Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่าน ๆ ใช้โปรแกรมอะไร แต่ง หน้าวินโดว์ 7 กันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by T2008 View Post

5555 สุดท้ายก็แต่งได้เป็นผลสำเร็จ สวยแบบ มืดๆ แต่ ช๊อบ ชอบ
    ทำไงอ่ะท่าน ชอบดำๆ แบบนี้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by bandit_m View Post
      ทำไงอ่ะท่าน ชอบดำๆ แบบนี้เหมือนกัน
      เดี๋ยวจะแนบ ลิ้งให้นะครับ
      แต่ขอเตือนไว้ก่อน ปัญหาที่เจอ ก็คือจะไม่สามารถอัพเดทวินโดว์ได้อีก
      ยังหาวิธีแก้ตรงนี้ไม่ได้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าเกิดจาก อะไร
      แต่สัญนิฐานว่า น่าจะเกิดจากการ Patch Theme
      พอ Restore กลับก็ ไม่หาย ติดปัญหาเรื่องนี้ อยู่ ครับ
      Last edited by T2008; 9 Jan 2012, 12:22:44.

Comment

RocketDock กับ Rainmeter ครับฟรีแวร์แถม skin เพียบ

Comment

123
          Attached Files

Comment

Originally posted by lole View Post
            123
            ท่านนี้ก็ สวยดีแฮะ
            บอกวิธีการ หน่อยก็ จะดีมากเลยนะครับ
            ผมติดปัญหาอยู่ตรง พอ Patch theme ที ไร อัพเดทวินโดว์ไม่ได้ทุกทีน่ะครับ

Comment

ถ้าแค่ patch theme เพื่อใช้ Theme ที่ไม่ได้มาจากไมโครซอฟท์
              ผมใช้ UniversalThemePatcher_20090409 มันก็อัพเดตได้ตามปกติทุกทีนะครับ

^ Windows 7 แบบ original ไม่โม ไม่แคร็ก
              ^ Themeที่ใช้คนละตัวกับ จขกท) แค่ก๊อปไฟล์กับโฟลเดอร์ของ Theme ไปวางใน C:\Windows\Resources\Themes
              กับก๊อปไฟล์ ExplorerFrame.dll ไปวางทับใน C:\Windows\System32 แค่นั้น

Comment

Originally posted by ozeris View Post
                ถ้าแค่ patch theme เพื่อใช้ Theme ที่ไม่ได้มาจากไมโครซอฟท์
                ผมใช้ UniversalThemePatcher_20090409 มันก็อัพเดตได้ตามปกติทุกทีนะครับ

^ Windows 7 แบบ original ไม่โม ไม่แคร็ก
                ^ Themeที่ใช้คนละตัวกับ จขกท) แค่ก๊อปไฟล์กับโฟลเดอร์ของ Theme ไปวางใน C:\Windows\Resources\Themes
                กับก๊อปไฟล์ ExplorerFrame.dll ไปวางทับใน C:\Windows\System32 แค่นั้น
                ผมก็ใช้ ตัวเดี่ยวกับท่าน ครับ ในการ Patch แต่ แค่เปิด มัน ก็ทำให้ วินโดว์ อัพเดทไม่ได้เลยอ่ะ
                ผมเองก็งง ผม ใช้กับ windows 7 sp1 64bit ลองมาหลายรอบจนสุดท้ายต้องติดตั้งโปรแกรมให้หมดก่อนแล้วก็ ทำการ Backup ไว้
                แล้วค่อยจัดการ เจ้าตัว Patch แล้วก็เปลี่ยน theme ใหม่ แต่ยังไม่ได้ทำครับ

Comment

พวก Service

Windows Update กับ Background Intelligent Transfer
                  มัน Started อยู่รึป่าวครับ

^ ไม่ได้ลงแคร็กพวก Remove WAT หรือ Chew หรือ Loader ใช่ไหม
                  บางตัวพอลงแล้วมันจะบล็อคเว็บอัพเดตของไมโครซอฟท์ไว้

