Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ สูตรเกม Men of War Vietnam ด่วนๆๆ ครับพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by paylu View Post
    รบกวนหน่อยครับ...ผมเล่นถึงด่านที่ต้องไปวางระเบิดปืนใหญ่พอผ่านแล้วมันปลดล็อก USA เลยครับสรุปเกมมันไม่เต็มใช้ไหมครับหรือว่าไง...ถ้าไม่เต็มรบกวนขอลิงค์เกมตัวเต็มหน่อยนะครับขอบคุณครับ.............

-----อีกคำถามครับผมเล่นฝ่าย USA ด่านแรกที่ให้ไปทำลายคลังอาวุธนะครับผมทำลายได้ 1 หลังอีกหลังหาไม่เจอครับรบกวนหน่อยครับ----
    ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ในป่าทางด้านซ้ายมือครับและอีกที่จะอยู่แถวๆกระท่อมติดริมนาข้าวครับไม่แน่ใจว่าด่านนนี้ต่อมาหลังจากข้ามสะพานมาแล้วใช่ป่ะครับ

Comment

Originally posted by Ziren13 View Post
      ด่านนี้ต้อง ใช้มีดเก็บทหารที่เดินในสนามเพลาะให้ได้มากที่สุดครับ มันจะเดินสวนกัน ตรงรีบเก็บให้ได้ก่อนที่มันจะวนมาอีกรอบ ตรงนี้สำคัญมาก โดยเฉพาะหน้าแนวที่จะบุก /พลวิทยุที่อยู่ในเต้นท์ที่มีเสาอากาศเก็บแค่สองตัวข้างใน ตรงหน้าเต้นท์ปล่อยไว้เพราะมีทหารตรงบังเกอร์มองอยู่ / ตรงเจ้าหน้าที่ที่อยู่ในเต้นท์จ่ายอาวุธแนะนำให้เอาทหารคนที่มีปืนเก็บเสียง โยนมีดไปก่อน อีกตัวค่อยยิงด้วยปืน/ ปืนใหญ่ ต้องระเบิดสองกระบอกแรก ฝั่งที่เราจะบุกก่อนครับ ประจำจุดคนล่ะกระบอกเลย พอวางเสร็จจะมีเวลาประมาณ 5 -7 วิ รีบเอาทหารไปซุ่มในกอหญ้าที่ใกล้ที่สุดครับ อีกที่นึงคือ แท็งน้ำมันที่มีซีเมนต์รอบอ่ะครับ อย่าลืมเปิดโหมดห้ามยิง พอปืนระเบิด มันจะออกมาวิ่งกันให้วุ่น รอสักพักให้ทหารฝ่ายเราบุกผ่านแนวมาก่อน ค่อยออกไปบู้ครับ ไม่แน่ใจว่าตรง ฮ. ให้ทำไร ผมจำไม่ได้ แต่เอาคนไปกันตรงนั้นไว้หน่อยก็ดีครับ
      ช่วยบอกหน่อยครับว่าตรง ฮ. เกมมันให้ทำอะไร ข้าศึกตายหมดแล้วเหลือแต่ฝ่ายเรา กับ ฮ. เอาปืนยิง ฮ.ก็ไม่เป็นอะไร ใครเล่นผ่านแล้วบอกหน่อยครับ ผมอยู่ตรง ฮ. นี่มาเป็นเดือนแล้ว ไปไม่ได้สักที ภาคนี้ยากกว่า 3 ภาคที่แล้วมาก

Comment

Originally posted by son1706 View Post
        ช่วยบอกหน่อยครับว่าตรง ฮ. เกมมันให้ทำอะไร ข้าศึกตายหมดแล้วเหลือแต่ฝ่ายเรา กับ ฮ. เอาปืนยิง ฮ.ก็ไม่เป็นอะไร ใครเล่นผ่านแล้วบอกหน่อยครับ ผมอยู่ตรง ฮ. นี่มาเป็นเดือนแล้ว ไปไม่ได้สักที ภาคนี้ยากกว่า 3 ภาคที่แล้วมาก

