Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by max15897 View Post
    ท่านลองจัดเลย ลองเอามาตั้งค่าให้เหมือนกันทั้งหมด ถ้าได้มีผมคนนึงล่ะทำตาม

ถ้าไม่คงตัวใครตัวมัน อิอิๆ ล้อเล่นครับ ถ้าผมมีงบเยอะคงลองทำไปแระ
    ถ้ามีคนมีพวกขายพวกนี้คงดี ยืมมาลอง เพราะผมไปร้านอุปกรณ์พวกเนี่ยร้านนึงมาเค้าบอกช่าง TOT ก็ซื้อจากที่นี่ไป
    ติดตรงจะเอาเสาลงมายังไงนี่ดิครับ ตั้ง 19เมตร ถ้าจ้างช่างตืดตั้งมาทำให้เค้าจะคิดแพงป่ะคับ - -"

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
      ติดตรงจะเอาเสาลงมายังไงนี่ดิครับ ตั้ง 19เมตร ถ้าจ้างช่างตืดตั้งมาทำให้เค้าจะคิดแพงป่ะคับ - -"
      เสา 19 เมตรนี่ท่านทำมาเท่าไหร่ครับ

บ้านผมมีปัญหากับต้นไม้มากๆ อยากทำเสาแต่สู้ราคาไม่ไหว

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
        เสา 19 เมตรนี่ท่านทำมาเท่าไหร่ครับ

บ้านผมมีปัญหากับต้นไม้มากๆ อยากทำเสาแต่สู้ราคาไม่ไหว
        TOT มาติดให้ครับ รวมติดตั้งทั้งหมด 16,000 ครับ

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
          TOT มาติดให้ครับ รวมติดตั้งทั้งหมด 16,000 ครับ
          เสาแป๊ป หรือ เสา เทาเวอครั[

ดีจัง TOT เขตท่านมีคนทำ เขตผมไ่ม่มีคนทำเลย

Comment

เสาแป๊ป หรือ เสา เทาเวอครั[

ดีจัง TOT เขตท่านมีคนทำ เขตผมไ่ม่มีคนทำเลย
            เสาไฟฟ้า 1ต้น และก็เหล็กอีก 2ท่อนครับ

Comment

เสาไฟฟ้า 1ต้น และก็เหล็กอีก 2ท่อนครับ
              เสาไฟเลยหรอครับ โหดแท้

พอจะมีรูปไหมครับ ผมอยากดูเป็นแนวทางครับ

Comment

• ไม่ใช่รห้ส Y 4247XXXXX ตอนมาติดตั้งบอกเดือนที่ 2 ค่อนจ่าย พอครบรอบเดือนแรก มาแล้ว 220 บาท ไม่รู้เป็นค่าอะไร ในบิลก็ไม่บอก โปร 6/512 590+Vat = 631 บาท โดยประมาณ งง...

Comment

• วันนี้ TOT ใจดีครับ มาวัดสัญญาณที่บ้านผมแล้ว ทีมงานน้าๆก็ใจดีมากๆเลย
                  แต่ตามที่ผมเคยบอก เสาเบสที่***งจากบ้านผม 3 โล มันไม่หันตัวส่งมาทางบ้านผม
                  วัดสัญญาณก็ตั้ง 88 , 89 , 90 ตลอดเลย ช่างเลยบอก ไม่ได้จริงๆอ่ะน้อง
                  โห คำนี้มันจี้ดยิ่งกว่าแฟนทิ้งอีก T^T!!!!

