Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยู่ด้วยตลอด...

คนที่ไม่จบไม่ใช่ใครครับ

มือที่ 3 4 5.... นี่แหละไม่หยุด

Comment

• Originally posted by schatten View Post
      http://forums.steampowered.com/forum....php?t=2109400

ลิงค์นี้ตั้งมาถามว่า ต่อ vpn us จาก eu แล้วซื้อเกมส์ มันจะเป็นการหาประโยชน์รึเปล่า
      เจ้าของกระทู้คิดว่ามันสมควรโดนแบน มอดอาสาฯ ก็มาตอบว่ามันไม่ใช่ความคิดที่ดีอย่าทำเลย

http://forums.steampowered.com/forum....php?t=2109302

ส่วนกระทู้นี้คนตั้งอยู่ในรัสเซียบอกกว่า ต้องการซื้อเกมส์ที่เป็น inter ver. ซึ่งบางเกมส์
      ในรัสเซียซื้อได้แต่ ver. รัสเซียแล้วยังบอกอีกว่าน่าจะทำเป็นตัวเลือก ใครจะซื้อ Inter(แพง)
      หรือจะซื้อ RU(ถูก)

ตกลงใครโดนแบน

แล้วประเด็นนี้หล่ะครับ ?

Comment

• สวัสดีทุกท่าน

ผมเห็นแล้วน่าเบื่อ มาดราม่ากันไม่รู้จบ หวังว่าขอความที่ผมจะกล่าว อาจจะทำให้ใครหลายคนกระจ่าง

สิ่งที่หลายคนถกเถียงกัน เรื่องแบนหรือไม่แบน ผมอาจจะช่วยให้หลายคนหายสงสัย
        Steam คือ ตัวแทนจำหน่ายเท่านั้น ไม่ได้เป็นบริษัท ที่ทำเกมส์ขึ้นมา ยกเว้น เกมส์ Valve
        ถามว่า Steam สามารถแบน CD-KEY ได้ไหม บอกได้คำเดียวว่า Steam ไม่มีสิทธิ์ที่จะแบน CD-KEY การแบน CD-KEY ขึ้นอยู่กับบริษัทที่ทำเกมส์นั้น เท่านั้น
        ถ้าเกิด Steam แบนขึ้นมา ความเสียหายตกอยู่ที่บริษัทเกมส์ Steam ถึงไม่มีสิทธิ์ใดๆทั้งสิ้น ขึ้นอยู่ว่า บริษัทเกมส์เองจะทำการลงมือเอง ซึ่งเคยเกิดขึ้นแล้ว ถ้าเกิดบริษัทเกมส์นั้นเกิดหมั่นไส้ ให้ทาง Steam Disable
        เกมส์ข้ามโซน ซึ่งเหตุการณ์ไม่พบบ่อยนัก
        ถามว่าแบนแอคเคาน์ได้ไหม เหตุการณ์นี้ไม่เคยเกิดขึ้น แม้สักครั้งเดียว มีเพียงแค่ แบนแต่ละเกมส์เท่านั้น เพราะทางสตรีมไม่เสี่ยงกับการที่โดนลูกค้าเล่นงานแน่นอน เช่น ลูกค้าท่านนึงเคยซื้อเกมส์ทางสตรีมมาแล้ว หลายแสนกว่าบาท
        ซื้อเกมส์ข้ามโซนเพียง 3-4 เกมส์ ถ้าเกิด Steam แบนแอคเคาน์ขึ้นมา ทางลูกค้า สามารถเรียกร้องค่าเสียหายได้เลย ซึ่งไม่เคยมีเหตุการณ์ที่จะแบนแอคเคาน์แน่นอน นอกจากจะแบนที่เกมส์ทำผิดกฏหรือฉ่อโกงเขามาเท่านั้น
        ถามว่าแล้วที่โดนแบนกัน เพราะอะไรบ้าง
        1.Hacker ใช้โปรแกรม หรือคอนโซลในการเล่น สตรีมมีสิทธิ์แบนทันที
        2.ซื้อเกมส์ข้ามโซน ซื้อเกมส์ข้ามโซนนี้หมายถึง การทำธุรกรรมการเงินซื้อเกมส์จากสตรีมจากโซนอื่น แต่ละโซนของสตรีมราคาจะแตกต่างกัน ไม่ว่าจะถูกกว่าหรือแพงกว่า เช่น บางคนได้หลอก ip เพื่อจะซื้อเกมส์อีกโซนนึง
        ที่ราคาถูกกว่าหรือเกมส์ที่ไม่มีในโซนบ้านเรา ซึ่งทางสตรีมสามารถเช็คได้ว่า บัตรของท่านหรือช่องทางชำระเงินมาจากประเทศอะไร ถ้าทางสตรีมมาเช็คภายหลังว่าทำการสั่งซื้อเกมส์ข้ามโซน สตรีมมีสิทธิ์แบนเกมส์นั้นทันทีหรือทำการถอดเกมส์ออกจากแอคเคาน์
        ซึ่งตัวผมเองเจอมาแล้ว 2 เกมส์ เกมส์ GTA IV และ Medel of honor ซื้อมาจากโซน USA ทางสตรีมเช็คภายหลัง ได้ทำการถอดเกมส์จากแอคเคาน์ทันที ตรงนี้ทางสตรีมมีสิทธิ์เต็มตัว เสียดายลบข้อความที่สตรีมส่งมาไปแล้ว (ต้องมีคนถามแน่ มาเกมส์ MOH โซนเราก็มีทำไมไม่ซื้อ บอกได้เลยว่า เกมส์ EA ที่ โซนUSA ถูกกว่าบ้านเราเยอะ)
        ถามว่าทำไมถึงแบนซื้อเกมส์ข้ามโซน : ก็คุณทำผิดกติกา เหมือนหลอกสตรีม คิดว่าสตรีมไม่ฉลาด บัตรคุณอยู่ประเทศไหน สตรีมทำไมจะไม่รู้ หรือช่องทางอื่นๆ แอคเคาน์คุณอยู่ประเทศไหนสตรีมทำไมถึงไม่รู้
        3.CD-KEY ได้มาอย่างไม่ถูกต้อง แฮคมา ขโมยมา ยักยอกมา ฉ่อโกงมา สตรีมตรวจสอบภายหลังใครใช้งาน CD-KEY ไ ก็แค่เพียงถอดเกมส์ออกเท่านั้น ไม่ถึงขั้นแบนแอคเคาน์

