Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะไม่โดนเเบน คือ คุณต้องซื้อเกมรัสเซีย แอคติเวทเกมจากประเทศรัสเซีย เเละโหลดจาไหนในโลกก็ได้ ถ้าแอคติเวทที่ไทย ผิดกฎนะครับ โดนเเบนได้ตลอดเวลา

คนที่บอกว่า โดนเเบน พ่อค้าเค้าก็เอาเกมใหม่ให้

ผมขอบอกว่า หลังจากคุณโดนเเบนไปหนึ่งเกม status ของเเอคเค้าคุณจะถูกยกระดับเป็น จับตามอง ระบบจะรันการตรวจจับบ่อยกว่าคนอื่น

ถ้าพ่อค้าเอาลิ้งมาเเอคติเวทเกมให้คุณ เเล้วระบบตรวจเจอรอบสอง (ทั้งๆที่ระบบตรวเราบ่อยขึ้นอยุเเล้ว)

ทีนี้โดนเเบนยาวทั้งเเอคเค้านะครับ

มีอีกวิธีคือให้พ่อค้าที่รัสเซีย เเอคติเวทเกมให้

---------------------

เท่าที่ผมอ่านภาษาไทยที่คุณพูดมา ผมเข้าใจว่าคุณจะบอกผมว่า ถ้าไม่ให้โดนแบน ผมต้องแอคติเวทจากรัสเซีย และโหลดจากไหนในโลกก็ได้
    ซึ่งผมอ่านแล้วมาตอบคุณว่า ถ้าผมต่อ vpn เป็นรัสเซีย มันจะต่างกับวิธี ให้พ่อค้าที่อยู่รัสเซียหรือ คุณบินไปactive ในรัสเซียตรงไหน
    ผมactivate เองเป็นip รัสเซีย แล้วดาวโหลดจากที่ไหนในโลกก็ได้ ผมจะไม่โดนแบนหรือ ???? ถ้าคุณบอกkey ru ผิดมีสิทธิ์โดนแบนถ้าโดนจับได้ งั้นมันจะต่างไรกับกับวิธี ที่คุณพูดมาละครับ

ตรงนี้ผมอ่านภาษาไทยไม่ดีไปคนเดียว หรือผมเรียนมาน้อยเข้าใจแบบผิดๆหรือครับ

แล้วที่คุณพูดว่าเล่นเกมส์ เถื่อนโดนแบน ก็ขึ้นชื่อว่าเถื่อน ยังไงก็ต้องโดนถ้าจับได้ แล้วมันผิดตรงไหนที่steamแบนเขาย้อนหลังเพราะเคยเล่นเกมส์เถื่อน <<<<<< ก็เเล้วบอกตรงไหนว่าไม่ผผิด ที่พูดขึ้นมาเพราะผมอธิบายเรื่อง Steam เเบนย้อนหลังอยู่ เเล้วมีนมีกรณีเกิดขึ้นจริงกับคนเเถวนี่ ผมเลยยกเรื่องนี่มาพูด

ผมไม่ได้บอกซักคำว่าเล่นเกมเถื่อนไม่ผิด

ผมว่าคุณไปเรียนการอ่านจับประเด็นมาใหม่ในวิชาภาษาไทยก่อนเถอะครับ
    ----------------------------------------------------------
    ผมก็พูดเรื่องการแบนย้อนหลังอยู่ไงครับถึงได้ถามว่า แล้วมันผิดแปลกไปตรงไหน ใครเขาก็รู้เล่นเกมส์เถื่อนก็ต้องโดน ไม่ได้พูดนะว่าระบบแบนย้อนหลังไม่มี ผม แค่บอกคุณเฉยๆว่า ขึ้นชื่อว่าเล่นเกมส์เถื่อนยังไงมันก็คือเถื่อนอะ ผิดอยู่ดี แค่นั้นเอง
    ------------------------
    เกมที่เป็นคี US มันจะเขียนว่า This product is available worldwide ครับ น้านเเหละคือคี US ขายได้ทั่วโลก เเต่คีรัสเซียมันไม่ใช่ โอเคมั้ยครับ

----------------------------------
    เขียนภาษาไทยให้ถูกก่อนดีไหม ถ้าเขียนผิดแบบว่าไม่ได้เชค์ผมจะไม่ว่าเลย น้านเเหละ (นั่นแหละ) คี(คีย์) ด่าเรื่องภาษาไทยกับผมทำไมไม่ทำให้มันถูกต้องทุกอย่างละครับ

