Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ สูตรเกม Men of War Vietnam ด่วนๆๆ ครับพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

mission: happy tet day เริ่มต้นผ่านยังไงครับ

Comment

Originally posted by HS1OSC View Post
      mission: happy tet day เริ่มต้นผ่านยังไงครับ
      ขอรายละเอียดฉากด้วยครับ เล่นจบไปนานแล้วจำไม่ค่อยได้

Comment

พอมีโปรแกรมโกงไหมครับ ไม่อยากเล่นใหม่อ่ะครับ ทหารผมเหลือตัว เดียวเอง -*- แล้วมันภารกิจสุึดท้ายและ(ภารกิจแรก มะกัน เหมือมาแค่ตัวเดียว คิดว่าจะผ่านแล้ว อะไรว่ะ เหลืออีกตั้ง2 ภารกิจ แต่ไออันสุดท้ายที่ให้ทำลายหอ อ่ะ ยากเกิด -*- เพราะมีแค่ตัวเดียว) ขอหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Ziren13 View Post
          ขอรายละเอียดฉากด้วยครับ เล่นจบไปนานแล้วจำไม่ค่อยได้
          ที่เริ่มต้นเป็นฉากตอนกลางคืนอ่ะครับต้องแอบเข้าไปในฐานอเมริกันเพื่อวางระเบิด c4 ที่ปืนใหญ่ผมวางระเบิดแล้ว
          เมื่อปืนใหญ่ระเบิดแล้วพวกเราไม่รอดเลยครับโดนกระหนำยิงเรียบโดยมีพวกเราอีกแถบของฐานก็กำลังบุกกันเข้ามาอ่ะครับ
          ภาระกิจนี้ให้ทำอะไรครับเห็นลูกศรชี้ไปที่เหมือนคลังอาวุธของทหารอเมริกันให้ทำอะไรครับเมื่อผมระเบิดปืนใหญ่กระบอกแรกไปแล้วครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by HS1OSC View Post
            ที่เริ่มต้นเป็นฉากตอนกลางคืนอ่ะครับต้องแอบเข้าไปในฐานอเมริกันเพื่อวางระเบิด c4 ที่ปืนใหญ่ผมวางระเบิดแล้ว
            เมื่อปืนใหญ่ระเบิดแล้วพวกเราไม่รอดเลยครับโดนกระหนำยิงเรียบโดยมีพวกเราอีกแถบของฐานก็กำลังบุกกันเข้ามาอ่ะครับ
            ภาระกิจนี้ให้ทำอะไรครับเห็นลูกศรชี้ไปที่เหมือนคลังอาวุธของทหารอเมริกันให้ทำอะไรครับเมื่อผมระเบิดปืนใหญ่กระบอกแรกไปแล้วครับ
            ขอบคุณครับ
            ด่านนี้ต้อง ใช้มีดเก็บทหารที่เดินในสนามเพลาะให้ได้มากที่สุดครับ มันจะเดินสวนกัน ตรงรีบเก็บให้ได้ก่อนที่มันจะวนมาอีกรอบ ตรงนี้สำคัญมาก โดยเฉพาะหน้าแนวที่จะบุก /พลวิทยุที่อยู่ในเต้นท์ที่มีเสาอากาศเก็บแค่สองตัวข้างใน ตรงหน้าเต้นท์ปล่อยไว้เพราะมีทหารตรงบังเกอร์มองอยู่ / ตรงเจ้าหน้าที่ที่อยู่ในเต้นท์จ่ายอาวุธแนะนำให้เอาทหารคนที่มีปืนเก็บเสียง โยนมีดไปก่อน อีกตัวค่อยยิงด้วยปืน/ ปืนใหญ่ ต้องระเบิดสองกระบอกแรก ฝั่งที่เราจะบุกก่อนครับ ประจำจุดคนล่ะกระบอกเลย พอวางเสร็จจะมีเวลาประมาณ 5 -7 วิ รีบเอาทหารไปซุ่มในกอหญ้าที่ใกล้ที่สุดครับ อีกที่นึงคือ แท็งน้ำมันที่มีซีเมนต์รอบอ่ะครับ อย่าลืมเปิดโหมดห้ามยิง พอปืนระเบิด มันจะออกมาวิ่งกันให้วุ่น รอสักพักให้ทหารฝ่ายเราบุกผ่านแนวมาก่อน ค่อยออกไปบู้ครับ ไม่แน่ใจว่าตรง ฮ. ให้ทำไร ผมจำไม่ได้ แต่เอาคนไปกันตรงนั้นไว้หน่อยก็ดีครับ

