Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tonychoper View Post
    จริงครับ ผมพูดกับท่านในreq แรกเมือวาน แต่วันนี้ท่านมาโพสว่า

ก็ที่ผมตอบนั้นผมตอบท่าน

คุณก็ไปQuote ข้อความแล้วทำมาตอบ ผมเลยถามไง ผมคุยกับคุณอยู่หรอ

ส่วนข้อ 2

ผมเสนอแนะนำแนววิธีการเลือกซื้อเกมส์ติดโซน จริงๆแล้ว ผมไม่ได้พูดกับท่านเลยนะครับ ท่านเองที่โยงคำพูดของผม นึกผมพูดกับท่านหรือไงครับ
    ไม่จำเป็นต้องมาตอบคำพูดที่ผมพูดทุกคำก็ได้ เพราะ ผมไม่ได้ พูดกับท่านหรือเสนอ ให้ท่านไปซื้อครับ

-----
    อันนี้ผมก็พูดกับคนในกระทู้ ผมไม่ได้โพสตอบท่านแต่อย่างใด ผมถึงได้ถามไงว่าผมไปคุยกับท่านตอนไหน

ผมมันการศึกษาน้อยครับ ยังดีกว่าคนมีการศึกษาแต่ยังพิมพ์ ผิดๆถูกๆ แทบทุกrep ขนาดedit แล้วยังไม่ทำให้อะไรดีขึ้น-*-

ภาษาไทยบ้านไหนละนั้น ยังมีหน้ามาสั่งสอนอีก

ไอข้อความหาเรื่องแบบนี้ล่ะที่ชาวบ้านเขาหมั่นไส้คุณ

ท่านๆม่ได้พูดกับผมเรื่องซื้อเกมข้ามโซนจริง

แต่ไอข้อความหัวกระทู้ขอท่านมันพูดแต่ข้อดี ไม่มีข้อเสียเลย พอมีคนเอาข้อเสียมาโพสท่านก็ตอบคำต่อคำเลย ไม่ยอมรับหรือไงท่าน

ไอที่ผมพิมผิดน่ะ เพราะผมพิมจากไอโฟนครับมันพิมยากมาก ส่วนที่เเก้บ่อยๆน่ะ ผมไม่ได้แก้ข้อความเก่าครับ ส่วนมากเเก้เนื้อหา

ถ้าว่างจนหาเรื่องที่เกียวกับหัวข้อกระทู้ มาเถียงผมไม่ได้ จนต้องไปเอาเรื่องพิมผิดมาพูดแทน ก็เลิกคุยเถอะครับ ยอมรับเถอะ วิธีเถียงแบบนี้มีแต่พวกเด็กมมันทำกัน

ภาษาไทยบ้านไหนละนั้น ยังมีหน้ามาสั่งสอนอีก
    5555ผมเป็นพ่อท่านหรอครับถึงต้องไปสั่งสอนท่าน ผมไม่ได้ไปสั่งสอนครับ เสียเวลาผม

ผมก็โพสข้อความของผม บอกถึงข้อเสียของวิธีที่ท่านพูดมา ตัวอย่างจริงผมก็มีมาให้ดู

มีแต่ท่านเนี่ยเเลหะ รุสึกว่ามีข้อเสียไม่ได้เลย ยอมรับไม่ได้ 555
    Last edited by sleipnir; 18 Nov 2011, 18:10:48.