----

รัสเซียไม่ล็อกโซนก็มีครับ
    เช่น saints row 3 สามารถ activate ได้เลย

ปล.ผมไม่ได้เก่งภาษาไทยขนาดได้โล ครับผมมีiQไม่เยอะ ด้วย แต่ผมแค่อยาก แชร์สิ่งที่ผมเจอเท่านั้นเองครับ

Comment

• เด๋วผมเขียนคำเตือนโชว์ในrepแรกเลยครับ

Comment

• ----------------------------------
        เขียนภาษาไทยให้ถูกก่อนดีไหม ถ้าเขียนผิดแบบว่าไม่ได้เชค์ผมจะไม่ว่าเลย น้านเเหละ (นั่นแหละ) คี(คีย์) ด่าเรื่องภาษาไทยกับผมทำไมไม่ทำให้มันถูกต้องทุกอย่างละครับ<<<<<< ประเด็นเดิมๆ ผมให้คุณไปฝึกอ่านจับใจความใหม่

เเต่ไอประเด็นที่คุณยกมาว่าผมมันคือประเด็นภาษา อินเตอเนท ถ้ารับไม่ได้ก็ไปเขียนจดหมายทางการเเล้วส่งมาหาผมซะนะครับ

ผมถึงบอกให้คุณไปจับประเด็นใหม่เถอะ ไอเราพูดเรื่องการจับใจความ ดันถามกลับมาเรื่องการสะกดคำ

รัสเซียไม่ล็อกโซนก็มีครับ
        เช่น saints row 3 สามารถ activate ได้เลย <<<<<ผมก็ไม่ได้บอกว่าไม่มี ผมบอกเเต่เเรกเเล้วว่า บางเกม 30% เเต่ 30% ก็พอเเล้วที่จะต้องเตือนคนทั่วไป ผมว่าผมพูดยังงี้นะ

ผมก็พูดเรื่องการแบนย้อนหลังอยู่ไงครับถึงได้ถามว่า แล้วมันผิดแปลกไปตรงไหน ใครเขาก็รู้เล่นเกมส์เถื่อนก็ต้องโดน ไม่ได้พูดนะว่าระบบแบนย้อนหลังไม่มี ผม แค่บอกคุณเฉยๆว่า ขึ้นชื่อว่าเล่นเกมส์เถื่อนยังไงมันก็คือเถื่อนอะ ผิดอยู่ดี แค่นั้นเอง <<<<< กำ ไม่ไหวจะเคลีย พเเล้อวอันนี้ พูดคนละประเด็นเเล้ว

ผมจะสื่อว่า สตีมเนี่ยมันเเบนย้อนหลังได้นะ เเต่คุณกลับตอบผมว่า ก็เล่นเกมเถื่อน คนๆนั้นทำผิดจริงๆ กำ

วิธีต่อ vpn มีคนทำเเล้วโดนเเบนมาเเล้วครับ (ผมเองยังเคยทำ นานมาเเล้วเพื่อซื้อ Rockstar Collection ราคา 20$ )ถ้าถามลึกถึงรายละเอียด ผมบอกเลยว่า ผมไม่รู้ครับ เเต่ถ้าถามว่ามีคนโดนเเบนมั้ย มีครับ ตอนนันเลยด้วย(สตีมซัมเมอเซลเมื่อปีใหม่ที่ผ่านมา)

ปล.ผมไม่ได้เก่งภาษาไทยขนาดได้โล ครับผมมีiQไม่เยอะ ด้วย แต่ผมแค่อยาก แชร์สิ่งที่ผมเจอเท่านั้นเองครับ <<<< ก็นั่นเเหละ !!!!!!

ผมก็เป็นเเบบคุณเนี่ยเเหละครับ เอาประสบการด้านเเย่ๆมาโพสเเชร์ให้ชาวบ้านเค้าฟังบ้าง เห้นมีเเต่คนอวย

ผมยังงงๆเลยว่าคุณจะมานั่งเถียงกับผมเอาโล่อะไร เเรกมาผมไม่ได้ด่าอะไรใครเลย โดน qoute ไปเสียดสีก็มี ก็ยังงงๆอยู่เนี่ย