แต่ละพื้นที่ Steam ทำงานเหมือนกัน แต่แบ่งกันเป็นโซน เหมือนบ้านเราก็คือ มาเลเซีย สิงคโปร์และไทย เมื่อท่านซื้อเกมส์หรือ CD-KEY จากไทย ก็จะโหลดเกมส์จากเซิฟเวอร์โซนสตรีมไทย ถ้าท่านไปซื้อเกมส์จากรัสเซีย ท่านก็จะโหลดตัวเกมส์จากServerโซนรัสเซียหรือโซน CIS (รัสเซีย ยูเครน และอื่นๆ)
        ซึ่งทางโซนรัสเซียก็จะกำหนดไว้ว่า ตัวเกมส์ไหนจำกัด ภาษาอะไร

สรุปคือ ว่ามีความเสี่ยงไหม : มีความเสี่ยงตรงที่ว่า ทางบริษัทเกมส์นั้นๆ จะจัดการกับทาง CD-KEY บ้านเขาอย่างไร ซึ่งตรงนี้สตรีมรับผิดชอบแค่ตัวแทนเท่านั้นหรือเป็นทางเลือกของชาวเกมส์เมอร์ในแนว Commulity ให้กับชาวเกมส์เมอร์ การจัดการขึ้นอยู่บริษัทเกมส์ไม่ใช่สตรีม
        ความเสี่ยงก็มีสูง เกิดคุณซื้อมา 3-7 วันแรก เป็นภาษาอังกฤษ บริษัทเกมส์เกิดหมั่นไส้ขึ้นมา ปล่อยแค่ภาษารัสเซีย ก็จบเฮ ซึ่งมีมาแล้ว หรือ บริษัทเกิดหมั่นไส้ขึ้นมา บอกให้ Disable โซนอื่นๆ ให้เล่นได้เฉพาะรัสเซีย ก็จบเฮ ได้ต่อ VPN ตลอดชาติเล่นแบบแลคๆไป ซึ่งเคยเกิดขึ้นมาแล้ว
        แต่ทุกวันนี้ Steam ก็ทราบดีว่า มีการซื้อ CD-KEY ข้ามโซนเกิดขึ้นอยู่แล้ว บ้านเรายังรู้ทั่วบ้านทั่วเมือง ทำไมสตรีมจะไม่รู้ แต่สตรีมทำอะไรไม่ได้ อยู่ที่ตัวบริษัทเกมส์เอง ผมจะบอกได้ว่า สิ่งที่ จขกท บอกว่าเล่นได้ทุกเกมส์ ยกเว้นเกมส์ Skyrim ผมขอเถียงนะ มันมีหลายเกมส์นะครับที่เหมือน Skyrim และยิ่งกว่า Skyrim ก็มี ยังไงก็ซื้อกันระมัดระวัง
        ถ้าถามว่าผมคือใคร ผมเป็นขาย CD-KEY เอง แต่ไม่ได้ขายในเมืองไทย กระผมขายให้กับทางต่างประเทศอย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับทางไทยแต่อย่างใด และไม่ได้อยู่ในไทย แค่มาเห็นแล้วเบื่อเลยออกมาพูด

