Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3bb 7Mbps ที่บ้านในเมือง steam แรงมาก และเสถียรสุด ๆ วิ่งเกิน 7Mbps ตลอด

แต่ถ้า TOT ที่บ้านนอกวิ่งประมาณ 500-600Kbps ช้ากว่าหน่อยแต่ก็พอทนได้
    ส่วน YouTube นี่ต่างกันฟ้ากับเหวเลย 3bb 1080P ลื่นปี้ดไม่มีสะดุดเลย แต่ TOT 240P ยังดูแทบไม่ได้
    สงสัยอยู่ว่าน่าจะเป็นที่ 3bb เขาแคชไว้แต่ TOT ไม่ หรือเปล่าครับ มันเลยต่างกันมากขนาดนี้
    TOT YouTube ใครช้าบ้างครับ ช่วยรายงานหน่อยครับ

Comment

• เว็ปนอกตอนนี้มีปัญหาเยอะมาก ชักเริ่มเบื่อละ
      Youtube facebook Yahoo หรือแม้แต่หน้า Google ยังมีค้างเป็นพักๆ
      Youtube ค้างนานมากกว่าจะได้ดู เทสสปีดความเร็วปกติ 7/1 M แต่ทำไมเว็ปนอกมันเน่าแบบนี้
      เดี๋ยวว่างๆจะลองโทรไปฉะซักรอบ

Comment

• ผมเคยใช้แต่เนตมือถือ พอได้ TOT Winet มาก็พอใจแล้วครับ

วิ่งไม่เต็มหลุดบ้าง แต่สะใจขึ้นครับ ^^

Comment

• โดนมาแล้วครับของ Asus รุ่นไหนไม่รู้ครับ

Comment

• rt-n10u

Comment

• Originally posted by soravit View Post
              rt-n10u
              ตัวนี้จำกัดแบรนวิสได้มั้ยครับ

Comment

• เราจะ restart nanoM5 ยังไงครับ เครื่องคอม ผ่านบราวเซอร์
                หาปุ่มไม่เจอ

Comment

• Originally posted by kreangsakk View Post
                  เราจะ restart nanoM5 ยังไงครับ เครื่องคอม ผ่านบราวเซอร์
                  หาปุ่มไม่เจอ
                  อยู่แท็บ system ครับ อันสุดท้ายเลย ด้านล่าง
                  แต่ถ้าเอาง่าย ๆ ก็ถอดปลั๊กเสียบใหม่เลย ง่ายดี

Comment

• อยู่หนองใหญ่ ชลบุรีครับ ติด wi-net แล้วอยากได้รหัสเข้าไปดูสัญญาณครับ มีใครพอรู้บ้าง

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
                      ตัวนี้จำกัดแบรนวิสได้มั้ยครับ
                      ีบีบให้แต่ละเครื่องไม่ได้ครับ มีแค่จัดการว่าอันไหนทำงานก่อน ทำงานหลัง (EZ QoS)

Comment

• ตอนนี้ใช้ Airgrid M5HP อยากเปลี่ยนไปใช้ NanoBridge M5 จะดีกว่ามั้ยครับ ที่บ้าน***ง 6 โลกว่าๆ

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
                          ตอนนี้ใช้ Airgrid M5HP อยากเปลี่ยนไปใช้ NanoBridge M5 จะดีกว่ามั้ยครับ ที่บ้าน***ง 6 โลกว่าๆ
                          โห Nano Bridge M5 จะเอาไปติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวเหรอครับ =_=
                          Airgrid ที่ใช้อยู่มันไม่ดีเหรอครับ ผมว่าระยะ 6km น่าจะไหว สบาย ๆ นะครับ ไม่เห็นถึงบขั้นต้องใช้ nano bidge
                          แต่ถ้ามีงบก็จัดไปเลยครับ เอามารีวิวด้วยนะครับ อยากเห็นตัวเป็น ๆ

Comment

ตอนนี้ใช้ Airgrid M5HP อยากเปลี่ยนไปใช้ NanoBridge M5 จะดีกว่ามั้ยครับ ที่บ้าน***ง 6 โลกว่าๆ
                            ถ้าเปลี่ยนได้บอกด้วยน่ะครับ เพราะผมเองก็อยากเปลี่ยนมั้งแต่คงไม่ถึง NanoBridge M5 (งบไม่ถึง )

ป.ล.อยากรู้ว่าเปลี่ยนได้เลยไหมหรือต้องตั้งค่าไรป่าว

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
                              ถ้าเปลี่ยนได้บอกด้วยน่ะครับ เพราะผมเองก็อยากเปลี่ยนมั้งแต่คงไม่ถึง NanoBridge M5 (งบไม่ถึง )

ป.ล.อยากรู้ว่าเปลี่ยนได้เลยไหมหรือต้องตั้งค่าไรป่าว
                              ผมอยากรู้ว่าว่าตั้งค่าเหมือนกันมั้ยถ้าเหมือนก็ว่าจะจัดมาลองดูครับ

Comment

ผมอยากรู้ว่าว่าตั้งค่าเหมือนกันมั้ยถ้าเหมือนก็ว่าจะจัดมาลองดูครับ
                                ท่านลองจัดเลย ลองเอามาตั้งค่าให้เหมือนกันทั้งหมด ถ้าได้มีผมคนนึงล่ะทำตาม

ถ้าไม่คงตัวใครตัวมัน อิอิๆ ล้อเล่นครับ ถ้าผมมีงบเยอะคงลองทำไปแระ
                                ถ้ามีคนมีพวกขายพวกนี้คงดี ยืมมาลอง เพราะผมไปร้านอุปกรณ์พวกเนี่ยร้านนึงมาเค้าบอกช่าง TOT ก็ซื้อจากที่นี่ไป

Comment

Working...
                                X