Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมรู้ล่ะ...

เจ้าตัวเองไม่ได้อะไร...

แต่แวดล้อมมักพาไป...

ทั้งๆที่หวังดีทั้งคู่...

(ผมเข้าใจทั้งคู่ครับ)

Comment

• ผมสรุปให้นะครับที่กระทู้มันมันวุ่นวายน่ะมาจาก 2 เหตุการณ์ ที่มีจุดเริ่มตรงนี้

1.user Cityhuntor มีพฤติกรรมส่อไปในทางดิสเครดิต โดยเป็น user ที่สมัครมาใหม่ๆ

2.คุณ sleipnir เข้าใจผิดในหน้า 5 ตรงนี้

โดยตอบโต้ประโยคนี้
      Originally posted by drgozy1234 View Post
      พ่อค้าบางคน กลัวเสียลูกค้่าจนหางโพล่แล้ว สินะ สินะ
      ว่า
      Originally posted by sleipnir View Post
      ใครเป็นพ่อค้า ยังไม่เห็นซักคน
      ซึ่งผมเข้าใจว่า คุณ drgozy1234 น่าจะหมายถึง Cityhuntor ที่มีท่าทางเหมือนเจ้าของร้านอวตารมามากกว่านะครับ

แต่เจ้าของร้านจริงๆก็มีคือคุณ D.K.S ในหน้าที่ 1 แต่แสดงความคิดเห็นอย่างสงบซึ่งไม่น่าจะมีใครไปด่าเค้านะครับ
      Last edited by alanna; 18 Nov 2011, 11:39:45.

Comment

• นานๆผมจะอ่านกระทู้ร้อนๆสักที...

พ่อเคยบอกว่า...เราอยู่ร่วมกัน มันก็ต้องมีเถียงกันบ้าง แต่ขอให้เป็นการโต้เถียงกันด้วยเหตุผล อย่าเอาอารมณ์เป็นที่ตั้ง

ก็ต้องขอบคุณ ผู้ที่มาแบ่งปันเรื่องที่เป็นประโยชน์แก่คนอื่นๆด้วยครับ

ผมไม่เห็นจะมีใครผิด...แถมเอามารวมกันก็ได้ประโยชน์ยิ่งขึ้น

Comment

• Originally posted by rukmang View Post
          นานๆผมจะอ่านกระทู้ร้อนๆสักที...

พ่อเคยบอกว่า...เราอยู่ร่วมกัน มันก็ต้องมีเถียงกันบ้าง แต่ขอให้เป็นการโต้เถียงกันด้วยเหตุผล อย่าเอาอารมณ์เป็นที่ตั้ง

ก็ต้องขอบคุณ ผู้ที่มาแบ่งปันเรื่องที่เป็นประโยชน์แก่คนอื่นๆด้วยครับ

ผมไม่เห็นจะมีใครผิด...แถมเอามารวมกันก็ได้ประโยชน์ยิ่งขึ้น
          ผมเห็นด้วยครับ ไม่ได้สรุปเพื่่อให้มีการล่าแม่มดหรือหาแพะหรอกครับ

แค่อยากให้เข้าใจสาเหตุที่ต้องมานั่งเถียงกันแค่นั้นเอง จะได้เลิกรากันไป

Comment

• Originally posted by niggajames View Post
            คือเว็ปที่ขายคีย์แท้ในไทยก็ใช้วิธีนี้ซื้อมาขายต่อในอีกราคาใช่ไหมครับ

เพราะผมเห็นที่ขายกันในไทยก็เป็นคีย์รัสเซีย

สรุปคือจะซื้อเองหรือซื้อกับเว็บในไทยก็มีความเสี่ยงเหมือนกันหมด

เพียงแค่ซื้อเองจะถูกกว่าตั้ง 100-200 บาท

ผมเข้าใจถูกไหมครับแบบนี้
            ถูกครับ
            บางเกมส์ประหยัดไปได้เกือบ 300 ยิ่งมีเพื่อน เยอะๆ ซื้อลดคนละ 300มีตังไปซื้อเกมส์อื่นได้อีกเยอะครับ

ส่วนตัวผม ไม่อยากมีดราม่าอะไรครับ เหนื่อยป่าวๆ ผมบอกแล้วผู้อ่านตัดสินใจเองและผมก็ลงคำเตือนไว้เรียบร้อยแล้ว
            ดังนั้น ไม่ต้องเถียงกันหรอกครับ ผมว่าควรเปลี่ยนมาพูดเรื่องเกมส์ไหนซื้อได้ไหม เกมส์ไหนติดโซน ติดภาษาดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by tonychoper View Post
              ถูกครับ
              บางเกมส์ประหยัดไปได้เกือบ 300 ยิ่งมีเพื่อน เยอะๆ ซื้อลดคนละ 300มีตังไปซื้อเกมส์อื่นได้อีกเยอะครับ

ส่วนตัวผม ไม่อยากมีดราม่าอะไรครับ เหนื่อยป่าวๆ ผมบอกแล้วผู้อ่านตัดสินใจเองและผมก็ลงคำเตือนไว้เรียบร้อยแล้ว
              ดังนั้น ไม่ต้องเถียงกันหรอกครับ ผมว่าควรเปลี่ยนมาพูดเรื่องเกมส์ไหนซื้อได้ไหม เกมส์ไหนติดโซน ติดภาษาดีกว่าครับ
              ลิสท์ลงหน้าแรกเลยครับคนมาที่หลังจะได้ตามไปซื้อเกม region free ได้สบายใจ^^