Comment

• เท่าที่อ่านดูทั้งหมดมีผู้ที่เสียประโยชน์ผู้เดียวคือพ่อค้าที่ทำตัวเป็นพ่อค้าคนกลางแล้วพยายามมาพูดนู่นพูดนี่ว่าของตัวเองโซน US EU ปลอดภัยแบบ RU ไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ ผมก็ไม่เห็นว่าเจ้าของกระทู้จะได้อะไรแค่แนะนำไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร ทำไมถึงกลายเป็นดราม่าไปได้ ก็แค่บอกว่ามีความเสี่ยงเท่านั้นก็จบ นอกจากจะพยายามพูดว่าอันนี้ไม่ดีเพราะตัวเองเสียประโยชน์อะไรบางอย่างก็เท่านั้นจากที่ผมอ่าน ส่วนตัวผมไม่ได้เคยซื้อจากทางเวปนะเป็นคนกลางสุดๆ ปกติก็ซื้อแต่ร้านzestกะโหลดบิทเอาก็เท่านั้น

Comment

• ผมว่าsleipnir ก็มีเหตุผลนะมีความเสี่ยงสูงนะ เท่าที่อ่านแล้ว เขาก็มาแนะนำให้คิดด้วยหลายแหง่มุม
            ยังไง จขกท. ก็ใจเย็นๆบ้างก็ดีนะ ทุกคนเข้าใจความหวังดีของท่าน แต่ตัวท่านเองมาโพสลักษณะแบบนี้ ตัวท่านเองยังไม่มั่นใจเลย ว่าเกมส์ไหนเล่นหรือไม่ได้
            คนอื่นอยู่ๆอยากเล่นเกมส์นี้ขึ้นม ซื้อแล้วเล่นไม่ได้ ก็เสียเงินป่าวๆ แล้วไปว่าเขาอีกไม่มีสมอง สักแต่ซื้อ เป็นใครก็เสียอารมณ์ครับ คีย์ไม่ใช่ถูกแค่บาทสองบาท
            แต่เท่าที่อ่านคนที่แย้งนิดแย้งหน่อยขึ้นมา คุณก็คิดว่าเป็นพ่อค้าขายคีย์ในไทยสะหมดเลย ลักษณะคล้ายแบบว่าที่ตั้งกระทู้นี้เพื่อทำลายกลั่นแกล้งพ่อค้าขายคีย์ในไทย
            พฤติกรรมมันบ่งบอกเลย ว่ารวมหัวกันกลั่นแกล้ง แต่ก็เอาเถอะมันไม่เรื่องของผม ผมว่าพ่อค้าคงไม่ได้คิดไรมากหรอก เพราะเขาคงรู้อยู่แก่ใจแหละว่าอะไรคืออะไร เขาทำงานเป็นมืออาชีพ เขารู้หลักการของเขา
            พอดีไปเจอใน Facebook ในกรุ๊ปนึง เห็นพ่อค้าท่านนึงมาโพสไว้ ก็เก็บมาฝากหละกันครับ
            แค่แวบมาเตือนนิดหน่อย มันไม่ใช่ทุกเกมส์ที่จะเล่นได้นะครับ ซื้อแล้วเล่นไม่ได้กัน แล้วมาโทษกันก็ไม่ดีนะครับ ตั้งแต่ตั้งกระทู้ใน OCZ ขึ้นมา ผมเจอมา 3-4 รายแล้ว ไม่รู้ซื้อคีย์มาจากไหนแล้วเล่นไม่ได้ แล้วจะผม Activate คีย์ให้ ผมบอกได้เลยผมไม่รับทำให้ครับ ตัดสินใจซื้อแล้ว ควรศึกษากันก่อนหละกัน สุ่มสี่สุ่มห้าซื้อมา แล้วมาโยนให้Seller ในไทย ผมบอกแค่นี้แหละครับ ^^

เขาก็ไม่ได้สะทบสะต้านหรือต่อต้านพวกคุณแต่อย่างใด เขายังให้คำแนะนำพวกคุณด้วยซ้ำไป แต่แต่พวกท่านสิกลั้นแกล้งและพูดลับหลังว่าเขาไม่ดีอย่างงั้นอย่างงี้

เป็นอันว่า ผมขอไม่ยุ่งเกี่ยวเรื่องนี้ละกัน ผมฝากมาบอกแค่นี้แหละ เห็นดราม่ากันมานาน ก็อดไม่ไหวที่จะออกมาพูด

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
              ถ้าจะไม่โดนเเบน คือ คุณต้องซื้อเกมรัสเซีย แอคติเวทเกมจากประเทศรัสเซีย เเละโหลดจาไหนในโลกก็ได้ ถ้าแอคติเวทที่ไทย ผิดกฎนะครับ โดนเเบนได้ตลอดเวลา
              ผมสงสัยตรงนี้ครับ