Comment

• เจ็บไหมลูก
      อ๋อเจ็บเหรอจ๊ะ
      แล้วเจ็บมากไหมอ๊ะ
      อะไรน่ะเจ็บสะท้านทรวงไม่ไหวจะดิ้นตายแล้วเหรอ
      โอ๋ไม่เป็นไรนะเดียวพ่อจะปลอบลูกเอง
      คิกคิก

Comment

• อย่างที่ผมบอกตั้งใจเขียนผิดจะไม่ว่า เลย[ อยุ น้าน] แถมถูกๆผิดๆ ไม่ตรวจทานให้เรียบร้อยยังมีหน้ามาด่าเรื่องภาษาไทยอีก

Comment

• เอางี้ดีกว่า คุณคิดว่า ชาวบ้านเขาหมั่นไส้คุณ หรือผมมากกว่ากันละ -*-

Comment

• Originally posted by tonychoper View Post

อย่างที่ผมบอกตั้งใจเขียนผิดจะไม่ว่า เลย[ อยุ น้าน] แถมถูกๆผิดๆ ไม่ตรวจทานให้เรียบร้อยยังมีหน้ามาด่าเรื่องภาษาไทยอีก

เริ่มเข้าทางเกรียนละ เรื่องในกระทู้เถียงกัน สู้เหตุผลไม่ได้ เลยเอาเรื่องพิมผิดบนไอแพดมาเล่นงานผม

นี่ตูพิมรายงานอยุหรอเนี่ย ถึงต้องมานั่งตรวจสอบอักษร

Originally posted by tonychoper View Post
            เอางี้ดีกว่า คุณคิดว่า ชาวบ้านเขาหมั่นไส้คุณ หรือผมมากกว่ากันละ -*-

ผมว่าท่านหันมามองหัวกระทู้เถอะ

ผมบอกอะไรให้นะมันไม่มีอะไรเลยถ้า

1 ท่านพิมของท่านไป

2 คนที่พิมค้านท่าน ถ้าเป็นเรื่องจริงก็ยอมรับซะ และยอมรับว่าท่าบอกข้อมูลคนอื่นไม่ครบจริงๆ(บอกแต่ข้อดี)

3 วิธีเกรียนอะ เลิกซะ พูดคำหยาบ หาเรื่องไร้สาระเช่นพิมผิดมาเล่นงานฃ่ายตรงข้าม

สำคัญสุด แค่ท่านยอมรับว่าวิธีนี้มันมีข้อด้อยเยอะ คนโดนแบนจริงๆมี ก็จบไปนานละ 555
            Last edited by sleipnir; 18 Nov 2011, 18:17:39.

Comment

• เอาเถอะครับผมไม่อยากคุยกับท่าน ละกัน ผมขอโทษท่านด้วยละกัน -*- เสียเวลาผมมานั้งพูด จะมาบอกว่าภาษาที่คุณพิมพ์เป็นภาษา ไทย ipadหรือยังไง

พิมพ์ให้ถูกในipad มันคงพิมพ์ยากน่าดู

Comment

• ใจร่มๆ กันไว้ครับ อย่าเถียงกันๆ เข้าใจว่าเจตนาดีทั้งคู่ ถึงแม้จะมองปัญหาอยู่คนละมุมก็เถอะ

/me ปูเสื่อ นั่งซดมาม่า

Comment

• ท่านผู้อ่านตัดสินใจกันเองละกันครับ ผมไม่ได้ edit อะไรออก ไปนั้งอ่านดูอาจจะฆ่าเวลาท่านๆได้ ^_^

Comment

เอาเถอะครับผมไม่อยากคุยกับท่าน ละกัน ผมขอโทษท่านด้วยละกัน -*- เสียเวลาผมมานั้งพูด จะมาบอกว่าภาษาที่คุณพิมพ์เป็นภาษา ไทย ipadหรือยังไง

พิมพ์ให้ถูกในipad มันคงพิมพ์ยากน่าดู
                    ถ้าคิดว่าพิมง่าย แสดงว่าไม่เคยพิม ปุ่มก็ไม่มี แถมคีย์แต่ละอันก็ไกล้กัน

ข้อเสียยังมีอีกเยอะ เดวผมจะเอามาลงเพิ่ม เพื่ิอกระจายข้อมูลครับ

ถ้าท่านเลิกโควตผม ผมก็จบเรื่องกับท่านครับ แต่เรื่องข้อมูลต่างๆของหัวข้อกระทู้ผมจะเอามงเรื่อยๆนะครับ
                    Last edited by sleipnir; 18 Nov 2011, 18:21:53.