Comment

• Originally posted by alanna View Post
                ผมสรุปให้นะครับที่กระทู้มันมันวุ่นวายน่ะมาจาก 2 เหตุการณ์ ที่มีจุดเริ่มตรงนี้

1.user Cityhuntor มีพฤติกรรมส่อไปในทางดิสเครดิต โดยเป็น user ที่สมัครมาใหม่ๆ

2.คุณ sleipnir เข้าใจผิดในหน้า 5 ตรงนี้

โดยตอบโต้ประโยคนี้

ว่า

ซึ่งผมเข้าใจว่า คุณ drgozy1234 น่าจะหมายถึง Cityhuntor ที่มีท่าทางเหมือนเจ้าของร้านอวตารมามากกว่านะครับ

แต่เจ้าของร้านจริงๆก็มีคือคุณ D.K.S ในหน้าที่ 1 แต่แสดงความคิดเห็นอย่างสงบซึ่งไม่น่าจะมีใครไปด่าเค้านะครับ
                ..+1...เองสรุปได้ดีไอทิด!!!....

............................

สห.บอลไทยจะได้ลุ้นไปบอลโลกแล้วนะ......แค่รอไปอัดโอมานนัดหน้า....
                Last edited by RacketeeR; 18 Nov 2011, 11:58:14.

Comment

• สรุปสั้นๆว่า ใครอยากได้ของแพงแต่ชัวร์ ก็ซื้อคีย์ไทยครับ
                  ใครอยากได้ของถูก แต่ต้องหาข้อมูลเพิ่มก่อนซื้อก็ซื้อคีย์รัสเซียครับ

ส่วนการซื้อจากร้านที่เอาคีย์รัสเซียเข้ามาขาย ก็มีความเสี่ยงเท่าซื้อเองครับ
                  แต่ไม่โดนชาจค่าฝาก

Comment

• ผมซื้อ KEY เกมส์ RU เล่นมานานล่ะไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ เพราะตัวแกมส์มันก็มีให้ join ข้ามโซนอยู่แล้ว เราอยากไปเล่นกับใครเซิฟประเทศอะไรไปได้หมด

Comment

• ถ้าผมซื้อ Battlefield 3 มาแล้วโหลดผ่าน Origin ก็จะได้ตัวเกมส์เป็นรัสเซียใช่ไหมครับ

ทีนี้เราจะเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษยังไงครับ แล้วเราสามารถเล่นออนไลน์ได้ทุกเซอร์เวอร์เลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by RacketeeR View Post
                        สห.บอลไทยจะได้ลุ้นไปบอลโลกแล้วนะ......แค่รอไปอัดโอมานนัดหน้า....
                        แล้วถ้าออสเตรเลียแพ้ซาอุด้วยอ่ะครับ ไหนๆเค้าก็เข้ารอบไปแล้วหนิออสเตรเลีย

Comment

• ^
                          ^
                          ถ้าออสเตแพ้ซาอุเราตกรอบครับ -*-

Comment

• Originally posted by niggajames View Post
                            ถ้าผมซื้อ Battlefield 3 มาแล้วโหลดผ่าน Origin ก็จะได้ตัวเกมส์เป็นรัสเซียใช่ไหมครับ

ทีนี้เราจะเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษยังไงครับ แล้วเราสามารถเล่นออนไลน์ได้ทุกเซอร์เวอร์เลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
                            ตัวเกมส์เป็น RUS แต่เค้ามี patch ให้ทั้งเกม กลายเป็น ENG เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ถ้าผมซื้อ Battlefield 3 มาแล้วโหลดผ่าน Origin ก็จะได้ตัวเกมส์เป็นรัสเซียใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
                              ภาษารัสเซียครับ
                              วิธีเปลี่ยนภาษา ไปดูที่ http://www.cjs-cdkeys.com/battlefiel...n/bf3lang.html
                              หรือดูในกระทู้ขายเกม ก็ได้ฮะ

Edit. ลืมบอกไป เล่นได้ทุกเซิร์ฟครับ
                              Edit2. เอาลิงค์ร้านออก
                              Last edited by shirayuri; 18 Nov 2011, 12:21:15.

Comment

• ผมตัดสินใจไม่โพสชื่อเกมส์ ที่ซื้อได้เพราะว่าถ้าทำแบบนั้น คนก็หันไปซื้อแบบนั้นหมด เกมส์กล่องในไทยขายไม่ได้ ที่แนะนำนี้คือคนงบน้อยชอบของถูก ชอบเล่นsteam origin ครับ ถึงจะบอกว่าวิธีที่ผมโพส นั้น แน่นอนกระทบเกมส์กล่อง แต่มันเป็นทางเลือกสำหรับคนไม่ค่อยมีเงินไงครับเกมส์แท้เกมส์ถูก
                                ศึกษากันเอาครับ ไม่ยากเกินความสามารถท่านๆแน่นอน คนอย่างผมยังซื้อได้ทำได้ ท่านก็คงทำได้เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                                X