Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by rehacked View Post
    ใครเกรียนก็เห็นๆอยู่ ไม่ได้เอ่ยชื่อ ผมบอกตอนไหนว่าผมเสือก
    กระทู้ไม่ได้ตั้งมาเพื่อหาคู่กรณี เขาตั้งมาเพื่อเสนอทางเลือก
    ผิงไฟหรือเปล่า ใครเขาอยากไปมีเรื่องกับคุณ สำคัญตัวผิดนะ

ขี้เกียจโคว้ด
    ใครสำคัญตัวผิด อยากเด่นถึงขนาดเอาเรื่องที่ไม่เกี่ยวมาสร้างประเด็น เหอะๆ คนเรา gเสนอทางเลือกอะได้ เเต่เอาเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับกระทู้มาคุยเพื่อ?

Comment

• อ่านแล้วเหนื่อยแทนเจ้าของกระทู้ครับ - -
      คือผมก็ซื้อ key RU มาหลายเกมละและไม่เคยโดนแบนครับทั้งแบบ lock และ free และก็คงจะซื้อต่อไปโดยผมรับความเสี่ยงแลกกับเงินที่ประหยัดมากขึ้นได้ครับ
      ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ

Comment

• เห็นถามกันหลายคนแล้วน่ะครับ ไหนลองมาตอบหน่อย ผมเห็นคุณข้ามข้อนี้มานานละ ?

คีย์รัสเซีย Activate ที่รัสเซียแต่เล่นที่อื่นได้ ไม่ผิด
        เอาคีย์รัสเซีย Activate ผ่าน VPN มันจะผิดตรงไหนครับ ผมถามหน่อย?

Comment

• Originally posted by BoBoz_ View Post
          คุณ MeSaaa เค้าแค่มา พิมว่า "ผมไม่โดนแบนจากการเอา key ru/crack มาใช้"
          ซึ่งเค้าก็เหมือนกับคุณ sleipnir แหละครับ ที่มาแบ่งปัน ความรู้เฉยๆ
          แค่คุณกลับ quote ไปสวนเค้าอีก

ถ้างั้น เรื่องนี้ไม่มีวันจบหรอก กับการ เถียงในเรื่องที่มีความเห็นตรงกัน แต่แค่พิมกันคนละมุม

A: เห้ย ผมใช้ key RUS ไม่เหนโดนแบนเลย
          B: นายไม่โดน แต่คนอื่นเค้าโดนนะ
          A: ก็ผมไม่โดนอะ ใช้มาตั้งหลายปีแล้ว หลายเกมด้วย
          B: ก็เอ้อ แต่คนอื่นเค้าโดนกันเยอะแยะ
          A: เอ้า แต่ตุไม่โดน ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้ันกับ acc steam ผมเลย
          B: แต่คนอื่นเค้าโดน ลองดูตาม เวป นอกอื่นๆสิ
          A: แต่ตุไม่โดน...
          B: คนอื่นเค้าโดน...
          A: ตุไม่โดน..
          B: คนอื่นโดน..
          อ่านแล้วนึกถึงสมัยเรียนประถม - -"

Comment

• Originally posted by Mornkung69 View Post
            คีย์รัสเซีย Activate ที่รัสเซียแต่เล่นที่อื่นได้ ไม่ผิด
            เอาคีย์รัสเซีย Activate ผ่าน VPN มันจะผิดตรงไหนครับ ผมถามหน่อย?
            คำถามโดนใจสุดๆอ่ะ รอคำตอบเหมือนกัน

ตั้งกะโพสแล้วไม่ได้เข้ามาอ่านยังไม่เลิกกันอีกหรอ 55555+

Comment

• ไหนใครว่าคนไทยอ่านหนังสือเฉลี่ย7บรรทัดต่อปี อย่างนี้ต้องหัดแนะนำให้คนไทยเสพดราม่าในอินเตอร์เน็ทบ่อยๆครับ

เมื่อวานเห็นกระทู้นึกว่าไม่มีอะไรมีคนโพสถึงแค่ขอบคุณ

วันนี้โผล่มาซะ12หน้าคลิกมาดูเพราะรู้ว่ามีดราม่าชัวๆไม่งั้นกระทู้ไม่ไวขนาดนี้แน่ๆ

อ่านไปหน้าแรกๆเหมือนดราม่าจะจบเอาดื้อๆกับ mem ใหม่ที่เหมือนจะมาดิสเครดิท(มีให้ดิสด้วยเรอะ !? กระทู้แนะนำทางเลือกนี่หว่าไม่ใช่กระทู้ขายของอะไรซักหน่อย)

