Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ list เกมส์ที่ซื้อได้ ไว้ว่างๆจะอัพเดทให้ครับ

Comment

• Originally posted by tonychoper View Post
      ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ list เกมส์ที่ซื้อได้ ไว้ว่างๆจะอัพเดทให้ครับ
      อาครับ ขอบคุณที่ฟังความเห็นผม คือผมมองว่ากระทู้นี้ไปได้ไกลอ่านะครับ แถมเป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภคที่เงินน้อยอย่างเราๆอย่างมาก แต่น่าจะตั้งใหม่เพราะหน้าแรกๆดราม่าไปซะเยอะ ก็เหมือนกับกระทู้ copyright อ่ะครับ อันนี้ก็คือเราหันมาซื้อคีย์รัสเซียกัน แล้วก็ถ้าเกมส์ไหนมีใครทดลองแล้วว่าเล่นได้ก็มาช่วยกันโพ๊สอ่ะครับ ใครลองซื้อแล้วมีปัญหาก็มาถามไถ่ในกระทู้ ทุกคนก็ช่วยกันแก้ดู แต่โดยหลักแล้วถ้าเกมส์ไหนมีใครทดลองแล้วเล่นได้ไม่มีปัญหา มันก็ควรจะเล่นได้กันทุกคน ส่วนเรื่องความเสี่ยงเรื่องโดนแบน อันนี้ใครเจอเราก็มาบอกกันฟัง แต่ในกระทู้นี้ถามหายังไม่มีคนเจอแบน ผมว่าคงโอกาสต่ำมากๆ ซึ่งมันก็โอเคอ่ะครับ อาจจะ 1 ใน 1000 ซึ่งผมว่าถ้าอัตรามันต่ำขนาดนี้ ก็แล้วแต่ผู้บริโภคว่ารับความเสี่ยงได้ไหม แต่เผลอๆอาจจะไม่มีคนโดนแบนเลยก็ได้มั้ง

สำหรับ list รายชื่อเกมส์นี้ไม่ต้องเอาแบบทุกเกมส์ก็ได้ครับ แค่เกมส์ดังๆ แล้วเอาราคามาเทียบกับของไทยก้อพอล่่ะ... ตะกี้เพิ่งอ่านย้อนเห็นคุณ westlife ว่า BF3 นี่ได้ราคา 600 เองเหรอครับ เทียบกับราคาไทย 1690 นี่ทำผมตาลุกวาวเลยจริงๆนะ >,< จะได้มีโอกาสเล่นเกมส์ fps ดีๆกะเค้าก็คราวนี้แหละ ต้องบอกเพื่อนก่อน

Comment

• ขอบคุณที่ตั้งทู้ไว้นะคับ จะขอเก็บไว้ศึกษา(ตอนนี้ไม่มีร้านขายแถวบ้าน -*-) ว่าจะลองสักเกมส์

Comment

• เดี๋ยวนะครับ คนที่อยู่ในนี้แล้วโดนแบน เพราะ เคยเล่นเกมเถื่อนแล้วโดน Steam Detect ได้ไม่ใช่เหรอครับ ไม่เกี่ยวกับ เพราะใช้คีย์ RU นิครับ

Comment

• ผมติดปัญหาที่เเลกเงินใน https://www.liqpay.com/ ไม่ได้นี่สิครับไม่รู้ใครเป็นแบบผมบ้างใช้ k-bank shopping card ตอนเลื่อกจะจ่ายเงินก็เลือกวิธี card visa/master card ใส่เลขที่บัตรไปปกติแต่ตรง CVV2 นี่สิซึ่งผมมีแต่เลข CVV ผมก็ใช้ตัวนี้กรอกไปแล้วดำเนินการต่อทีนี้มันขึ้น Error เลยไม่รู้ผมพลาดตรงไหนไป

Error!
            ?? ?? ?????? ????????? ??????? ? ???? ?????(ภาษารัสเซียถอดความว่า You can not receive payments from the map)
            1Pass the autoverification please. 1
            Back to "My Bills"
            Liq&Buy

Comment

• ยังไม่เห็นมีใครโดนแบนเพราะใช้ vpn เลย เวป steam เองก็ไม่ได้บอกมีการแบนด้วย มีแต่คนเดาไปเองว่า "อาจจะ" เพราะตัว steam มันมีระบบเทรดเกมผ่าน gift อยู่แล้วด้วยเปิดเสรีจะตายไป

