Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโปรแกรมที่ใช้ทำ Mv สไลท์ภาพประกอบเพลงที่มีลูกเล่นเยอะๆ หน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโปรแกรมที่ใช้ทำ Mv สไลท์ภาพประกอบเพลงที่มีลูกเล่นเยอะๆ หน่อยครับผม

แนะนำโปรแกรมที่ใช้ทำ Mv สไลท์ภาพประกอบเพลงที่มีลูกเล่นเยอะๆ หน่อยครับผม

แนะนำโปรแกรมที่ใช้ทำ Mv สไลท์ภาพประกอบเพลงที่มีลูกเล่นเยอะๆ หน่อยครับ

มี Pan & Zoom ที่รูปเลื่อนไปมาระหว่างเพลงเล่น ภาพเลื่อนเคลื่อนไหวขึ้นลงเอง แบบว่าเคลื่อนไหวไม่หยุดนิ่ง เวลาเปลี่ยนรูป ก่อนเอฟเฟ็กยังไม่ถึงอะ ไม่ใช่ Effect ที่เวลาเปลี่ยนไปทีละรูป

ใส่ ช่องให้ใส่เพลง 2ช่อง คือ ใส่เพลงพื้นหลัง 1เพลง กับคลิกที่รูปแล้วอัดเสียงพูดบรรยาย ในรูปนั้นได้ทันที ขณะที่ยังมีเพลงพื้นหลังอยู่ครับ

ขอบคุณครับ

Proshow ครับ
    http://www.photodex.com/products/pro...oducer/compare

Comment

ขอ Pan & Zoom ที่อัตโนมัติ ไม่ต้องปรับทีละรูปอะครับ คล้ายๆ โปรแกรม Wedding Album Maker Gold แต่ Wedding Album Maker Gold มันใส่เสียงได้แค่ เพลงช่อง T_T

Comment

หาพวก style pack มาลงสิครับ มีให้เลือกบานตะไทจมหูดูกันตาปลิ้นเลย

* ProShow StylePack 1
        * ProShow StylePack 2
        * ProShow StylePack 3
        * ProShow StylePack 4
        * ProShow StylePack Grunge Appeal
        * ProShow StylePack Escapes
        * ProShow Transition Pack 1
        * ProShow MediaSource Wedding Essentials
        * ProShow Extra Packs

Comment

Originally posted by tuajing View Post
          หาพวก style pack มาลงสิครับ มีให้เลือกบานตะไทจมหูดูกันตาปลิ้นเลย

* ProShow StylePack 1
          * ProShow StylePack 2
          * ProShow StylePack 3
          * ProShow StylePack 4
          * ProShow StylePack Grunge Appeal
          * ProShow StylePack Escapes
          * ProShow Transition Pack 1
          * ProShow MediaSource Wedding Essentials
          * ProShow Extra Packs
          แบบ Pan & Zoom อัตโนมัติเลยอะ ไม่ใช้ ธีม อะครับ แบบภาพลอยไป ลอยมาระหว่าง เพลงเล่น ก่อน ถึงเอฟเฟ็กก็เปลี่ยนรูป พอเปลี่ยนรูป แล้วภาพก็ลอยๆ ไปมาต่อ และก็เปลี่ยนเอฟเฟ็คต่ออะครับ ProShow StylePack มันสามารถทำได้ไหมครับ

และโปรแกรม ProShow มันใส่ไฟล์ เพลงได้กี่ช่องครับ อยากได้ 2ช่องอะครับ แบบว่า เสียงดนตรีประกอบ 1ไฟล์ กับ เสียงบรรยาย ตามรูป 1ไฟล์

ขอบคุณครับ
          Last edited by moonset; 27 May 2011, 09:30:44.

Comment

Corel Video Studio

BORKED

ตัวอย่างผลงานที่ใช้แม่แบบอัตโนมัต

BORKED
            BORKED

Comment

เจ่งแฮะ

Comment

ดันๆ อยากได้โปรแกรมที่ มี Pan & Zoom แบบภาพลอยไป ลอยมาระหว่าง เพลงเล่น ก่อน ถึงเอฟเฟ็กก็เปลี่ยนรูป พอเปลี่ยนรูป แล้วภาพก็ลอยๆ ไปมาต่อ และก็เปลี่ยนเอฟเฟ็คต่ออะครับ แบบติ๊กถูกหมวด Pan & Zoom และรูปลอยไปมา ทุกรูปเลย

กับ โปรแกรมที่อัดเสียงได้ในรูปนั้นๆ โดยที่เสียงดนตรีประกอบยังอยู่มาพร้อมกับเสียงพูดด้วยในรูปๆ นั้น

แนะนำทีครับ

Comment

Originally posted by moonset View Post
                  ดันๆ อยากได้โปรแกรมที่ มี Pan & Zoom แบบภาพลอยไป ลอยมาระหว่าง เพลงเล่น ก่อน ถึงเอฟเฟ็กก็เปลี่ยนรูป พอเปลี่ยนรูป แล้วภาพก็ลอยๆ ไปมาต่อ และก็เปลี่ยนเอฟเฟ็คต่ออะครับ แบบติ๊กถูกหมวด Pan & Zoom และรูปลอยไปมา ทุกรูปเลย

กับ โปรแกรมที่อัดเสียงได้ในรูปนั้นๆ โดยที่เสียงดนตรีประกอบยังอยู่มาพร้อมกับเสียงพูดด้วยในรูปๆ นั้น

แนะนำทีครับ
                  น่าจะมีตัวอย่างให้ดูนะ พูดแค่นี้เดาไม่ออกอ่ะ ว่ามันลอยไปมายังไง
                  ส่วนเรื่องเสียงอัดไม่มีปัญหามันทำได้อยู่แล้ว

