Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kkpnova View Post
    ผมเพิ่งสั่งRT N10 ให้ญาติไป ของท่าน Tomodify เอามาใช้คู่กับWinet

โดย Winet ให้ Ip มาเป็น 192.168.2.1 สายLan จาก Poe ต่อตรงเข้าช่อ Wan จาก RT N10 ซึ่งลง DDWRT ให้ ip192.168.x.1 แล้วตั้งMode DHCP ครับ

และจัดการตั้งชื่อ+ รหัสล็อคไวเลส ตามใจชอบ

ไม่ได้Bridge มา เพราะช่าง tot ไม่ได้ให้ id/pass มาให้ อีกอย่างบ้านญาติ ใช้แค่ Home user ไม่ได้เล่นเกมหรือติดกล้อง เลยไม่ต้องForward Port

สั่งจากท่านtomodify เลยครับ บริการดี ติดต่อกันเอาเลยครับท่าน ชี้เป้าให้แล้ว
    ท่าน tomodify ปิดกระทู้แล้วอ่ะครับ // สงสัยต้องยกเลิก TP-link แล้วเอา Asus แทนดีกว่า

Comment

• Originally posted by gooseed125 View Post
      ท่าน tomodify ปิดกระทู้แล้วอ่ะครับ // สงสัยต้องยกเลิก TP-link แล้วเอา Asus แทนดีกว่า
      ยังไม่ปิดกระทู้หลอกครับ ลองPM ไปสอบถามดู

ว่าแต่ ที่ผมถามไปเพื่อนๆ แถวนี้ไม่มีใครทราบเลยเหลอ ว่าใช้ สาย Low loss 10เมตร ลากตัวเร้าเตอร์ลงมาไว้ในบ้าน ได้หรือป่าว

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
        ของผมโดนเก็บ 100 ตั้งแต่แรกเลย เซ็งมาก ตอนแรกก็บอกว่าไม่เก็บ แต่บิลมากลับเก็บซะงั้น
        ท่าน amba5555 ผมได้โทรไป call center ตอบมาไม่ชัดเจน เลยโทรไปที่ tot ที่เราไปเปิดการใช้บริการ เขาก็ให้เราเข้าไปเปลี่ยนโปรใหม่ครับ เมื่อวันที่ 30/4/55 เลยไปทำเรื่องเปลี่ยนโปร แบบที่ไม่ต้องเสียค่าบำรุงรักษา adsl แล้วครับ ต่อไปก็ชำระค่าบริการเท่าเดิมแล้วครับ 590 +7% ครับ

Comment

• Originally posted by paya View Post
          ท่าน amba5555 ผมได้โทรไป call center ตอบมาไม่ชัดเจน เลยโทรไปที่ tot ที่เราไปเปิดการใช้บริการ เขาก็ให้เราเข้าไปเปลี่ยนโปรใหม่ครับ เมื่อวันที่ 30/4/55 เลยไปทำเรื่องเปลี่ยนโปร แบบที่ไม่ต้องเสียค่าบำรุงรักษา adsl แล้วครับ ต่อไปก็ชำระค่าบริการเท่าเดิมแล้วครับ 590 +7% ครับ
          ขอบคุณนะครับที่บอก
          เดี๋ยวว่าง ๆ จะไปที่ศูนย์เลย

Comment

• หลังจากใช้งานมาหลายเดือน

Comment

• Originally posted by teerapat12 View Post
              ไม่ทราบว่าท่านอยู่ ส่วนไหนของ อ.เมืองกำแพงเพชร ครับ ผมอยากลง wi net บ้างอะครับ....
              อยู่แถวๆมะกอกหวานครับ ***งจากเมืองประมาณ 13 กิโลได้ครับ (ขับรถนะครับ) ไม่ใช่จากเสาส่งเพราะผมก็ไม่รู้ว่าเสาส่งอยู่ไหน แต่ช่างบอกว่าจากเสาส่งประมาณ 14 กิโล

Originally posted by kkpnova View Post

เปลี่ยนสาย Low loss แบบในรูปให้ เป็นความยาว 10 เมตร แล้ว เอาตัว Ubi มาไว้ภายในบ้านต่อจากสาย Low loss ได้มั้ยครับ