ถ้าเราต่อ VPN แล้ว activate คีย์
              มันจะรู้ว่าเรา activate จากไทยเหรอครับ

ถ้ารู้ ผมอยากรู้ว่า มันรู้ได้ไง
              ถ้าไม่รู้ ผมสงสัยว่า แล้วจะเสี่ยงไปให้พ่อค้ารัสเซียมัน activate ให้ เพื่ออะไร

Comment

• ตอนนี้ผมก็อัพเดทคำเตือนไปแล้วถ้าต้องการให้แก้ตรงไหนก็บอกได้แล้วกันครับจะแก้ให้ครับ ส่วนที่แนะนำนี้ ใครจะนำไปซื้อหรืออ่านผ่านๆแล้วแต่คนที่เข้ามาอ่านแล้วกันครับ ผมแค่มาแนะนำเฉยๆ ซึ่งผมก็พูดหลายครั้งแล้ว จะซื้อหรือไม่นั้นก็แล้วแต่ตัวท่านเอง ผมแค่มาแนะนำทางเลือกเฉยๆ

สิ่งที่ผมอยากจะพูดคือ ทางเลือกมันไม่ได้มีทางเดียว ครับ ถ้าท่านศึกษาสักนิด ท่านอาจจะลดค่าใช้จ่ายได้เยอะเท่านั้นเอง

ผมขอยกตัวอย่างนะครับ bf3 วันออกใหม่ๆ ชุดธรรมดา 499 ติดภาษีซื้อผ่านบัตรไม่เกิน 520 ประหยัดเงินไปได้อีกเยอะ หากท่านมีเพื่อนฝูงชอบซื้อเกมส์ถูกๆ
                ท่านจะประหยัดเงินได้อีกเยอะ แค่เสียเวลาหาความรู้ว่าเกมส์นั้น มันเล่นได้ไหม ติดโซนหรือป่าว วันแรกๆที่เกมส์ออกอย่าไปเร่งรีบซื้อครับ
                รอสักพักไม่นานดูความแน่ใจ รับรองมันจะได้ของถูก มาเล่นอย่างแน่นอน
                ไม่ต้องห่วงครับ เว็บที่ผมโพสไปนั้น มันมีเกมส์ที่ซื้อได้หลายเกมส์

ตัวผมเองนั้น ไม่อยากมีดราม่าอะไรหรอกครับ
                ผมแค่ไม่ชอบที่ใครมาโวยวาย โทษนั้น โทษนี้ พอจะช่วย บอกไม่ต้อง ตอนแรกถามชื่อเกมส์ก็ไม่บอก
                แล้วเกมส์นั้นไม่มีขายในร้านที่ผมแนะนำด้วยซ้ำ เป็นเกมส์เก่า จากไหนก็ไม่รู้

ดังนั้นแนะนำนิดเดียวจะทำอะไรศึกษาสักนิด ข้อมูลมันมี ทางเลือกมันก็มี แล้วคุณจะได้ในสิ่งที่คุณต้องการ
                หากท่านกลัวโดนแบน 1 id = 1 เกมส์ ก็เป็นทางเลือกอีกทาง

(ส่วนตัวผมเอง ไม่เคยคิดกลัวเรื่องเกมส์ข้ามโซน ) ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมหวังว่าคงไม่มีดราม่าอะไรแล้วนะครับ

แต่ถ้ามีอะไรอยากให้แก้ในrep แรก โพสหรือซิบมาบอกครับ

Comment

• เรื่องโดนแบนไหม ผมไปเจอlink ที่เขาพูดกันถึงเรื่องนี้ รบกวนเข้าไปดูกันเองครับภาษาอังกฤษ

http://forums.steampowered.com/forum....php?t=2237018
                  http://forums.steampowered.com/forum....php?t=1937512
                  http://forums.steamgames.com/forums/....php?t=1985468

ใครเข้าไปดูแล้วโพสสรุปให้ทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ผมคนนึงล่ะไม่สนใจว่าจะโดนแบนไม่โดนแบน

เพราะผมเล่นเบื่อก่อนที่มันจะแบนผมแน่ๆ BF3 ก็เบื่อขายทิ้งไปล่ะ ตอนนี้เริ่มจะเบื่อ MW3 ล่ะ

เพราะงั่นซื้อ 500 หรือ 1200 มันก็เบื่อเหมือนกัน สำหรับตัวผม

นี้คืออีกหนึ่งทางเลือกนะครับ สำหรับคนไม่แคร์อะไรอย่างผม ไม่ได้คิดว่าจะเก็บเกมส์นี้ไว้ให้ลูกให้หลานเล่นอีก10ปี 555