Comment

• พิมพ์ช้าๆก็ได้ครับ ใครไปเร่งเอาไฟลนก้นคุณหรอครับ

ผมหยุดละนะครับ คุณจะต่อก็เชิญ ผมเสียเวลามาเยอะละ-*-

Comment

• สมมุตินะครับ ผมเป็นคนรัสเซีย ซื้อเกมที่รัสเซีย แต่พอมาวันหนึ่งผมได้งานย้ายไปทำงานที่ ญี่ปุ่น แต่ผมอยากเล่นเกมที่ผม activate ไว้ใน steam ในประเทศญี่ปุ่น ผมต้องทำยังไงอะ ผมจะโดนแบนไหม ผมต้องซื้อเกม ใหม่เหรอ ผมรู้สึกเหมือนโดนเอาเปรียบเลยนะถ้าต้องซื้อใหม่

อีกอย่างก็เกมมันมาเป็น retail ไม่ใช่ online แต่เกมมันบังคับให้ activate บนสตรีม ผมต้องเอาผิดกับใครถ้าโดนแบน กับบริษัทเกม หรือ steam ?

สมมุตินะครับ เปรียบเทียบให้เห็นภาพเฉย ๆ ซึ่งถ้าให้ผมมองแล้ว steam คงไม่่ฆ่าตัวตายด้วยการ แบนผู้เล่น ที่ซื้อ retail ru แล้วไปเล่นนอกประเทศหรอกครับ

Comment

• เอ่อ มาดูดราม่า

แต่อยากเห็นหลักฐานที่แบนโดยใช้ key ที่ lock zone อ่ะครับ

ผมรอดูหลักฐานที่บอกว่าโดนแบนได้อยู่อ่ะครับ เท่าที่ตามอ่านรู้สึกยังไม่มีคนโดนแบนเลยนะ - -"

Comment

• แล้วทำไมผมต้องพิมช้าๆละครับ พิมในกระทู้นี้ให้ถูกเป๊ะ 100% มันสำคัญกับชีงิตผมมากงั้นสิ

คุณก็เลิกนอกเรื่องเถอะ เถียงสู้ไม่ได้เลยเอาวิธีเกรียนมาใช้ ไม่ไหวครับ

เดวจะดูว่าหยุดจริงมั้ยนะ ห้าห้าห้า ถ้าคุณหยุด หรือพูดแต่พูดในประเดฃ้นมันกฃ็คุยต่อได้ครับ แต่ถ้าเอาเรื่องพิมผิดมาพูด ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดเหมือนกัน

Comment

• ไอคนที่โดนแบน ส่วนใหญ่ ที่เข้าใจคือ เล่นเถื่อนมาก่อน แล้วซื้อเกมแท้ไปรวมกับไอดี steam ที่เคยเล่นเถื่อน อันนี้ยังไงก็ไม่รอด เหมือนกับคุณเล่น xbox360 เถื่อน แล้วคุณกลับใจมาเล่นแท้ ยังไงเครื่องคุณก็โดนแบน ทำนองนั้น

Comment

พิมพ์ช้าๆก็ได้ครับ ใครไปเร่งเอาไฟลนก้นคุณหรอครับ

ผมหยุดละนะครับ คุณจะต่อก็เชิญ ผมเสียเวลามาเยอะละ-*-
                                คือเขาคงขี้เกียจแก้มันเสียเวลาอยู่นะ พิมพ์ในมือถือก็งี้แหละ
                                ผมก็ใช้ andriod เล่นเวปเป็นบางหนก็ผิดบ้างถูกบ้าง แต่มันก็เข้าใจได้นะ ไปนั่งแก้หมดนี่คงไม่ไหว - -
                                ว่าแต่ประเด็นกระทู้มันเกี่ยวข้องอะไรกับการพิมพ์ผิดถูก และไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการศึกษาด้วยนะ -*-

Comment

Working...
                                X