คือขึ้นเสา ขึ้นแผงรับสัญญาณ ต่อสายLow loss 10เมตร ลากปลายสาย เอามาต่อกับ Ubi ภายในบ้าน
              ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับตอนช่างมาติดผมยังไม่รู้เลยว่าอุปกรณ์มีอะไรบ้าง มาติดแบบไม่ได้ตั้งตัว

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
                เปลี่ยนสาย Low loss แบบในรูปให้ เป็นความยาว 10 เมตร แล้ว เอาตัว Ubi มาไว้ภายในบ้านต่อจากสาย Low loss ได้มั้ยครับ

คือขึ้นเสา ขึ้นแผงรับสัญญาณ ต่อสายLow loss 10เมตร ลากปลายสาย เอามาต่อกับ Ubi ภายในบ้าน
                ทำได้ แต่ไม่รับประกันว่าจะใช้งานได้ดีเหมือนเดิมไหม

สาย LMR200 (5m ขายกันประมาณ 1000) ยาว 10m ต้นสาย 100 mW ปลายสายจะเหลือ 25 mW
                ถ้าสู้ราคาไหว LMR400 (เฉพาะสายเมตรละ 285) สาย 10m ต้นสาย 100mW ปลายสายเหลือ 50 mW

ซื้อกล่องกันน้ำ+ทำรูระบายให้มันดีกว่ามั้ง

Comment

• ครบเดือนเค้าจะมีใบแจ้งให้ชำระเงินมาป่าวครับ

ผมเดือนนึงแระยังไม่มีมาเลย

Comment

• เพกเกต 8mb/1mb นี่ค่ารายเดือนเท่าไหร่ครับ ??
                    พอดีผมเห็นมี 4 , 6 , 8 แล้ว 8 มันอัพได้ 1MB เลยอยกาติดแบบ 8

Comment

• เพิ่มหน่อยครับ อยากถามก่อนหน่อยว่า คือบ้านผม***งจากเสา แต่เป็นเสารอง ตัวเบสไม่หันมาทางบ้านผม
                      แต่***งจากบ้านผมตามในแผนที่ครับ

แล้วก็นี่เสาที่บ้านผมครับ เพิ่มได้อีก 5-8 เมตร

ถ้าใช้ AirGrid จะพอได้ไหมครับ

Comment

• น่าจะได้นะครับแค่เกือบสามโล
                        แต่ไม่รู้ว่าเบสรองของเค้าจะเสถียรหรือเปล่า

Comment

ยังไม่ปิดกระทู้หลอกครับ ลองPM ไปสอบถามดู

ว่าแต่ ที่ผมถามไปเพื่อนๆ แถวนี้ไม่มีใครทราบเลยเหลอ ว่าใช้ สาย Low loss 10เมตร ลากตัวเร้าเตอร์ลงมาไว้ในบ้าน ได้หรือป่าว
                          ทำได้ครับ แต่ไม่แนะนำให้ต่อยาวขนาดนั้น เพราะมันจะดรอปเยอะ ลากสายแลนลงมาดีกว่า

Comment

• Originally posted by kong.kit View Post
                            เพกเกต 8mb/1mb นี่ค่ารายเดือนเท่าไหร่ครับ ??
                            พอดีผมเห็นมี 4 , 6 , 8 แล้ว 8 มันอัพได้ 1MB เลยอยกาติดแบบ 8
                            8mb/1mb ราายเดือน 890- รวมภาษี 950 ประมาณนั้นคับ พอดีใช้อยู่

Comment

• รอบบิลเดือนที่ 3 ผมมาแล้วครับ ผมวงจร y ไม่มีเก็บค่าบำรุงรักษารายเดือนครับ

Comment

• เบสเน่าเน็ตโหลดหนักๆหลุดตลอดเลย ช่างบอกจะเปลี่ยนเบสวันอังคาร ตายๆๆๆ เซ็ง วันนี้ก็ไปทำทำแต่ตัวล่างตัวบนไม่มีคนขึ้นให้กำจิงๆ

Comment

Working...
                                X