Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่เวียงป่าเป้า มันอืดช่วงหัวค่ำครับกับเน็ตตกจนหลุดเป็นระยะๆ เอามาเล่นเกมเซิฟนอกก็สบายๆอยู่ครับ(diablo3กับbf3) แต่ช่วงหัวค่ำเข้าเว็บนอกกับเฟสบุ๊คอืดมากๆครับ

Comment

• โทรไปที่ ศูยน์บริการมาเเล้วครับ เค้าว่ายังไงก็ติดไม่ได้ ไม่รู้จะว่ายังไงเเอบบเซ็ง ต้องขอขอบคุนด้วยนะครับ

Comment

• อยากทราบว่า ค่าติดตั้งแต่ละจังหวัด มันเท่ากันไหมครับ แร้วถ้าจะสมัครใช้บริการต้องสมัครที่ไหน แร้วต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างนอกจากค่าติดตั้งอ่ะครับ

Comment

เทสปิงแล้วปิง time out เป็นช่วงแบบนี้ตลอดการปิงเลยครับ ระยะทามเอ้า เท่ากัน เปะๆ เลยครับ

Comment

• ช่วยด้วยครับบบบบบบบบบบบบบบ !!!! ผมไปเปลี่ยน wi net เป็น brigde โหมด เน็ตใช้ไม่ได้เลยครับ เข้า config ที่ 192.168.1.20 ก็ไม่ได้ โทรหาช่าง ช่างก็ด่า กรรม...................... T_T

Comment

• ผมใช้ TOT wi net มาได้สองสามเดือนแล้วปกติดีคับ วิ่ง 6-7 เมก แต่อยู่ก็ เหลือ ไม่ถึงเมก เลยมาสอบถามดูคับว่าเป็นเพราะอะไรเคยเป็นกันบ้างหรอป่าว
              แล้วมีวิธีแก้ไข หรือว่าวิธีเช็คหรือเปล่าคับว่าเป็นเพราะอุปกรณ์หรือว่ามีคนใช้เยอะขึ้นก็เลยช้าลง ช้าได้อาทิตย์หนึ่งแล้วคับ จะโทรเรียกช่างก็ตั้งหลายวันกว่าจะผ่านมา รบกวนเซียนๆทั้งหลายด้วยนะคับ

Comment

• ท่านไดใช้wi-netโหลดบิทบ้างครับ ผมโหลดบิทConnectableเป็น no ตลอดเลยครับทำยังงัยให้เป็น yes ครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ผมว่าจะเอา Nano Station M5 ที่ซื้อมาเอง จะเอามาแทนตัวเดิมได้ป่าวครับ พอดีสัญญาณมันน้อยครับ

Comment

• Originally posted by yoottasak View Post
                    ผมใช้ TOT wi net มาได้สองสามเดือนแล้วปกติดีคับ วิ่ง 6-7 เมก แต่อยู่ก็ เหลือ ไม่ถึงเมก เลยมาสอบถามดูคับว่าเป็นเพราะอะไรเคยเป็นกันบ้างหรอป่าว
                    แล้วมีวิธีแก้ไข หรือว่าวิธีเช็คหรือเปล่าคับว่าเป็นเพราะอุปกรณ์หรือว่ามีคนใช้เยอะขึ้นก็เลยช้าลง ช้าได้อาทิตย์หนึ่งแล้วคับ จะโทรเรียกช่างก็ตั้งหลายวันกว่าจะผ่านมา รบกวนเซียนๆทั้งหลายด้วยนะคับ

ฝั่ง RX ท่อมีปัญหาครับ ลองถอดปลั๊กอุปกรณ์ทิ้งไว้ซักแปบ

ถ้าเป็นฝั่ง BASE ก็ลองโทรให้ช่างช่วย Reset BASE ให้ก็ได้ครับ เพราะดูจากค่าสัญญาณ อยู่ในเกณฑ์ดีมาก

Comment

• ขอวิธีเซต TL-WR741ND 150Mbps Wireless N Router ใช้กับ wi net tot หน่อยครับ จะเข้าไปตั้งค่า ตัวเราท์เตอร์ ใส่หมายเลขอะไรครับ เพราะที่ผมใส่ไป

192.168.1.1 ไม่สามารถเข้าได้ครับ ไม่รู้ว่า เราท์เตอร์เสียหรือเปล่าเพิ่งซื้อมา

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                        สอบถามหน่อยครับ ผมว่าจะเอา Nano Station M5 ที่ซื้อมาเอง จะเอามาแทนตัวเดิมได้ป่าวครับ พอดีสัญญาณมันน้อยครับ

Comment

Comment

.............

Comment

• ระบบมันเพียนเป็นไม่จำกัดเพิ่งเป็นวันนี้ล่ะและก็คงเป็นไม่กี่วันที่ดาวโหลดมันต่ำเพราะคนส่วนมาใช้แต่ดาวโหลดอัพไม่ค่อยได้ใช้เลยเทสได้เยอะบ้านผมวิ่ง 5/30 ping 6, bit วิ่งสองเม็กกว่าอัพกันเพรินไปเลย
                              Last edited by noppakun1234; 13 Jun 2012, 21:02:51.

Comment

เหมือนกันเลยคับ แก้ยังงัยดี
                                Last edited by gmpm; 13 Jun 2012, 21:14:04.

Comment

Working...
                                X