นึกว่าจะจบแบบเซ็งๆ แต่ก็มีประเด็นเกิดขึ้นอีก ยอมรับเลยอ่านแล้วได้ความรู้โคตรๆ ความรู้ที่ตอนแรกไม่มีลงไว้ที่หน้าแรก

ทีนี้มันก็ดันเถียงกันไปกันมาเหมือนอย่างที่ BoBoz โพสไว้ไม่มีผิด ต่างคนต่างต้องการให้อีกฝ่ายยอมรับว่าตัวเองนั้นถูก

แต่งงอย่างนึง ขามุงที่คอยโพสลอยๆเป็นระยะๆว่า พ่อค้าร้อนตัวออกมาแถบ้าง เสียประโยชน์เลยออกมาดิสบ้างอะไรบ้าง

อ่านแล้วก็ฮาดี หลักฐานอะไรก็ไม่มี ให้โพสลอยๆแบบนี้ใครๆก็โพสได้นะเนี่ย

อยากจะโพส จะแขวะ จะกล่าวหาใครทั้งที เอาแบบมีหลักฐานมัดตัวไปเลยดีกว่า จะได้สนุกๆกว่านี้ บทในดราม่าจะได้เยอะๆ

นี่เล่นเป็นตัวประกอบเดินผ่านฉากพูดลอยๆแล้วก็หลุดเฟรมไปแค่นี้มันจะไปสนุกอะไรหละ

คนเสพชอบแซบๆไม่ชอบจืดๆ ไหนๆก็ยาว12หน้าแล้ว จะยาวกว่านี้จะเป็นไรไป

ปล.ลายเซ็นสน pm ได้นะ ซื้อมาไม่ได้เล่น (เนียนเลย )

Comment

• ผมยังรอคนมาแสดงตัวอยู่นะค้าบบบบบบ

Comment

• ซวยละ มีระบบrandom แบนด้วย คนโดนแบนเขาคงเหมือนถูกหวยอะ ด๊อกเตอร์กันเลยทีเดียว

สักวันหวยคงเข้าผมสักวันนี้แหละ
                  Last edited by tonychoper; 19 Nov 2011, 08:58:22.

Comment

• ฮาตรง ด๊อกเตอร์กันเลยทีเดียว นี่ละ 55

Comment

• อ่านแล้วเหนื่อยแทน จขกท เช่นกัน

เรื่องพิมพ์ผิดอะ อ่านแล้วมันขัดๆ ผมว่าถ้าใช้iแล้วมันลำบาก ไปพิมพ์คีย์บอร์ดเถอะนะ

ส่วนคีย์ RU ในsteamผมไม่เคยโดนแบนเลย ในกลุ่มเพื่อนผมก็ยังไม่เคยมีใครโดนผมว่าเปอร์เซนน้อยมากอะที่โดน อย่างได้ของถูกๆ อย่าไปกลัว เล่นไปเลย อย่างเช่น BF3 600บาทกับกล่อง1690บาทเหลือตังค์แดกข้าวเกือบ1000 ถ้าอยากได้ถูกๆอย่าไปกลัว

ผมยังเซงกะBF3 อยู่เลยสั่งzestแมร่งรอเป็นชาติกว่าจะได้แผ่น แถมไม่ได้ อาวุธพิเศษ ที่เป็นของแถมมากับ limited editionอีก แต่เพื่อนผมซื้อคีย์RUได้ครบหมดได้เล่นก่อนไม่ต้องมานั่งรอแผ่น

ราคาก็ถูกกว่า ผมควายเองที่ไปสั่งzest 1690แมร่งได้ของก็ไม่ครบ รู้งี้ซื้อคีย์RUไปตั้งนานละ
                      Last edited by westlife; 19 Nov 2011, 09:33:05.

Comment

• อ่านมา 6-7 หน้า รู้สึกมันจะจบตั้งแต่หน้า 4-5 แล้วมั้ง
                        แล้วก็มีพวกอยาก.........ขึ้นมาท้วง เพื่อ???

สรุปคือ (อันนี้ถามเจ้าของกระทู้)
                        1.ซื้อ key RU แล้วต่อ VPN (เข้าใจว่าเป็น VPN RU ใช่หรือเปล่า) เพื่อ Activate Key RU = ผ่าน
                        2.แล้วโหลดมาเล่นโดยโหลดที่ไหนก็ได้ ไม่ต้องต่อ VPN แล้ว??
                        3.เวลาเข้าเล่นก็เล่นตามปกติ?? หรือว่าต้อง VPN เข้าเกมส์??