----------ด่านนี้ต้องค่อยๆลอบเข้าไปเอาละเบิดไปวางปืนใหญ่ครับ....พอวางแล้วก็กดระเบิดมันจะโชวขึ้นมาด้านขวามือตอนเสียวสัญญานดังครับ ส่วน ฮอ ปล่อยไว้งั้นครับแค่นำฝ่ายเราเข้าไปยิง คนขับที่อยู่ในโรงใกล้ๆ ฮอ 3คน พอยิงแล้วจะวิ่งมาอีกคนด้านบนครับเอาฝ่ายเราไปดักมันที่หน้า ฮอ เลยแล้วก็บู้ได้เต็มที่ครับจนกว่ามันจะถ่อยไปเองครับ----

Comment

Originally posted by paylu View Post
          ----------ด่านนี้ต้องค่อยๆลอบเข้าไปเอาละเบิดไปวางปืนใหญ่ครับ....พอวางแล้วก็กดระเบิดมันจะโชวขึ้นมาด้านขวามือตอนเสียวสัญญานดังครับ ส่วน ฮอ ปล่อยไว้งั้นครับแค่นำฝ่ายเราเข้าไปยิง คนขับที่อยู่ในโรงใกล้ๆ ฮอ 3คน พอยิงแล้วจะวิ่งมาอีกคนด้านบนครับเอาฝ่ายเราไปดักมันที่หน้า ฮอ เลยแล้วก็บู้ได้เต็มที่ครับจนกว่ามันจะถ่อยไปเองครับ----
          ขอบคุณครับเดี๋ยวลองเริ่มใหม่ เพราะตอนนี้ที่เซฟไว้ล่าสุดเหลือแค่ฝ่ายเรากับ ฮ. นักบงนักบินตายกันหมดแล้วแต่ยังผ่านไม่ได้(เริ่มเซ็ง)อิอิ

Comment

ผ่านเวียดนามแล้ว ทำไมเล่นอเมริกาต่อไม่ได้ครับ มันขึ้นเป็นอักษรจางๆ คลิกไม่ได้

Comment

รบกวนหน่อยครับเล่นฝ่าย US ด่านสองครับที่เป็นฉากตอนกลางคืน ที่ขบวนรถมันออกมากันนะครับมันให้เราไปทำอะไรครับไม่รู้จริงฝ่ายนั้นก็เยอะเกินสู้ไม่ไหวครับ...

Comment

มันโหลดไม่ได้งะ ใครมีช่วยที่ครับขอหน่อย เล่นยังงัยก็ไม่ผ่านตรงฮ.สักที่ ใครมีตัวปลดล็อคพอจะส่งทางMailได้ไหมครับ

Comment

ใครมีลิงค์โหลดแบบเต็มบ้างครับขอหน่อยครับ

Comment

๐ ในด่าน 2 ที่ให้ค้นหาวิทยุน่ะ, ตอนแรกที่ขึ้นฝั่ง มันจะถูกล้อมปราบ เป็นฉากบังคับให้ไฟเล่อร์(ไฟเล็ด), ละพอกำจัดทหารเวียตนามไต้หมด(พวกนั้นไม่ใช่US.GI.), เกมส์ถึงจะบอกภาระกิจต่อไปสำหรับทีมหนีตายทั้ง 4(ของเรา), และวิทยุที่เค้าให้ไปหาก็ไม่ใช่ไอเท็ม, ที่พอเมื่อกดปุ่มแถ๊บแล้วมันจะแสดงเป็นเงาสีแดง, มันเป็นวิทยุสื่อสารที่ใช้ตั้งโต๊ะแบบทรงเครื่อง, ไม่ใช้แบบโมบายน์หรือสะพายหลัง(และมันเสียอีกเช่นกัน), ข้าพเจ้าอาจทำมันเสียตอนเข้าตีก็เป็นได้, แต่ที่แน่ๆ มันเสียตอนข้าพเจ้าไปถึงที่นั่น, และฝ่ายที่เราเล่นนั้น มีรัสเซีย 1 คนเป็นผู้ตรวจการสภาพสงคราม, มีเวียตนามเหนือ 2 คนที่ใส่หมวกเขียว และมีเวียตกงคนเดียวที่ใช้ปืนสไนเป้อร์ไรเฟิ่ล, อยากหาคนมาคุยด้วยเรื่องนี้จัง ข้าพเจ้าเพิ่งเล่นมันครับ ...
                    Last edited by Demonic.P; 22 Nov 2011, 20:49:24.