Comment

Originally posted by Ziren13 View Post
              ด่านนี้ต้อง ใช้มีดเก็บทหารที่เดินในสนามเพลาะให้ได้มากที่สุดครับ มันจะเดินสวนกัน ตรงรีบเก็บให้ได้ก่อนที่มันจะวนมาอีกรอบ ตรงนี้สำคัญมาก โดยเฉพาะหน้าแนวที่จะบุก /พลวิทยุที่อยู่ในเต้นท์ที่มีเสาอากาศเก็บแค่สองตัวข้างใน ตรงหน้าเต้นท์ปล่อยไว้เพราะมีทหารตรงบังเกอร์มองอยู่ / ตรงเจ้าหน้าที่ที่อยู่ในเต้นท์จ่ายอาวุธแนะนำให้เอาทหารคนที่มีปืนเก็บเสียง โยนมีดไปก่อน อีกตัวค่อยยิงด้วยปืน/ ปืนใหญ่ ต้องระเบิดสองกระบอกแรก ฝั่งที่เราจะบุกก่อนครับ ประจำจุดคนล่ะกระบอกเลย พอวางเสร็จจะมีเวลาประมาณ 5 -7 วิ รีบเอาทหารไปซุ่มในกอหญ้าที่ใกล้ที่สุดครับ อีกที่นึงคือ แท็งน้ำมันที่มีซีเมนต์รอบอ่ะครับ อย่าลืมเปิดโหมดห้ามยิง พอปืนระเบิด มันจะออกมาวิ่งกันให้วุ่น รอสักพักให้ทหารฝ่ายเราบุกผ่านแนวมาก่อน ค่อยออกไปบู้ครับ ไม่แน่ใจว่าตรง ฮ. ให้ทำไร ผมจำไม่ได้ แต่เอาคนไปกันตรงนั้นไว้หน่อยก็ดีครับ
              ขอบคุณครับจะได้รู้ภาระกิจซะที ถึงว่าซิว่าทำไมลูกศรมันชี้เข้าไปที่เต็นที่มีเสาวิทยุนี่เอง บุกเที่ยวนี้ได้ผ่านแน่...ฮิฮิthank

Comment

Men of War Vietnam ผมว่าภาคนี้ทำออกมาแบบรีบๆไปหน่อย ไม่ค่อยดีไม่เหมือนภาคก่อนๆ บางด่านยากก็ยากเกิน ง่ายก็ง่ายไป มีปืนกับรถให้เล่นน้อยไปหน่อย ไม่ค่อยมีแบบแผน ภาคเก่าๆยังเล่นมันส์กว่าครับ
                เสน่ห์ความมันส์ของเกมส์ซีรี่ย์นี้คือการวางแผนโจมตีเป็นทีม รวมทั้ง ยึด ซ่อม รถ อาวุธของศัตรูมาใช้ใหม่ครับ ซึ่งมันไม่ค่อยเจอในภาคVietnamเลยครับ

Comment

ตรงฮ.มันให้ทำอะไรใครพอทราบบ้างครับแต่ที่แน่ๆพอฮ.ขึ้นมันfailครับ

Comment

ตรงฮ.มันให้ทำอะไรใครพอทราบบ้างครับแต่ที่แน่ๆพอฮ.ขึ้นมันfailครับ
                    เก็บนักบินลองดูครับ ไม่แน่ใจ

Comment

เก็บนักบินลองดูครับ ไม่แน่ใจ
                      เก็บนักบินแล้วยังเอาหมวกนักบินมาใส่เล่นเลยแต่ก็ยังไม่ผ่านครับ
                      vietnam 2011-10-09 14-24-42-78.jpg
                      vietnam 2011-10-09 14-24-59-73.jpg

Comment

http://www.cheathappens.com/show_az.asp?letter=M&type=3

Comment

ขอบคุณครับได้มาเต็มๆเลย..ฮิฮิ..ไม่กลัวตายแล้วลุยอย่างเดียว

Comment

ขอบคุณท่านaoythaiที่แนะนำปลดล็อกให้เลยได้เลยเป็นฝ่ายอเมริกันบ้าง...ฮิฮิ

Comment

โหลดยังไงอะครับ ผมไม่ได้แบบเต็มเลย

Comment

ใช้บ้างนิดหน่อย ใช้เยอะเดี๋ยวหมดสนุก......หุหุ

Comment

Working...
                                X