ถามแค่นี้แหละคับ

Comment

• Originally posted by arito View Post
                          อ่านมา 6-7 หน้า รู้สึกมันจะจบตั้งแต่หน้า 4-5 แล้วมั้ง
                          แล้วก็มีพวกอยาก.........ขึ้นมาท้วง เพื่อ???

สรุปคือ (อันนี้ถามเจ้าของกระทู้)
                          1.ซื้อ key RU แล้วต่อ VPN (เข้าใจว่าเป็น VPN RU ใช่หรือเปล่า) เพื่อ Activate Key RU = ผ่าน
                          2.แล้วโหลดมาเล่นโดยโหลดที่ไหนก็ได้ ไม่ต้องต่อ VPN แล้ว??
                          3.เวลาเข้าเล่นก็เล่นตามปกติ?? หรือว่าต้อง VPN เข้าเกมส์??

ถามแค่นี้แหละคับ
                          1.ถูกครับ origin จะไม่มีปัญหาการ activate key แต่steam มีแค่บางเกมส์ เท่านั้น เกมส์ไหนติดค่อยเปิดvpnครับ
                          2.เกมส์ steam ส่วนใหญ่ โหลดที่ไหนก็ได้ไม่ต้องต่อvpn หรือ ถ้าติดโซนจริงๆเช่ร skyrim ให้ ต่อ vpn แล้วกดดาวโหลดเกมส์พอมันเริ่มโหลดตัดvpnออกแล้วจะโหลดจากที่ไหนก็ได้เหมือนกัน
                          3.เวลาเข้าเกมส์ เกมส์ส่วนใหญ่เล่นได้ ปกติ แต่ก็มีเกมส์ที่ล็อกโซน แบบไม่ให้กดเข้าเกมส์ก็ มี สามารถเข้าได้โดยตรงทางexe ในเครื่องหรือ ต่อ vpnเพื่อเข้าไปในเกมส์แล้วตัดvpnทิ้ง เช่นskyrim เช่นกัน

Comment

• ถ้าเราเล่นมัลติละครับ เกิดต่อ VPN เพื่อเข้าเกม
                            แล้วตัด vpn ทิ้ง มันจะหลุดไหม...

Comment

• ปัญหาคือเกมส์ที่ผมเล่นมันไม่มีเกมส์ออนไลน์ติดโซนแบบไม่ให้กดเข้าเกมส์หรือล็อคดาวโหลด จะมีก็แต่skyrim
                              แต่ก็ใช้วิธีเข้าทางvpn หรือ เข้าทางตัวexeเอาครับ

แต่ถ้าท่านไหนมีเกมส์ติดโซนอยู๋ ลองตัดvpn ตอนเข้าไปในเกมส์ตอนแรกดูครับ
                              Last edited by tonychoper; 19 Nov 2011, 10:12:34.

Comment

• อ่านแล้วคันมือ ขอแจมกระทู้ดังมั่งนะ

อันดับแรกขอขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับสำหรับข้อมูลดีๆ ถึงมันจะดราม่าไปซะขนาดนั้น (เห็นหัวกระทู้ไม่คิดเลยว่าจะดราม่านะเนี่ย) แต่จริงๆถ้าเกิดซื้อเกมคีย์รัสเซียได้จริงก็น่าจะเป็นการประหยัดและส่งเสริมให้คนมาซื้อของลิขสิทธิ์กันมากขึ้นครับ แต่ยังแอบงงกับข้อความข้างล่างนี้