Comment

• ตามที่ผมเข้าใจคือ เกมส์แต่ละ Zone ขายในราคาไม่เท่ากัน ซึ่งกรณีนี้ก็เหมือนเราซื้อ DVD ข้ามโซนไม่ใช่หรือ ว่าจะเสี่ยงเล่นได้หรือไม่ได้ แต่จากที่ประสบการณ์เจอมาคือ เกมที่ต้อง VPN ตลอดนั้นแหละคือเล่นไม่ได้ นอกนั้นผมก็ไม่เคยเจอปัญหาอื่นๆ อีก จขกท. เค้าแนะนำวิธีการซื้อ KEY RUS ด้วยตัวเองซึ่งไม่จำเป็นต้องไปซื้อกับพ่อค้าที่นำมาขายอยู่ อันนี้ก็ว่ากันตามตรงว่าคุณเลือกที่จะเสี่ยงเองเพื่อให้ได้ของราคาถูกลงหรือว่าจะให้พ่อค้าเซฟให้แต่ได้ราคาแพงขึ้นมาอีกนิด ไม่เห็นจำเป็นต้องมาดราม่าเพื่อ? ถ้าใครเลือกที่จะซื้อด้วยตัวเองก็ควรจะศึกษาความเสี่ยงก่อนในระดับหนึง ไม่ใช่มาโวยวาย จขกท. เค้าแค่แนะนำทางเลือกใครคิดว่าดีก็ว่ากันไปใครคิดว่าในทางนี้มีอะไรไม่ดีก็แนะนำมา ไม่เห็นจำเป็นจะต้องโวยวายอะไร จขกท. เค้าก็ให้ความร่วมมือตลอด

Comment

• Originally posted by andromedra View Post
                        ตามที่ผมเข้าใจคือ เกมส์แต่ละ Zone ขายในราคาไม่เท่ากัน ซึ่งกรณีนี้ก็เหมือนเราซื้อ DVD ข้ามโซนไม่ใช่หรือ ว่าจะเสี่ยงเล่นได้หรือไม่ได้ แต่จากที่ประสบการณ์เจอมาคือ เกมที่ต้อง VPN ตลอดนั้นแหละคือเล่นไม่ได้ นอกนั้นผมก็ไม่เคยเจอปัญหาอื่นๆ อีก จขกท. เค้าแนะนำวิธีการซื้อ KEY RUS ด้วยตัวเองซึ่งไม่จำเป็นต้องไปซื้อกับพ่อค้าที่นำมาขายอยู่ อันนี้ก็ว่ากันตามตรงว่าคุณเลือกที่จะเสี่ยงเองเพื่อให้ได้ของราคาถูกลงหรือว่าจะให้พ่อค้าเซฟให้แต่ได้ราคาแพงขึ้นมาอีกนิด ไม่เห็นจำเป็นต้องมาดราม่าเพื่อ? ถ้าใครเลือกที่จะซื้อด้วยตัวเองก็ควรจะศึกษาความเสี่ยงก่อนในระดับหนึง ไม่ใช่มาโวยวาย จขกท. เค้าแค่แนะนำทางเลือกใครคิดว่าดีก็ว่ากันไปใครคิดว่าในทางนี้มีอะไรไม่ดีก็แนะนำมา ไม่เห็นจำเป็นจะต้องโวยวายอะไร จขกท. เค้าก็ให้ความร่วมมือตลอด

Comment

• เอาเหอะตังค์ใครตังค์มัน ไอดีใครไอดีมัน ใครจะโดนแบนก็ช่างมัน แต่ที่จะได้เหมือนกันคือความสนุกจากเกมครับ ฮิ้ววว!!

Comment

• เย้

Comment

• ชามนี้ใกล้หมดหรือยัง จะมากินด้วย ช่วยปรุง

Comment

• เป็นกำลังใจให้ จขกท ครับ แค่รู้ว่ามันมีความเสี่ยงก็จบแล้ว ไม่เห็นต้องมาอธิบายอะไรกันให้ยืดยาวเลย

ผมอยากได้ BF3 เดี๋ยวก็จะลองศึกษาแล้วซื้อผ่านวิธีนี้แหละครับ อาจจะพ่วง MW3 ด้วยเลย ราคาถูกๆแบบนี้คริคริ

ถอยสองเกมส์สุดคุ้มยังไม่ถึงราคาเต็มของเกมส์เดียวเลย ผมยอมเสี่ยงฮะ

Comment

Working...
                                X