Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีแก้ปัญหา wireless limited access หน่อยครับ 3BB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีแก้ปัญหา wireless limited access หน่อยครับ 3BB

คือผมเล่นเน็ตหออะครับ เล่นเน็ตไปได้ซัก 1 ชม มันก็ขึ้น limited access อะครับ นานมากประมาณ 1-2 ชม เลย แล้วก็ต่อได้เล่นไปอีกซักพักก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม

ขอวิธีแก้หน่อยนะครับ

ผมไม่ได้ใช้ 3BB แต่ใช้กับ TrueWifi ครับ

กรณีTrueWifi จะตัดที่ 90 นาที...
    พอครบแล้วเน็ตตัด ผมจะใช้วิธี disable ไดร์เวอร์การ์ดไวไฟครับ(เพื่อให้การ์ดไวไฟปิดตัว ไม่ส่งสัญญาณใดๆออกไป... เพื่อหวังให้ Hotspotทรู ให้มันลืมเลขMACของเรา) รอสัก 3-5 นาที แล้ว Enable การ์ดWifiแล้วต่อเน็ตใหม่ อาจต้องรอสัก 1-2 นาที ก็จะต่อได้ครับปกติครับ...

แต่ถ้าเราไม่disableการ์ดแลน การ์ดแลนก็จะปล่อยสัญญาณไปแสดงเลขMACที่Spotตลอดเวลา ซึงต้องรอนานเลยกว่า Hotspotมันจะลืมเรา

Comment

ผมรู้ละครับ DCHP มันไม่จ่าย IP ให้ สงสัยเครื่องทำงานหนักเกินไป

แต่ผมสามารถเว็ทไอพีคนเดียวได้ไหมครับ

Comment

Working...
      X