Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม copy ไฟล์ rar ใส่ แฟรชไดร์ แล้วเสียตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม copy ไฟล์ rar ใส่ แฟรชไดร์ แล้วเสียตลอด

มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ เเล้วพวกไฟล์หนังก็เป็น .avi .rar .zip งงมากครับ แต่ไฟล์ .exe ไม่เป็นครับ ไครรูช่วยบอกทีครับ

คอบคุณครับ

Comment

format แฟรชไดว์ ให้เป็น NTFS นะครับ

ที่ใช้อยู่มันเป็น FAT32 ป่าว มันจะ copy ไฟล์ใหญ่เกิน 2Gb ใส่ไม่ได้(มั้ง - -/)

Comment

Originally posted by verymai View Post
        format แฟรชไดว์ ให้เป็น NTFS นะครับ

ที่ใช้อยู่มันเป็น FAT32 ป่าว มันจะ copy ไฟล์ใหญ่เกิน 2Gb ใส่ไม่ได้(มั้ง - -/)

อ่อครับคอนนี้เป็น FAT32 ( มีมั่งด้วยเเย่ เลย ฮ่า ๆ )

Comment

FAT32 รับขนาดไฟล์ได้สูงสุด 4GB ครับ

ส่วนอาการนี้ อาจจะเป็นที่ flash drive เสียเป็นบางส่วนก็ได้นะครับ คล้ายๆ กับ HDD BAD

เคยเจออาการนี้ใน SD Card ของกล้องดิจิตอล คือถ่ายรูปออกมาแล้ว ภาพจะเสียเป็นบางรูป เลยต้องเอาไปเคลม

ลองหาโปรแกรมมาเช็คดู

Comment

Working...
          X