Comment

๐ ใครช่วยสอนวิธีปล่อยโค้ดสูตรปลดล้อคฉากทีเถิดครับ, ข้าพเจ้าลองเอาไปปล่อยแล้ว แต่ไม่มีผลแต่ประการใด(อาจจะปล่อยที่ผิด), เห็นฟรั่งเค้าเล่นกัน มีชี้สท์โค้ดให้เล่นด้วยนะ, กดคำว่า ไฟว์แอลกอฮอลล์ แล้วจะได้ปืนใหญ่ 1 ลูก(เอาไปปล่อยได้เลย), ใครถอดสูตรได้แล้ว เอากลับมาบอกมั่งเน้อ ยังไม่ได้ลองแกะเอง, เห็นมันมีในยูทู้บน่ะ ...

Comment

หาเจอแล้วครับ วิทยุสะพายหลังในด่าน 2

๐ ทีแรกไปเจอแบบคอนโซลตั้งอยู่บนโต๊ะ, แต่เครื่องนั้นเสียไปซะแล้ว, และเครื่องนี้ก็ไม่สามารถตรวจหาพบด้วยการกดปุ่มแถ็บ, เพราะยังมีพลวิทยุควบคุมอยู่นั่นเอง, จุดนี้ที่ยากที่สุดก็คือพลสไนเป้อร์ที่ซุ่มอยู่บนต้นไม้, และไม่สามารถตรวจหาพบ จนกว่ามันจะเริ่มยิง, ส่วนข้างล่างก็เป็นปืนกลหนักขนาด .50 คาลิเบ้อร์ 2 กระบอก, ข้าพเจ้าใช้วิธีคลานไปประจำจุดไว้ 4 จุด แล้วให้ตัวนึงวิ่งล่อเป้า, อีกตัวนึงคอยเล็งยิง(สำเร็จสิ่!), ส่วนปืนกลหนักทั้ง 2 นั้นข้าพเจ้าใช้ระเบิดมือหย่อน, หรือบางทีก็ใช้เครื่องยิงจรวดปราบรถถัง หรือ เอ็ม-79, แต่ระเบิดมือดีที่สุด เพราะไม่เปิดเผยตำแหน่งฝังตัวก่อนเวลาอันควรจะปรากฎ ...

วิทยุสื่อสาร 01.jpg
                        Last edited by Demonic.P; 23 Nov 2011, 09:15:17.

Comment

http://www.cheathappens.com/17944-PC...heats#isCheats ปลดล็อกครับ

Comment

Originally posted by HS1OSC View Post
                            โหลดงัยครับมันขึ้นแบบ นี้ UNLIMITED MEMBERS ONLY! ต้องเสียตังหรอ
                            ท่านที่โหลดได้แล้วส่งต่อทาง เมลได้ไหม ขอหน่อย son1706@hotmail.co.th
                            Last edited by son1706; 26 Nov 2011, 06:40:44.

Comment

Originally posted by son1706 View Post
                              โหลดงัยครับมันขึ้นแบบ นี้ UNLIMITED MEMBERS ONLY! ต้องเสียตังหรอ
                              ท่านที่โหลดได้แล้วส่งต่อทาง เมลได้ไหม ขอหน่อย son1706@hotmail.co.th
                              เงียบจังครับ

Comment

เงียบจังครับ
                                เงียบจังครับพี่น้อง

Comment

Working...
                                X