Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านแล้ว ดูปัญญาอ่อนครับ ไปซื้อเกมส์อะไรมาเล่น อ่านไม่ครบ ทำไม่เป็น อ่อนศึกษา บ่นเป็นเด็กเลย (อายุไม่ใช่น้อยแล้วนะ จะ 27 แล้วนะคุณ)

ผมก็เล่นทั้ง MW2 MW3 BF3 รัสเซีย ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย VPN ไม่เห็นต้องต่อ ต่อก็ไม่ใช้ปัญหา

อีกเรื่องที่สงสัยครับ คุณ Cityhuntor บอกเสียเงินไปเยอะเนี่ย หมดไปกับแค่เกมนี้หรือเปล่าครับหรือเกมอื่นด้วย เพราะของแท้มัน 9.99$ ผมเลยอยากรู้ ว่าแค่คีย์มันราคาเท่าไหร่ที่คุณบอกว่าเสียเยอะ
    อ่านดูแล้วมามั่วๆดิสเครดิตชัวๆ พูดให้ดูเกินจริง
    Last edited by gamem13; 17 Nov 2011, 22:14:42.

Comment

เห็นอยู่ๆโผล่มาหลายหน้า ว่าแล้วว่าดราม่าแน่ๆ

Comment

Originally posted by Cityhuntor View Post
        โอเคผมเข้าใจหละ สรุปให้ผมต่อ VPN โหลด และเล่นเกมส์ด้วย งั้นไม่เอาหละ ผมจบหละแค่นี้
        ผมไม่เอาดีกว่า ไม่สบายใจในการเล่น ต่อ VPN ตลอด งั้นตามสบายเลย

ผมบอกก่อนหน้านี้ไว้แล้ว ว่าอยากเล่นโดยไม่ใช้ VPN มันไม่สบายใจครับ
        VPN เป็นเหตุ

Originally posted by naja View Post
        happy ending

Comment

ผมขอสอบถามหน่อยคับ ว่าถ้าเราซื้อ คีย์จากรัสเซียแล้วเกมส์จะเป็นภาษาอะไรคับ
          พอดีผมไม่เคยซื้อคีย์เลยคับ ซื้อแต่เกมส์ลดราคาในสตรีม เห็นแล้วหน้าสนใจมากคับ
          ขอบคุณ มากคับ

Comment

สนใจเกมส์ไหนโพสชื่อทิ้งไว้ ในนี้สิครับ ผมหรือคนอื่นๆอาจจะมาตอบได้ครับ ว่าเกมส์ไหน อังกฤษ เกมส์ไหน ต้องลงแพท
            Last edited by tonychoper; 17 Nov 2011, 22:47:31.

Comment

เดี๋ยวไป เรียก จ่า พิชิตมาก่อนครับ
              จะเอาไปลงดราม่า

Comment

เอาแล้วไงเมื่อคืนหน้าไม่ค่อยวิ่งกลับมาอีกทีจะขึ้นหน้า 5 ว่าแล้วต้องมีดราม่า

ตกลงใครแพ้จะกราบกันเหมือนที่ท้าไหมครับเนี่ย ผมต้มน้ำรอชมแล้ว

Comment

ซื้อคีย์โซนไหน ก็ภาษาโซนนั่นครับ

แต่บางเกมส์ยังเกมส์ดังๆจะมีคนคิดวิธีแก้ให้เป็น ENG ให้ครับ ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องยากก็แค่เอาไฟล์บางไฟล์จากเกมส์นั่นๆที่เป็น eng มาทับ

ถ้าเกมส์ไม่ดังก็หาทำเอาเองยากหน่อย แต่ ถ้าจะเอา MW3 มันมีให้เปลี่ยนในตัวเลือกเลย BF3 ต้องโหลดไฟล์มาทับครับ

Comment

ไม่ต้อง ลงดราม่าหรอกครับไม่ถึงขนาดนั้น 555+กลัวดัง

Comment

ขอชื่นชมคุณ Cityhuntor ครับ ลงทุนสมัครใหม่มาให้ความบันเทิงแก่สมาชิกท่านอื่นครับ

Comment

Originally posted by tonychoper View Post
                        ส่วนใหญ่ร้านขายkey ในไทยก็มาจากรัสเซียหมดนั้นแหละครับผมว่า เกมส์ไหนเขามีขายถูก ก็แสดงว่าเราก็หาซื้อได้ในราคาทุนมาเล่นได้เหมือนกัน ใช่ว่าถ้าซื้อซื้อkey มาจากร้านขายkey พอเราโดนแบนเขาจะแถมkeyให้ใหม่อย่างงั้น

ว่าแต่ขอข้อมูลเรื่องโดนแบน เพราะใช้key ต่างประเทศหน่อยครับพอดีหาในgoogleแล้วไม่เจอ

เข้าใจอะไรผิดรึปล่าวครับ

ผมหมายถึง ถ้าคุณซื้อากร้านขายคคีน่ะ ไม่มีปัญหาหรอก เพราะเค้ารู้ว่าเกมไหนลอคโซนไม่ลอค