ผมเองก็ยังไม่โดนแบนเพราะ key ru เหมือนกัน vpn เนี่ย

Comment

• Originally posted by Sufad View Post
                ผมติดปัญหาที่เเลกเงินใน https://www.liqpay.com/ ไม่ได้นี่สิครับไม่รู้ใครเป็นแบบผมบ้างใช้ k-bank shopping card ตอนเลื่อกจะจ่ายเงินก็เลือกวิธี card visa/master card ใส่เลขที่บัตรไปปกติแต่ตรง CVV2 นี่สิซึ่งผมมีแต่เลข CVV ผมก็ใช้ตัวนี้กรอกไปแล้วดำเนินการต่อทีนี้มันขึ้น Error เลยไม่รู้ผมพลาดตรงไหนไป

Error!
                ?? ?? ?????? ????????? ??????? ? ???? ?????(ภาษารัสเซียถอดความว่า You can not receive payments from the map)
                1Pass the autoverification please. 1
                Back to "My Bills"
                Liq&Buy
                เอาบัตรไปยืนยันก่อนครับมันจะหักเงินจากบัตรก่อน

Comment

• Originally posted by tonychoper View Post
                  ซวยละ มีระบบrandom แบนด้วย คนโดนแบนเขาคงเหมือนถูกหวยอะ ด๊อกเตอร์กันเลยทีเดียว

สักวันหวยคงเข้าผมสักวันนี้แหละ
                  พูดเเบบนี่เเสดงว่าไม่รู้เรื่องการทำงานของ Steam เลย?

ระบบเเบนเเบบสุ่มนี่เป้นเรื่องจริงอยู่เเล้วครับ (เอาตรงๆนะ อันนี่ข้อมูลมีเต็มกุเกลไปหมด ลองหาเองบ้างครับ ข้อมูลภาษาอังกฤษเนี่ยตามอินเตอเนทน่ะ) ไอพวกที่ใช้โปรเเกรมช่วยเล่นเเล้วโดนเเบนนั่นก็บางส่วนคือสุ่มเจอทั้งนั้น

อันนี้ Steam Support เป้นคนบอกผมเองเมื่อต้นปีที่เเอคเค้าผมโดนระงับเนื่องจากโดนเเฮค เพราะเซฟจะรันเชค user ไปเรื่อย ๆ โดยเน้นหนักไปทางuser ที่มีประวัต VAC Banned ก็จะมากกว่า หากโดนเข้าที่ใครเเละมีประวัตโปรเเกรมช่วยเล่น เเอคติเวทเกมข้ามโซน มีเกมเถื่อนหรือเคยเล่นเกมเถื่อนมาก่อน

เรื่อง VPN ตอนนี้กำลังติดต่อ Steam support อยู่ครับ ได้ข้อมูลยังงัยจะเอามาบอกครับ

เคส [1893-FXVN-8364] Steam Support

สงสัย ถ้า จขกท ถูกหวยเข้าซักวันเบบที่ตัวเองว่าเอาไว้ คงจะยิ้มเเบบปลิ้มปิติน่าดู อยากเห้นเหมือนกันครับ

Originally posted by westlife View Post
                  อ่านแล้วเหนื่อยแทน จขกท เช่นกัน

เรื่องพิมพ์ผิดอะ อ่านแล้วมันขัดๆ ผมว่าถ้าใช้iแล้วมันลำบาก ไปพิมพ์คีย์บอร์ดเถอะนะ
                  ถ้าผมพิมคีบอดในคอมได้ ผมไม่นั่งทนพิมบนไอเเพดหรอกครับ ด้วยความเคารพ - -

update ยังไม่มีการติดต่อกลับจาก support ครับ เเต่เจอเคสในฟอรั่มเล่าให้ฟังว่า หากคุณเล่นเกมจากต่างประเทศที่ไม่ใช่เจ้าของคีย์ สตีมอาจถามหารูปกล่องเกมเหมือนกับเวลาที่เราโดนเเฮคเเล้วเค้าให้ถ่ายรูปส่งไปนั่นเเหละ หลายๆคนในนี่เคยโดนคงรู้ดี (ในกรณีซื้อคีจากเมืองนอก) ถ้าหากไม่มีกล่องก็จะเเบนในเกมนั้นๆ เเต่ไม่ได้เเบนทั้งเเอคเค้า

อันนี้ไม่ยืนยันนะครับ เพราะไม่มีหลักฐานใดๆ บอกว่า จขกท พูดจริง ถ้า สตีมซัพพอตเเจ้งมายังงัยจะเอามาลงให้ฟังครับ

ปล ใครที่ถามเรื่องเล่นได้ไม่ได้ ผมสรุปให้นะ

ถ้าเกมที่ Region Free ซื้อ ผ่าน VPN เเล้ว เล่นได้ตลอดทั่วโลก

ถ้าเกมที่ Region block ซื้อ VPN เล่นก็ต้อง vpn ในกรณีที่เกมนั้นมี Steam Cloud ต้อง VPN ตลอดทั้งเกม

