Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านไหนเคยต่อชุดโฮมช่อง optical in เข้า pc ช่วยหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านไหนเคยต่อชุดโฮมช่อง optical in เข้า pc ช่วยหน่อยครับผม

คือตอนนี้ผมมีชุดโฮม lg ht 554 มันมีช่อง optical in อยู่ด้านหลังและทีนี้ผมจะต่อเข้ากับ pc ผมใช้ซาวด์การ์ดรุ่น ASUS DS PCI 7.1

คือผมก็นำสาย optical in เสียบเข้ากับเครื่องเล่นและนำหัวสายอีกด้านมาต่อเข้ากับซาวด์การ์ด(ใส่หัวแปลงแล้วครับหัวแปลงของซาวด์การ์ดน่ะครับ)แต่ทีนี้เสียงไม่ออกเลยครับ
    ผมต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรก่อนไหมอะครับเพราะมือใหม่ไม่ทราบเลยว่าต้องตั้งยังไง

เนี้ยครับ ผมเสียช่องนี้จากซาวด์การ์ด

และผมเสียบช่องนี้จากเครื่องเล่น

แต่เสียงไม่ออกเลยไม่ทราบว่าจะทำไงดีครับผม

ขอบคุณทุกคำตอบจากทุกๆท่านมากๆเลยนะครับผม

ช่วยหน่อยนะครับผมหาวิธีทำไม่ได้เลยไม่รู้จะตั้งคำถามใน google ยังไงเลย

Comment

อย่าลืม กดรีโมทของเครื่อง home theater ท่าน เป็นรับ input optical

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        อย่าลืม กดรีโมทของเครื่อง home theater ท่าน เป็นรับ input optical

ขอบคุณมากๆครับผมได้แล้ว พี่battlecruiser ช่วยผมตลอดเลย ขอบคุณมากนะครับผม

Comment

ระหว่างต่อแบบ Optical กับ Coax เสียงต่างกันมากมั๊ยครับ แบบไหนเสียงดีกว่ากัน

Comment

พี่ battlecruiser ตอนนี้ผมต่อแล้วอะครับลำโฟงดังแค่คู้หน้า 2 ตัวและก็ซับอะครับเซ็นเตอร์กับคู่หลัง 2 ตัวไม่ดังอะครับทำไงดี

Comment

ดูหนัง ฟังเพลง หรือเล่นเกมส์ 3อย่างไม่เหมือนกัน แปป ออกไปข้างนอก เด๋วจะ ทำภาพใหม่ให้

โปรแกรมดูหนัง จะใช้ duam pot player เป็นมาตรฐาน โหลดมาลงก่อน

ถึงจะ win 64 ก็ให้ลง 32 bit

Latest version: 1.5.32392 Beta (08 Mar 2012)
              License: Freeware
              System requirements: 9x/Me/NT/2000/XP/2003/Vista/7
              Download Daum PotPlayer 32-bit: PotPlayer1.5.32007.EXE (13.9 MB)

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                ดูหนัง ฟังเพลง หรือเล่นเกมส์ 3อย่างไม่เหมือนกัน แปป ออกไปข้างนอก เด๋วจะ ทำภาพใหม่ให้

โปรแกรมดูหนัง จะใช้ duam pot player เป็นมาตรฐาน โหลดมาลงก่อน

ถึงจะ win 64 ก็ให้ลง 32 bit

Latest version: 1.5.32392 Beta (08 Mar 2012)
                License: Freeware
                System requirements: 9x/Me/NT/2000/XP/2003/Vista/7
                Download Daum PotPlayer 32-bit: PotPlayer1.5.32007.EXE (13.9 MB)

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A
                ครับพี่ๆๆ

Comment

ครับตอนนี้ดูหนังออก 5.1 แล้วครับเหลือฟังเพลงอะครับออกแค่ 2 ตัวหน้าและก็ซับ ผมใช้โปรแกรมนี้ฟังเพลงครับ foobar2000

Comment

ตอนนี้ผมดูหนังออก ครบแล้วครับแต่รู้สึกว่าซับมันออกน้อยๆไงไม่รู้อะครับต้องเปิดเสียงเกือบสุดเลยอะครับมันสุดที่ 40 ต้องเปิดถึง30-35ถึงจะได้ยินเสียงเบสอะครับเป็นเพราะอะไรหว่า
                    และตอนนี้เพลงเสียงออก 2 ตัวหน้าซ้ายกับขวาและก็ซับแต่พอเปิดเพลงซับดังปกติเลยครับไม่เบาแต่พอเปิดหนังเสียงซับเบาเลย

ยังไงช่วยผมหน่อยนะพี่ ^^

Comment

Comment

Comment

เข้าไปปรับ ใน foolbar ครับ ^^

Comment

หรือว่าจะต้องไป set ค่าที่ตัวโปรแกรมดูหนัง

Comment

งานเข้าแล้วอะครับตอนนี้ไม่มีเสียงเลยแต่ถ้าเปิดจาก usb หรือจาก dvd มีเสียงปกติครับแต่ถ้าเปิดใน pc เสียงหายไปเลยครับผมเป็นไรไม่รู้อ่าช่วยผมหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                              X