เรื่องแบนหรือไม่แบน การสั่งซื้อเกมส์จากสตรีมข้ามโซนหรือGIFT ราคาถูก ที่กำลังยอดฮิตช่วงนี้ มีความเสี่ยงมากกว่า CD-KEY ข้ามโซนหลายร้อยเท่า อยู่ที่คุณแล้วหละ ว่าคุณจะเลือกแบบไหนกัน

หวังว่าจะกระจ่างกันบ้างนะครับ
        สวัสดี
        Last edited by Ooppaweang; 20 Nov 2011, 03:33:55.

Comment

• พิมมาตั้งยาว

เสียดาย ข้อมูลผิดหมดเลนครับ - -

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
            พิมมาตั้งยาว

เสียดาย ข้อมูลผิดหมดเลนครับ - -
            ไอส่วนไหนที่ผิด ก็ชี้แจงดิ อยู่ๆไปว่าเขาข้อมูลผิด แต่ไม่บอกว่าผิดยังไงส่วนไหน นี่ออกแนว.... แล้วนะ

Originally posted by angelshot View Post
            แล้วตกลงมันมีคนโดนแบนรึยัง

เห็นแต่บอกว่า "เขาเล่าว่า" เขาที่นั่นมันคือใคร - -"

Comment

• ผมว่า มันกระทู้นี้มันควรจะจบตั้งแต่หน้า 5 แล้วละ

Comment

• Originally posted by Ooppaweang View Post
                สวัสดีทุกท่าน

ผมเห็นแล้วน่าเบื่อ มาดราม่ากันไม่รู้จบ หวังว่าขอความที่ผมจะกล่าว อาจจะทำให้ใครหลายคนกระจ่าง
                .
                .
                .
                หวังว่าจะกระจ่างกันบ้างนะครับ
                สวัสดี
                ขี้เกียดอ่านครับ เรื่องมันจบไปนานแล้ว
                มาช้าไปไหมครับ
                ทุกคนเขาเข้าใจกันตั้งนานแล้ว ท่านไม่ต้องมาสรุปจุดไฟไรแล้วครับ
                ====================================================================

ใครโพสเรื่องแบนไม่แบน ผิดไม่ผิด ต่อจากเรพผม ให้บ้านน้ำท้วมพอน้ำลดบ้านไฟไหม้
                ..................................จบได้แล้ว......................................

ถามเอาแค่ว่าซื้อเกมส์นี้ดีไหม เท่าไร เอคทีฟยังไง VPNไหม พอ
                ====================================================================
                Last edited by gamem13; 20 Nov 2011, 13:39:59.

Comment

• Originally posted by gamem13 View Post
                  ขี้เกียดอ่านครับ เรื่องมันจบไปนานแล้ว
                  มาช้าไปไหมครับ
                  ทุกคนเขาเข้าใจกันตั้งนานแล้ว ท่านไม่ต้องมาสรุปจุดไฟไรแล้วครับ
                  สวัสดีครับ
                  บังเอิญว่า ผ่านมา แล้วมันขัดตา เห็นแล้วอดไม่ไหว สิ่งที่ผมกล่าวออกไปใช่ว่าจะไม่มีประโยชน์ต่อหลายๆคน ไม่ได้บอกเป็ยรายบุคคลครับ
                  จะแบนยังไงหรือไม่ยังไง ผมคงไม่พูดแล้วหละครับ เพราะได้พูดออกไปแล้ว ยังไงก็ขอโทษท่านด้วยหละกันที่ทำให้รำคาญใจ
                  ถึงขั้นแช่งบ้านคนอื่นไฟไหม้

หวังว่าร้าน Keytook คงสบายดีนะครับ

Comment

• โดนเปิดเผยช่องทางทำมาหากินแล้วออกมาดิ้นกันใหญ่
                    ปล. เค้าไม่เกี่ยวน่ะ

