Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแล้วครับค่าบริการเดือนแรก.. ผมต้องเสีย 599 + ภาษีอีก 20-30 บาท

แต่ทำไมบิลมาแค่ 547 อ่ะครับ !!

Comment

• อยากได้รหัส เข้าไปดูบ้างอะครับ พนักงานไม่บอกไว้อีก ทำไงดีครับ

Comment

• Originally posted by gooseed125 View Post

มาแล้วครับค่าบริการเดือนแรก.. ผมต้องเสีย 599 + ภาษีอีก 20-30 บาท

แต่ทำไมบิลมาแค่ 547 อ่ะครับ !!
        เดือนแรก เริ่มคิดจากวันที่ติดตั้งครับ เลยไม่เต็มเดือน

--------------------

อยากทราบว่า ท่านอื่นๆ ลอง ping ไป google.com ขึ้นเท่าไหร่บ้างครับ ของผมขึ้น 40 - 45 รู้สึกช้ายังไงไม่รู้

Comment

• Originally posted by dccomputec View Post
          เดือนแรก เริ่มคิดจากวันที่ติดตั้งครับ เลยไม่เต็มเดือน

--------------------

อยากทราบว่า ท่านอื่นๆ ลอง ping ไป google.com ขึ้นเท่าไหร่บ้างครับ ของผมขึ้น 40 - 45 รู้สึกช้ายังไงไม่รู้
          ขอบคุณมากครับ ไม่ค่อยไว้ใจเลย กลัวตามมาทีหลังอีกบาน พอดีกัน ^^
          Last edited by gooseed125; 23 May 2012, 15:19:10.

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
            ช่วยด้วยครับ เน็ตเป็นแบบนี้มาหลายวัน สัญญาณหาย หลังจาก ปิด POE
            เรียกช่างมาดู ก็ รีเซ็ตอุปกรณ์อยู่หลายครั้งก็ไม่มีผล ช่างบอกจะเปลี่ยนตัว Loco m5 ให้ใหม่ ช่างบอกมันพัง ??

คือผมอยากรู้ว่ามันพังจริงหรือเปล่า เพราะยังเล่นดีๆอยู่เลย แค่ ปิดแล้วเปิด POE ใหม่เองหน่ะครับ

หน้า Main เป็นแบบนี้ครับ ท่านเทพๆ ช่วยดูให้ทีครับว่า Loco m5 มันเจ๊งหรือเปล่า...

ตอนนี้ก็ได้แต่้รอ อีก 7 วัน ช่างจะมาทำให้ ผมก็แค่อยากรู้ครับ ว่าอาการแบบนี้เรียกว่า พังหรือเปล่า ครับ ??

ของผมก็เป็นแบบนี้ประจำเลยต้องโทรให้ช่างแก้ไข

Comment

• ช่ายครับ ! อาการของผมคือ

ห้ามปิด POE ครับ ถ้าปิดแล้วเปิดมา ... จะเป็นตามรูปบนเลยครับ ต้อง รีเซ็ต loco m5 ใหม่ทั้งหมดแล้วตั้งค่าเอง
              แย่จัง
              ช่างบอก ว่าพัง แต่เราก็เล่นได้ แต่แค่ห้ามปิด POE เท่านั่้นเอง

แต่โชคดี ช่างบอก จะมาเปลี่ยนตัวใหม่ให้ อิอิ แจ่ม

Comment

• แม่สรวย - เวียงป่าเป้า

ใครเป็นบ้างครับ ช่วงเช้าเล่น facebook ลื่นหัวแตก แต่เข้าช่วงเย็น เข้าไม่ได้ หรือเข้าได้แต่ช้ามาก

Comment

• มี 7 9 12 15 20

9 ก้อ 890 ครับผม

Comment

• Originally posted by Chiize View Post
                    แม่สรวย - เวียงป่าเป้า

ใครเป็นบ้างครับ ช่วงเช้าเล่น facebook ลื่นหัวแตก แต่เข้าช่วงเย็น เข้าไม่ได้ หรือเข้าได้แต่ช้ามาก
                    เปนบางทีครับ ฉะเชิงเทรา แต่โดยรวม เทสทีไรได้ 9 เมกกว่าทุกที ทั้งๆที่ไช้ โปร7mb

Comment

• Originally posted by Chiize View Post
                      แม่สรวย - เวียงป่าเป้า

ช่างบอกเปลี่ยน Fiber optic แต่ช่วงนั้นก็ยังไม่ค่อยดีขึ้นเลยแหะ เดี๋ยวสงสัยผมต้องยกเลิกละ 12mb กับ 10 mb แนะนำอย่าใช้ตัวรับ ติดๆ กัน 2 ตัวนะครับ ใครคิดจะใช้ เพราะคลื่นมันตีกับ แม้จะ 5.8Ghz + 5.3 ขนาด***งขนาดนี้แล้ว ยังตีกัน ยิ่ง Base เน่าอีก ไปกันใหญ่ เดี๋ยวจะไปยกเลิก แล้วใช้ 3bb 3 เส้นยิงจากบ้านญาติมาดีกว่า

Comment

• ตอนนี้รู้สึกว่า เล่นเกมปิงไม่มีแล้วนะครับ แต่เปิด Facebook ช้ามาก เว็บ OCZ ก็ช้า รูปกว่าจะขึ้นแต่ละรูป

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
                          ตอนนี้รู้สึกว่า เล่นเกมปิงไม่มีแล้วนะครับ แต่เปิด Facebook ช้ามาก เว็บ OCZ ก็ช้า รูปกว่าจะขึ้นแต่ละรูป
                          ให้เดานะครับ เค้าบีบแบนวิดส์ลงมาเพื่อไม่ให้ไปกระทบกับ พวกเกมที่ต้องการ ping ต่ำ ๆ

Comment

• เป็นเหมือนกันเลย ปิด poe แล้วต้องตามช่างมาทำให้
                            โหรอช่างทีเป็นอาทิต

Comment

• เอ่อ คือเเถวบ้านผมมันไม่มี wi-netอ่ะคับ เลยอยากจะติดของ cdma ไม่ทราบว่าท่านใด้ พอจะให้คำเเนะนำ หรือผมอยากจะขอรายละเอียด ราคา ค่าติดตั้งเท่าไหร ติดเเบบใหน ใช้อะไรบ้าง อะไรประมาณนี้อ่ะคับ เน็ตสายเข้าไม่ถึง ลืมบอกไป ผมอยู่ราชบุรีครับ(ที่อยุใต้รูป)ไม่มีความรู้ในด้านนี้เลย ขอบคุนครับ

Comment

• Originally posted by natzahub View Post
                                เอ่อ คือเเถวบ้านผมมันไม่มี wi-netอ่ะคับ เลยอยากจะติดของ cdma ไม่ทราบว่าท่านใด้ พอจะให้คำเเนะนำ หรือผมอยากจะขอรายละเอียด ราคา ค่าติดตั้งเท่าไหร ติดเเบบใหน ใช้อะไรบ้าง อะไรประมาณนี้อ่ะคับ เน็ตสายเข้าไม่ถึง ลืมบอกไป ผมอยู่ราชบุรีครับ(ที่อยุใต้รูป)ไม่มีความรู้ในด้านนี้เลย ขอบคุนครับ
                                ลองตามไปดูนะครับ http://www.youtube.com/watch?v=JAbqEkqC-VA
                                https://www.facebook.com/pages/TOT-%...99544276732984
                                http://www.youtube.com/watch?v=YJdWX...&feature=share
                                Last edited by doka; 1 Jun 2012, 09:07:51.

Comment

Working...
                                X