ก่อนตักสินใจซื้อให้เเน่ใจเถอะว่า เกมนั้น Region Free 100% ไม่งั้นลำบากครับ

ปล 2 ถ้าใครที่อยากซื้อเเต่คิดมากเรื่อง Region Block ลองถามจาก DKS ดู เพราะเกมเค้าไม่บลอค 100% เเละราคาไม่ต่างจากซื้อคีย์เองเเบบที่ จขกท เเนะนำ

ปล 3 ถ้าใครที่ไม่สน อย่างลองเสี่ยงดู ก็ซื้อได้เลย เพราะมันมีไม่กี่เกมหรอกที่บลอค ประมาณ 25%

1 รายที่โดนเเบนเพราะ VPN

http://forums.steampowered.com/forum....php?t=2109400

http://forums.steampowered.com/forum....php?t=2109302
                  Last edited by sleipnir; 19 Nov 2011, 13:37:52.

Comment

เอาบัตรไปยืนยันก่อนครับมันจะหักเงินจากบัตรก่อน
                    ให้ไปยืนยันที่เมนูไหนครับ

Comment

• ถึงว่าทำไมกระทู้ย๊าวยาวไวจัง อย่าไปเถียงกะมันเลยครับไอ้นี่มันเพี้ยน 555

Comment

• Originally posted by boyd_747 View Post
                        ถึงว่าทำไมกระทู้ย๊าวยาวไวจัง อย่าไปเถียงกะมันเลยครับไอ้นี่มันเพี้ยน 555
                        ถ้าไม่คิดจะเถียงกันด้วยข้อเท็จจรืง อย่าก่อดราม่าเลย อย่างน้ิอยที่ผมทำมีหลักฐานเเละข้อเท็จจริงตลอด ยังดีกว่าพวกสุมไฟชาวบ้านไปเรื่อยนะ

(อย่าลืมว่า ประเด้นที่ผมทัก จขกท ครั้งเเรกคือประเด้นที่ จขกท ไม่ได้เจียนไว้ว่า Activate เกม นิด region เสี่ยงต่อการโดนเเบน)

ส่วนการใช้ VPN นั้น ก็กำลังดำเนินเรื่องอยุ ไม่ได้สุมไฟชาวบ้านเล่นไปวันๆ
                        Last edited by sleipnir; 19 Nov 2011, 13:41:35.

Comment

• นอกเรื่องนิด

เห็นบอกว่ารัสเซียละเมิดลิขสิทธิ์พอๆกับบ้านเรา แต่ไหงเขามีเกมกล่องล็อคโซนราคาถูก ถูกจนเอามาขายแต่คีย์เป็นล่ำเป็นสัน

ไหงบ้านเราไม่มีแบบนี้มั่งหว่า lol

Comment

• คือผมคิดแบบนี้ไม่เข้าใจบ้างอย่างครับ ช่วยตอบผมทีคุณ Sleipnir

โดนแบนจากข้ามโซนเนี่ย สรุปคือมันก็คือของแท้ใช่ไหม?? แตกต่างจากเล่นของก๊อปแต่โดนแบนเหมือนกันใช่ป่ะ?? ต้องแยกจากกันนะ แท้แต่ RUS zone กับ COPY อันนี้คนล่ะเรื่อง

แล้ว %ของคนที่โดนทั้งหมด ทุกๆคนบนโลกที่เล่น RUS แล้วโดนแบน เมื่อเทียบกับคนที่เล่นก๊อปแล้วโดนแบนจากทุกๆคนบนโลกเช่นกัน อันไหนโดนเยอะกว่า??

ไม่ต้องพิมพ์ให้มากขอสั้นๆพอ ไม่ต้องเอาเรื่องระบบการทำงานของ Stream หรือ Origin โน้น นี่ นั้นมาอธิบายนะครับ ผมไม่ได้กวนนะแต่ผมเห็นคุณมีความรู้ค่อนข้างมากเลยถามเพราะผมไม่เข้าใจจุดนี้

Comment

• Originally posted by Sufad View Post
                              ให้ไปยืนยันที่เมนูไหนครับ
                              link a card ครับ

---------

ลูกค้าประจำสินะ สินะ

Comment

• อันนี้ถามคุณ sleipnir

ตรงไหนเขาบอกว่าrandom ban หรือ random check
                                https://support.steampowered.com/kb_...6869#whatisvac

Comment

Working...
                                X