Originally posted by tonychoper View Post
                                ผมตัดสินใจไม่โพสชื่อเกมส์ ที่ซื้อได้เพราะว่าถ้าทำแบบนั้น คนก็หันไปซื้อแบบนั้นหมด เกมส์กล่องในไทยขายไม่ได้ ที่แนะนำนี้คือคนงบน้อยชอบของถูก ชอบเล่นsteam origin ครับ ถึงจะบอกว่าวิธีที่ผมโพส นั้น แน่นอนกระทบเกมส์กล่อง แต่มันเป็นทางเลือกสำหรับคนไม่ค่อยมีเงินไงครับเกมส์แท้เกมส์ถูก
                                ศึกษากันเอาครับ ไม่ยากเกินความสามารถท่านๆแน่นอน คนอย่างผมยังซื้อได้ทำได้ ท่านก็คงทำได้เหมือนกันครับ
                                เออ ก็ที่ท่านมาโพ๊สเนี่ยก็เพื่อบอกให้คนมาซื้อคีย์เกมส์ผ่านทางรัสเซียไม่ใช่เหรอครับ ทำไมถึงไม่ทำให้ถึงที่สุดล่ะ ถ้าจะบอกว่ากลัวเกมส์กล่องไทยขายไม่ได้ แล้วจะมาตั้งกระทู้นี้แต่แรกทำไมครับ อันนี้งงจริงๆ ?? ถ้าท่านมีรายชื่อเกมส์ของท่านที่ซื้อมาแล้วเล่นได้ชัวร์มาลงไว้ ทุกคนที่อ่านก็จะได้มั่นใจที่จะซื้อ หรือให้ทุกคนที่เคยซื้อคีย์รัสเซียเอาชื่อเกมส์ที่ตัวเองเล่นได้มาโพ๊สๆช่วยๆกัน ทำเป็นสมาคมซะ ทุกคนที่มาอ่านจะได้เกิดความมั่นใจที่จะซื้ออ่าครับ ตั้งกระทู้ไปเลยว่าสมาคมซื้อคีย์รัสเซีย มีวิธีบอกให้เสร็จสรรพพร้อมการันตีว่าเล่นแล้วได้จริง นี่สิครับถึงจะสานต่อได้ยาว เด๋วก็มีสมาชิกเข้ามาบอกต่อเรื่อยๆเอง เกมเมอร์ชาวไทยก็จะได้เกมส์ในราคาถูกของแท้มาเล่น

....

สวนเรื่องกลัวเกมส์กล่องไทยขายไม่ได้ อันนี้ก็อย่างที่บอกว่างงอ่ะนะ = ='' ตกลงจะมาช่วยผู้บริโภคหรือจะช่วยผู้ขายเกมส์ยังไงกันแน่ เรื่องการค้าขายมันก็เป็นเรื่องธรรมดาอ่ะ ถ้ามีลู่ทางที่ดีกว่าคนเราก็หันมาซื้อหาเป็นธรรมดา พวกที่เคยโหลดบิทหรือของก็อปเค้าก็จะหันมาซื้อมากขึ้นถ้ามันสะดวกและเล่นได้จริงอย่างว่า แล้วมันก็ไม่ได้ผิดกฏหมายอะไรใช่ไหมล่ะซื้อคีย์ RU เนี่ย

สรุป คิดทำดีก็ทำให้เต็มที่เลยครับไม่ต้องกั่ก แล้วใครที่มาพูดถึงความเสี่ยงอย่างงั้นอย่างงี้คุณก็ไม่ต้องแคร์อ่ะครับ เอารูปเกมส์ที่คุณซื้อมาเล่นแล้วเล่นได้โชว์รูปโชว์คลิปให้ดูเลยจะๆ ก็ถ้าคุณเล่นได้ คนอื่นเค้าก็ต้องเล่นได้จริงป่ะครับ

ส่วนคนที่มาเถียงกะเค้าว่าซื้อคีย์รัสเซียไม่ดียังไงนั้น คุณเคยซื้อและเผชิญกับมันมาเองหรือเปล่าอ่ะครับ ถ้าเจอเองกะตัว เอาภาพมาโพ๊ส แล้วคุณจขกทมาลองช่วยแก้ดู ถ้าแก้ได้ก็จบ แก้ไม่ได้ก็แสดงว่ามีความเสี่ยงจริง แต่คนที่มาเถียงอย่าพูดปากเปล่าสาวความยาว ไม่มีหลักฐานแบบนี้มันก็เหมือนกล่าวลอยอ่ะครับ ดิสเครดิตกัน

ปล.ตัวผมไม่เคยซื้อคีย์ RU นะครับ แต่ถ้ามันทำได้จริงผมก็สนใจ ถ้ามันจะช่วยประหยัดเงินไปได้บ้าง (พอดีผมไม่ได้รวยแบบคนที่มีไอแพดใช้อะนะ อิอิ)

ปล.2 ตกลงBF3 ใช้ได้จริงใช่มะ พอดีผมกับเพื่อนกำลังสนใจจะเล่นอยู่พอดี แต่ติดที่ราคามันแพงเกินไป เลยไม่ได้ซื้อ แต่ถ้ามัน 600 บาทนี่น่าสนมากเลยครับ ช่วยไปได้เยอะเลย
                                Last edited by pongkrit03; 19 Nov 2011, 10:32:38.

Comment

Working...
                                X