ผมเลยถาม ใช้ Air Grid ไม่ได้เหรอ ช่างบอกว่า อันนั้นสำหรับใช้กับเบสหลักโดนตรง
                  ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นข้ออ้างไหม +.+

ช่างเลยบอกว่า มีแค่ 2 ทาง คือ รอให้เขาขยายตัวเบสให้หันมาทางหมู่บ้านผม
                  กับ หาผู้ใช้ 15 คน (ตั้ง 15 คนเชียว เพื่อเบสแค่ตัวเดียว = =) เขาถึงจะหันเบสมาให้

สรุป ผมก็ต้องรอต่อไป TT____TT

Comment

• Originally posted by kong.kit View Post
                    วันนี้ TOT ใจดีครับ มาวัดสัญญาณที่บ้านผมแล้ว ทีมงานน้าๆก็ใจดีมากๆเลย
                    แต่ตามที่ผมเคยบอก เสาเบสที่***งจากบ้านผม 3 โล มันไม่หันตัวส่งมาทางบ้านผม
                    วัดสัญญาณก็ตั้ง 88 , 89 , 90 ตลอดเลย ช่างเลยบอก ไม่ได้จริงๆอ่ะน้อง
                    โห คำนี้มันจี้ดยิ่งกว่าแฟนทิ้งอีก T^T!!!!

ผมเลยถาม ใช้ Air Grid ไม่ได้เหรอ ช่างบอกว่า อันนั้นสำหรับใช้กับเบสหลักโดนตรง
                    ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นข้ออ้างไหม +.+

ช่างเลยบอกว่า มีแค่ 2 ทาง คือ รอให้เขาขยายตัวเบสให้หันมาทางหมู่บ้านผม
                    กับ หาผู้ใช้ 15 คน (ตั้ง 15 คนเชียว เพื่อเบสแค่ตัวเดียว = =) เขาถึงจะหันเบสมาให้

สรุป ผมก็ต้องรอต่อไป TT____TT
                    86 ก็ไม่ได้ถึงหรอครับ

ของผมเมื่อก่อน 86-88 นี่เล่นสบายๆเลย ถ้าไม่มีลมพัดน่ะ

ถ้ามีลมพัดนิดนึงหาย

ตอนนี้ผมหันไปอีกทางก็ 86 เล่นๆสบายๆเลย

Comment

• วันนี่ ช่าง Wi-net ทำระบบใหม่ที่ Base ทำแล้วผลเป็นไง ดูภาพครับ
                      ปล. ไม่มี Anti Virus
                      Attached Files

Comment

• มันบอกจะวาง Fiber Optic ให้ทุก Base ไม่ต้อง Share กัน แต่ ทำไม Download ผมได้แค่นี้ upload ไมมันเยอะแบบนั้น - -"

Test หลายรอบแล้ว

Comment

• ทำไงจะให้ได้ค่า AirMax เยอะๆครับ

Comment

• ช่างมาติดแล้วได้อาทิตย์กว่า เราขอมา 10 เมก เค้าติดไว้หน้าบ้านเลยช่างบอกไม่ต้องตั้งเสาอ่ะ ก็ok นะ เพราะมีให้ใช้เจ้าเดียวแบบสายมาไม่ถึง555555555 วัดความเร็วได้แบบนี้
                            Last edited by olulla; 15 May 2012, 09:30:18.

Comment

• IMAG0150 (Mobile).jpg
                              IMAG0152 (Mobile).jpg
                              อีกไม่นานจะเข้าเป็นสมาชิกใหม่ครับ ยอดเสาสูง22 เมตร เชื่อมเองตั้งเองปีนเอง แถวบ้านมีแต่ป่ายางจะให้ช่างมาวัดสัญญาณก็คงไม่มา ลองหมุนเสาแบบผ่านๆเจอแรงสุด-76 ไว้จะมารายงานผลเมื่อปรับแบบละเอียดอีกที

Comment

• นี้ของผมครับ

ขอความเร็ว 7Mb ได้ 10 กว่าๆ บางทีก้อ 8 - 9 เม้กประมาณนี้ครับ

ของเขาดีจริงๆอ่ะ

อยากถามไรนิดนึงครับ

เปิด POE ทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนได้ไหมอะครับ แบบว่าไม่ได้เ่ล่นก้อเปิดไว้อ่าครับ
                                ตัวเนี้ย

Comment

Working...
                                X