เเต่ที่ จขกท เอามาให้คือซื้อเองได้เสรี คนซื้อ90 % ไม่รู้หรอกว่าเกมนี้ลอคไม่ลอค

เกิดไปซ์้อเกมเช่น Skyrim ซื้อได้ครับ Activate ได้ด้วยครับ

เเต่เข้าเกมไม่ได้ ต้องลอคอินจากรัสเซียเท่านั้น

อีกปัญหาหนึ่งคือ ถ้าเค้ารู้ว่าคุณซื้อข้ามโซนเเล้วโดนเเบนน่ะ ครั้งเเรกอาจเเบนเกมเดียว เเต่ครั้งถัดมา เเบนยกเเอคเค้านะครับ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post

เข้าใจอะไรผิดรึปล่าวครับ

ผมหมายถึง ถ้าคุณซื้อากร้านขายคคีน่ะ ไม่มีปัญหาหรอก เพราะเค้ารู้ว่าเกมไหนลอคโซนไม่ลอค

เเต่ที่ จขกท เอามาให้คือซื้อเองได้เสรี คนซื้อ90 % ไม่รู้หรอกว่าเกมนี้ลอคไม่ลอค

เกิดไปซ์้อเกมเช่น Skyrim ซื้อได้ครับ Activate ได้ด้วยครับ

เเต่เข้าเกมไม่ได้ ต้องลอคอินจากรัสเซียเท่านั้น

อีกปัญหาหนึ่งคือ ถ้าเค้ารู้ว่าคุณซื้อข้ามโซนเเล้วโดนเเบนน่ะ ครั้งเเรกอาจเเบนเกมเดียว เเต่ครั้งถัดมา เเบนยกเเอคเค้านะครับ
                          อันนี้เข้าใจครับถึงอยากให้ศึกษาให้ดีก่อนจะซื้อ

ส่วนskyrim นั้น เข้าไม่ต้องต่อvpn ก็ได้ครับ เข้าทางexe ตรงfolder โดยตรง ไม่มีปัญหาครับ

http://www.cjs-cdkeys.com/products/T...-Key-Scan.html

สนใจมีคำถามเกมส์ไหนเพิ่มเติมผมจะอธิบายให้ครับ แต่ผมไม่ใช่ว่ารู้ทั้งหมดทุกอย่างในโลก ดังนั้นตอบได้เท่าที่ตัวเองรู้

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tonychoper View Post
                            สมัครใหม่ แถมหลักฐานก็ไม่มี ซื้อเกมส์ไหนมาครับบอกเล่น ไม่ได้

หัวกระทู้ก็เขียนภาษาไทยก็ชัดแล้วนะ

วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

ส่วนเรื่องราคาไม่ต่าง เอาbf3 ไปวัดดูละกัน bfbc:2 nfs:run เกมส์ดังๆไม่ต้องใช่vpn รีดีมด้วยซ้ำ bf3ก็แค่ลงแพท หรือลงเกมส์ทางตัวdvd eng แค่นั้นเอง
                            คิดเรา โตขนาดทำธุรกรรมทางธนาคาร มีเคดิต เข้าเว็บนอก ของง่ายๆทำเป็นยาก จะซื้ออะไรก็ไม่รู้จักศึกษา เอาแต่ซื้อๆ
                            อันนี้เขาไม่ใช่คิดว่าสมองคิดแล้วครับ

steam และ origin แทบไม่มีเกมส์ไหน ที่เล่นไม่ได้ยกเว้น the elder scrolls v skyrim ที่ใช้ vpnรัสเซียต่อในการเล่นทุกครั้งหรือ วิธีแก้
                            แค่เข้าไปกดเข้าเกมส์ทาง exe ในfolder เกมส์โดยตรงแค่นั้น
                            เเน่ใจหรอว่ามีไม่กี่เกม เกมในรัสเซียมันลดราคาขายถูก ราวๅ 30% จะเป็นเกมลอคโซน

เเค่คนเดือดร้อน 30% ก็มากพอที่จะบอกกล่าวกันเเล้ว

เช่นบางประเทศ L4D ก็ลอคโซน ทั้งๆที่ของไทยไม่ได้ลอค

อย่าเอาของไทยไปเทียบครับ
                            Last edited by sleipnir; 17 Nov 2011, 23:07:45.

Comment

ดีนะคนบอร์ดนี้ไม่ค่อยทวง ของที่้ท้าไว้

Comment

ผมไม่ได้เอาไรจริงจังหรอกครับ ช่วยได้ก็ช่วย ช่วยไม่ได้ก็ขอโทษด้วย ส่วน เรื่องเกมส์ที่เขาซื้อมามันเก่ามากๆ 5ปีที่แล้วผมก็ไม่รู้ว่าจะซื้อมาเล่นกับใครยังไง

Comment

Working...
                                X