Comment

• Originally posted by Ooppaweang View Post
                      สวัสดีครับ
                      บังเอิญว่า ผ่านมา แล้วมันขัดตา เห็นแล้วอดไม่ไหว สิ่งที่ผมกล่าวออกไปใช่ว่าจะไม่มีประโยชน์ต่อหลายๆคน ไม่ได้บอกเป็ยรายบุคคลครับ
                      จะแบนยังไงหรือไม่ยังไง ผมคงไม่พูดแล้วหละครับ เพราะได้พูดออกไปแล้ว ยังไงก็ขอโทษท่านด้วยหละกันที่ทำให้รำคาญใจ
                      ถึงขั้นแช่งบ้านคนอื่นไฟไหม้

หวังว่าร้าน Keytook คงสบายดีนะครับ
                      สวัสดีครับคุณผู้หวังดี ขอบคุณท่านอีกครั้งจากใจจริงนะครับที่อุสานำคำเตือนส่งemailมาเตือนถึง 2ฉบับ พร้อมหลักฐาน ตอนนี้ก็ยังอยู่ดีกินดีครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ ถ้าไม่ได้ท่านผมคงจะตกที่นั้งลำบากอยู่ก็ได้ ขอบคุณครับ
                      Last edited by Dukkiclub; 20 Nov 2011, 15:08:11.

Comment

• Originally posted by angelshot View Post
                        ไอส่วนไหนที่ผิด ก็ชี้แจงดิ อยู่ๆไปว่าเขาข้อมูลผิด แต่ไม่บอกว่าผิดยังไงส่วนไหน นี่ออกแนว.... แล้วนะ
                        ขอโทษที แต่ไอที่ผิดน่ะ ชี้แจงไปหมดเปลือกหน้าก่อนแล้ว

ไอที่คุณโควตมาถามผม ผมก็ตอบไปสามรอบแล้ว หัดเบิ่งตาอ่านซะบ้างเถอะ อย่าเอาแต่ถาม ขยันโควตมาถามจริงๆ พอตอบไป ไม่ยักกะอ่านกัน แล้วจะถามหาพระแสงอะไร ออกแนว . . . แล้วนะ

Originally posted by devilnat View Post
                        โดนเปิดเผยช่องทางทำมาหากินแล้วออกมาดิ้นกันใหญ่
                        ปล. เค้าไม่เกี่ยวน่ะ
                        งง มาจากไหนเนี่ย. ผมเป็นนักเรียนครับ ไม่ใช่พ่อค้าขายคีย์

คุยกันมาทั้งกระทู้มีพ่อค้าขายคีย์คนเดียวคือคุณ DKS ที่ตอบไปข้แความเดียวในหน้าแรก

ข้อความที่เหมาคนที่ไม่เห็นด้วยเป็นพ่อค้าขายคีนี่เกรียนมากนะครับ
                        Last edited by sleipnir; 20 Nov 2011, 17:02:33.

Comment

• นาย sleipnir นี้จะร้อนตัวทำไม ยังไม่มีใครซะคนว่านายเลย lol

Comment

• ได้ความรู้เยอะเลย เพิ่งสมัคร ID steam ด้วย อิอิ

Comment

• Originally posted by drgozy1234 View Post
                              นาย sleipnir นี้จะร้อนตัวทำไม ยังไม่มีใครซะคนว่านายเลย lol

[ATTACH=CONFIG]1446199[/ATTACH]
                              Quote ข้อความผมไปเเล้วตอบกลับมานี่ไม่ได้หมายถึงผมคงหมายถึงหมาที่อื่นมั้ง

อย่าเกรียนนอกเรื่องกระทู้เลย

ทำเป็นเขียนว่า Don't Feed Trolls เข้าใจควาหมายของ Trolls รึปล่าวเถอะ ใช้ไปเรื่อย เหมือนจะเข้าใจศัพท์ดราม่านะ เเต่ไม่ใช่ กรรมจริงๆ

Comment

• แหงะ แหงะ ขึ้นหรอจ้ะ หรอจ้ะ

ผมยังไม่ได้ว่านายเลย lol รู้ความหมายของ Troll หรอช่วยบอกหน่อยคืออะไร ผมไม่รู้อะ
                                ถ้านายรู้ว่าไม่ใช่ Troll ก็อย่าร้อนนะ อิอิบาน

Comment

Working...
                                X