Comment

ตัวที่ผมใช้มีทั้ง 32 และ 64bit เท่าที่ใช้มาไม่เคยมีปัญหาอะไรนะ
                    ถ้าสนใจเอาไปลองใช้ดูก็ขอเชิญครับ

http://www.mediafire.com/?5711w22wg5vz3as

Comment

Originally posted by tuajing View Post
                      ตัวที่ผมใช้มีทั้ง 32 และ 64bit เท่าที่ใช้มาไม่เคยมีปัญหาอะไรนะ
                      ถ้าสนใจเอาไปลองใช้ดูก็ขอเชิญครับ

http://www.mediafire.com/?5711w22wg5vz3as

ขอดูรูป ด้วยครับ

สวยๆๆทั้งนั้น ครับ เด๋ว ลองไปทำมั้ง 5555

Comment

สุดท้ายก็ เป็นผลสำเร็จ จากการลองผิดลองถูกมา เกือบ 10ครั้ง
                        เนื่องจากความชอบความดำ เป็น พิเศษ ตอนนี้สามารถ ติดตั้ง Theme สวย ๆได้แล้วครับ
                        สาเหตุของการ ที่พอ ใช้ Universal Theme Patch แล้วทำให้ windows ไม่สามารถ อัพเดทได้ เกิดจาก ตัว แผ่นวินโดว์ นี่เอง
                        ดังนั้น คำเตือนของการ ใช้ Universal Theme Patch คือ ท่านต้อง ติดตั้ง windows จาก แผ่น Original ที่ แยก Bit ( 32Bit, 64Bit) ต่างหาก ไม่ควรใช้แผ่นที่ รวม หลายๆ เวอร์ชั่น มาจัดการ Theme สวยๆ พวกนี้

เท่านี้ท่านก็ จะได้ Theme สวย ๆ มาตกแต่งหน้าคอมให้ ดู เป็น ตัวของคุณได้แล้วครับ

สิ่งที่ต้องเตรียม สำหรับ ท่านที่ต้องการ รูปแบบหน้า Desktop แบบผม มีดังนี้ครับ

1. ต้องเป็นวินโดว์ Original ..
                        2. Universal Theme patch จาก เว็บนี้ก็ได้ครับ Link
                        3. Darkwood Wallpaper หาใน Google ครับ
                        4. Windows 7 Navigation Buttons Customizer Link
                        5. Windows 7 Start Button Changer Link
                        6. Blend 2.0 for Windows (Theme) Link
                        7. Leaf Visual Style for Windows 7(Theme and Navigation Buttons ) Link
                        8. Token IconPack 7600 โหลดได้จาก Link นี้ครับ

Comment

ผมใช้แผ่นวินโด้รวมทุกเวอร์ชั่นก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ patch แล้วก็ยัง update ได้ตลอด

Comment

Originally posted by tuajing View Post
                            ผมใช้แผ่นวินโด้รวมทุกเวอร์ชั่นก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ patch แล้วก็ยัง update ได้ตลอด

ไม่รู้ซิท่าน แต่ผมลอง 48-1 มาลง มันมีปัญหาน่ะ
                            พอเปลี่ยนมาเป็น standalone กลับใช้ได้ปกติ
                            แต่ก็ อยากแนะนำไว้ก่อนน่ะครับ เผื่อจะเจอกับตัวเอง
                            แต่ก็ ขอบคุณมากครับ สำหรับ ข้อเสนอแนะ

Comment

Originally posted by tiger2102 View Post
                              ขอดูรูป ด้วยครับ

สวยๆๆทั้งนั้น ครับ เด๋ว ลองไปทำมั้ง 5555
                              ตอนนี้ windows บูทไม่ขึ้นแล้วทำ ทำไงละทีนี้

Comment

Originally posted by nuto_o View Post
                                ตอนนี้ windows บูทไม่ขึ้นแล้วทำ ทำไงละทีนี้
                                กด F8 ตอนบูตเเครื่องใหม่ แล้วเลือก Repair จากนั้น มันจะบูตเข้าอีกหน้าหนึ่งก็ ทำการ Restore ครับ

Comment

Working...
                                X