Comment

ถ้าจะทำสไลต์โดยตรง โปรแกรม Photodex Proshow เป็นระดับมืออาชีพที่สุดแล้วครับ

เวลาทำอย่าไปเลือกทำแบบ Wizard ครับ ให้เลือก New Blank สไลด์ขึ้นมาใหม่เลยครับ และเลือกปรับเองทีละสไลด์ครับ

มันสามารถปรับการเคลื่อนที่ของภาพจากตำแหน่งที่ 1 ไปยังตำแหน่งที่ 2 และตำแหน่งถัดไป ตามแต่ที่เราจะเพิ่มจุดตำแหน่ง จะให้ Pan ไปตรงไหนก็ได้ Pan นานแค่ไหนก็ได้ จะให้ Pan ไปมาๆ วนซ้ำอยู่นั่นก็ได้ ก็ปรับตำแหน่งของจุดเอาครับ ที่แท็บเมนู Effect ครับ

ปล.โปรแกรมด้านการทำสไลด์โดยตรง โปรแกรม Proshow นี่เทพที่สุดแล้วครับ

โปรแกรมตัดต่อวีดีโอหลายๆ โปรแกรมยังทำไม่ได้อย่าง Proshow เลยครับ

จขกท. สงสัย add มาคุยกันได้ครับ ผมใช้ Proshow Producer มานานแล้วครับ
                    Last edited by Gcutt; 27 May 2011, 20:26:28.

Comment

Originally posted by 4701030316 View Post
                      น่าจะมีตัวอย่างให้ดูนะ พูดแค่นี้เดาไม่ออกอ่ะ ว่ามันลอยไปมายังไง
                      ส่วนเรื่องเสียงอัดไม่มีปัญหามันทำได้อยู่แล้ว
                      Originally posted by Gcutt View Post
                      ถ้าจะทำสไลต์โดยตรง โปรแกรม Photodex Proshow เป็นระดับมืออาชีพที่สุดแล้วครับ

เวลาทำอย่าไปเลือกทำแบบ Wizard ครับ ให้เลือก New Blank สไลด์ขึ้นมาใหม่เลยครับ และเลือกปรับเองทีละสไลด์ครับ

มันสามารถปรับการเคลื่อนที่ของภาพจากตำแหน่งที่ 1 ไปยังตำแหน่งที่ 2 และตำแหน่งถัดไป ตามแต่ที่เราจะเพิ่มจุดตำแหน่ง จะให้ Pan ไปตรงไหนก็ได้ Pan นานแค่ไหนก็ได้ จะให้ Pan ไปมาๆ วนซ้ำอยู่นั่นก็ได้ ก็ปรับตำแหน่งของจุดเอาครับ ที่แท็บเมนู Effect ครับ

ปล.โปรแกรมด้านการทำสไลด์โดยตรง โปรแกรม Proshow นี่เทพที่สุดแล้วครับ

โปรแกรมตัดต่อวีดีโอหลายๆ โปรแกรมยังทำไม่ได้อย่าง Proshow เลยครับ

จขกท. สงสัย add มาคุยกันได้ครับ ผมใช้ Proshow Producer มานานแล้วครับ
                      ขอบคุณครับท่าน อยากได้ประมาณนี้อะครับ http://www.youtube.com/watch?v=IBoUdiKto2k

แต่สามารถใส่เพลงดนตรีประกอบ กับ ได้ยินเสียงบรรยายภาพนั้นๆ ได้โดยเสียงดนตรีประกอบไม่หายอะครับ แบบอัดเสียงบรรยายได้ในรูปภาพนั้นๆเลยอะ ครับ

อันนี้สร้างโดย Wedding Album Maker Gold อยากได้แบบติ๊กถูกตรงนี้และ Pan & Zoom ให้เองเลยทุกรูป แต่ Wedding Album Maker Gold มันใส่ไฟล์เสียงได้แค่1ไฟล์

ขอบคุณครับ
                      Last edited by moonset; 27 May 2011, 23:34:16.

Comment

Potodex Proshow ไงครับ

ถ้าไม่อยากปรับทีละภาพก็เลือก Wizard ครับ เลือก Style แบบ Zoom/pan

แล้วติ๊ก Style ที่ไม่ต้องการออก

มันทำได้เจ๋งกว่า โปรแกรม Wedding อะไรนั่นเยอะครับ

gogosend@hotmail.com

ลองแอดมาคุยครับ

Comment

After Effect + Premiere จบ

Comment

ผมใช้เดิมๆ ไม่ได้ลง Pack อะไรเพิ่ม ส่วนมากทำ Manual ทั้งนั้นครับ ทำเองทีละสไลด์

BORKED

BORKED

ใช้ ตัวนี้ง่ายแล้วครับ

ถ้าไปใช้ Affer กับ Premiere กขกท. ทำไม่ได้แน่ครับ

แล้วเผลอๆ แทนที่จะทำได้บ้าง กลายเป็นทำไม่ได้เลยหรือทำออกมาได้แย่กว่าใช้พวกโปรแกรมสร้างสไลด์โดยตรงด้วยครับ
                            Last edited by Gcutt; 28 May 2011, 19:16:56.

Comment

ผมลองทำดูแล้วครับ มือใหม่หัดทำ *0* เลือกปรับเองทีละสไลด์ สวยกว่า แบบ Wizard

ใส่ข้อความลงในภาพให้ข้อความเคลื่อนไหว ข้อความค่อยๆลงมา กับ กระพริบๆ แบบคลิปที่ 2 ท่านปรับตรงไหนหรอครับ สอนผมที T_T

ผมแอด m ไปหาพี่แล้วนะครับ aodza_p อะครับ *0*

Last edited by moonset; 28 May 2011, 20:24:24.

Comment

Working...
                              X