Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปค สำหรับโยกัง ภาค2 UP TO 40 จอ ไม่รู้จะไหวเปล่า ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปค สำหรับโยกัง ภาค2 UP TO 40 จอ ไม่รู้จะไหวเปล่า ??

จากเครื่องที่แล้ว http://www.overclockzone.com/forums/...8%B1%E0%B8%99)

เจ้าของบอกว่าเครื่องที่แล้ว แรมบน VGA หมดซะก่อน รอบนี้ เอาใหม่ จับ 2G ใส่ลงไป เครื่องที่แล้ว GTX 460 รอบนี้ AMD6950 2G ครับ
    สเปคเหมือนเครื่องที่แล้ว มีแค่MB CASE กับ VGA ที่ต่างออกไปนิดหน่อย ไครชอบเปิดโยกังหลายจอลองดูครับ
    เจ้าของคนเดิม ผมว่าเค้า วิเคราะการใช้ทรัพยากรของเกมส์ดีครับว่าอะไรถูกใช้ไปเท่าไรทุกๆครั้งที่เปิดจอมากขึ้น

MB i7 2600K
    P8Z68V
    GSKILL 8SR1600 x2 16G
    SSD CORSAIR FORCE 60G
    DVD LG
    CASE V3
    SCYTHE 600W
    HIS 6950 2G
    SINK CM212+

Comment

Comment

แถมครับ

Comment

600W เอา 6950 ได้สบายเลยหลอครับพี่ หรือว่ามันพอดีๆ อ่ะครับ

Comment

เดี่ยวให้เจ้าของมาบอกว่าสุดลิมิตเปิดได้กี่จอ
            OC ไปให้เท่ากับเครื่องที่แล้

Comment

Originally posted by SodCheun View Post
              600W เอา 6950 ได้สบายเลยหลอครับพี่ หรือว่ามันพอดีๆ อ่ะครับ
              เครื่องนี้กินไฟยังไม่ถึง 350 W เลยครับผมเวลา FULL

Comment

ผมใช้ i7 2600k กับ GTX 560 อ่ะครับ กำลัง หัด oc เอาค่าไฟเท่าไรหร๋อคับ อยากได้แบบ เพ่ จัง 4.7 ซิ้งตัวเด๋วกันงับ Full load ร้อนเท่าไรงับ

Comment

Originally posted by WORSTkoon View Post
                  ผมใช้ i7 2600k กับ GTX 560 อ่ะครับ กำลัง หัด oc เอาค่าไฟเท่าไรหร๋อคับ อยากได้แบบ เพ่ จัง 4.7 ซิ้งตัวเด๋วกันงับ Full load ร้อนเท่าไรงับ
                  85 ครับด้วย LINX
                  ถ้าใช้งานปกติก็ FULL 76 ครับ

Comment

ผมใช้ บอร์ด Asrock Exteam 4 อ่ะครับทำไมไม่ มาน เป็น ออโต้อ่ะครับ ปรับ ให้มาน ไม่ออโต้แล้วนะ 47*100.3 เหมือนท่านไฟ 1.380

ปรับให้มานไม่ ออโต้ ตรงไหนหร๋อครับ อยากให้มาน ค้างที่ 4.7g ตลอดทำได้ไหมครับแล้ว จะดีไหม

Comment

ออโต้ที่ว่าคืออะไรครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ออโต้ที่ว่าคืออะไรครับ
                        ก็ถ้าทำงาน หนักหรือเทสโปรแกรม มานจะขึ้นไป4.7gh ถ้าไม่ทำงานหนักจะอยู่ที่ 1.5gh นะครับ 47*100 กับ 15*100 อ่ะ จะล๊อคตัวคูร ทำไงอ่ะงับ

Comment

ปกติครับปล่อยให้เป็นแบบของท่านดีสุดครับ มันจะไม่ร้อน

Comment

แรง ๆ

Comment

โปรแกรม LINX ดูยังไงคับไม่เข้าใจและมันมีหน้าที่ test ส่วนไหนหรอคับ
                              Last edited by ebola410; 28 Dec 2011, 14:33:33.

Comment

Working...
                              X