนำ Router สักตัวสิครับจะเอามาใช้แจก wifi ให้ ipad
                          ผมก็อยากได้เหมือนกัน ถามใครไม่มีใครตอบเลยครับ 5 5 5 // แต่ไปสั่งของ TP-Link แล้วครับ

ไม่รู้ว่าได้มาแล้วต้องตั้งค่าอะไรไหม !!

Comment

• Originally posted by gooseed125 View Post
                            ผมก็อยากได้เหมือนกัน ถามใครไม่มีใครตอบเลยครับ 5 5 5 // แต่ไปสั่งของ TP-Link แล้วครับ

ไม่รู้ว่าได้มาแล้วต้องตั้งค่าอะไรไหม !!
                            ผมเพิ่งสั่งRT N10 ให้ญาติไป ของท่าน Tomodify เอามาใช้คู่กับWinet

โดย Winet ให้ Ip มาเป็น 192.168.2.1 สายLan จาก Poe ต่อตรงเข้าช่อ Wan จาก RT N10 ซึ่งลง DDWRT ให้ ip192.168.x.1 แล้วตั้งMode DHCP ครับ

และจัดการตั้งชื่อ+ รหัสล็อคไวเลส ตามใจชอบ

ไม่ได้Bridge มา เพราะช่าง tot ไม่ได้ให้ id/pass มาให้ อีกอย่างบ้านญาติ ใช้แค่ Home user ไม่ได้เล่นเกมหรือติดกล้อง เลยไม่ต้องForward Port

สั่งจากท่านtomodify เลยครับ บริการดี ติดต่อกันเอาเลยครับท่าน ชี้เป้าให้แล้ว

Comment

• wi net จากประสบการณ์จริง
                              ขนาดต่อเสาสูงขึ้นไป ประมาณ ความสูงเท่าเสาไฟฟ้า (เสียเงินติดตั้งเพิ่ม)
                              ความคงที่ในการส่งของสัญญาณ เนดไม่ดีเลย
                              หลุดไม่ถึง 1 นาที พอต่อใหม่ไม่ถึงนาที ก็หลุดอีก
                              บอกตรงๆสภาพเนด ใช้ได้ดีๆเต็มวันยังไม่ถึง 30% เลยต่อเดือน
                              ประมาณ 70 % นะ ที่เนดหลุดบ่อยๆค้างด้วย ตลอดทั้งเดือน
                              โหลดหนังก็ต้องลุ้นในแต่ละวัน ผมใช้ 6 เมก โหลดหนังยังไม่ถึง 700 เลย แถมหลุดบ่อย
                              ไอ่ที่โหลดหนัง หรือโหลดอะไรก็ตาม ผมเชื่อว่ามันหลุดเป็นทุกวัน
                              บางวันก็เล่นไม่ได้เลย บางวันก็เล่นได้่ลื่นๆตอนกลางคืน
                              จากประสบการณ์ส่วนตัว ผมไม่รู้ว่าใครเป็นแบบผมหรือเปล่านะ ผมใช้มันประมาณปีได้ละ
                              ที่ผม เลิกใช้ไม่ได้เพราะ 3 BB มันไม่ถึง ไม่ใช่เพราะอยู่ไกลนะ แต่มันเกือบถึงอีกแค่ประมาณ 5 กิโลเอง
                              สรุปไม่มีความคงที่อะไรเลยซักอย่าง

อีกบ้านนึงของผม ใช้ 3BB ไปเล่นหรือโหลดหนังทีไีรยังปกติ ไม่เหมือน winet เลย
                              อัตราการโหลด ประมาณ700+ แบบคงที่ ผมละเซง เมื่อไหร่ 3BB จะบริการดีมั่ง

ของผมอยู่---สระบุรี--- ครับ จังหวัดอื่น ใครเป็นเหมือนผมมั่งครับ
                              Last edited by luklove; 2 May 2012, 01:33:57.

Comment

• ของผมเปิด 24/7 ไม่หลุดเลยนะครับ ถึงสัญญาณมันจะไม่ค่อยดีเท่าไร
                                สปีดการโหลดเต็มตลอดถ้าเป็นเว็บในประเทศนะครับ
                                ต่างประเทศก็มีบางเว็บที่เต็มแต่ส่วนใหญ่ไม่เต็ม ดูได้จากสปีดที่ผมเอามาโพสต์บ่อย ๆ ก่อนหน้านี้
                                แต่ที่เซ็งคือ YouTube ดูในเว็บไม่ลื่นเลย ต้องโหลดมาดูในเครื่องก่อนตลอด เซ็งมาก ๆ 240P ยังไม่ลื่นเลยต้องรอดูประมาณเที่ยงคืนถึงจะลื่น
                                คงเป็นเพราะคนใช้เยอะด้วย (สุรินทร์นะครับ)

Comment

Working...
                                X