Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องยิง รีเวท เอาไปทำอะไรได้บ้างนอกจากทำเคส กำลังจะซื้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องยิง รีเวท เอาไปทำอะไรได้บ้างนอกจากทำเคส กำลังจะซื้อ

คือได้เคสเก่ามาเคสนึง อยากเอามาโม
    แล้วอยากซื้อรีเวท เก็บใว้ซักตัว
    เลยอยากทราบว่า รีเวทนี้ เค้าเอาใว้ใช้กับงานประเภทไหนกันบ้างครับ
    ใช้กับ แผ่นอคิลิคได้หรือเปล่า ถ้าได้แล้วมีเทคนิคอะไรบ้าง
    แล้ว เครื่องยิ่งรีเวท ที่กี่ขนาด ได้ตัวลูกปืน มีกี่ขนาด

ตัวที่ผมดูอยู่คือตัวนี้นะครับ

http://www.amazon.com/Stanley-MR100C...1785318&sr=1-1

ผมต้องซื้อจากเวปนี้นะครับ ตอนนี้ผมอยู่เมกา

ขอบคุณครับ

ส่วนมากที่เห็นนะึครับ ก็ใช้กับงานยึดติดวัสดุงาน เข้าด้วยกัน แต่ตัวชิ้นงานต้องมีความแข็งแรงในระดับหนึ่งนะครับ เช่นเหล็กกับเหล็ก ไม้กับเหล็ก อลูมิเนียม แต่งานอะคิริคนี่ ไม่ไหวครับ แตกหมด แรงดึงมันเยอะ (เคยลองดึงแค่พอแน่นแล้วตัดแกนเอง ลำบากน่าดูครับ) อีกอย่างประโยชน์ของเจ้ารีเวทนี่ก็คือชิ้นงานที่ไม่สามารถยึดด้วยน๊อตอีกฝั่งนึงได้ รีเวทคือตัวเลือกที่ดีครับในการยึดชิ้นานเข้าด้วยกันแบบแข็งแรง

ส่วนจะใช้งานอย่างอื่นก็ได้อยู่ครับ มีใว้เถอะครับ ตามสโลแกนที่ว่า
    "มีไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี" ในส่วนของการใช้งานก็เลือกเปลี่ยนหัวของคีมย้ำให้ขนาดพอดีกับดอกรีเวทครับ

ลองอ่านทีผมทำใว้ดูครับ(งูๆปลาๆ) ที่เหลือรอท่านอื่นมาเสริมครับ

กดครับ

Comment

ตามท่านเอกเลยครับ ส่วนใหญ่จะงาน อลูมิเนียม

Comment

ตามท่านเอกอีกคนครับ ใช้ได้ 108 เลย อย่างที่ท่านเอกบอก "ประโยชน์ของเจ้ารีเวทนี่ก็คือชิ้นงานที่ไม่สามารถยึดด้วยน๊อตอีกฝั่งนึงได้"

Comment

Originally posted by aekshow View Post
          ส่วนมากที่เห็นนะึครับ ก็ใช้กับงานยึดติดวัสดุงาน เข้าด้วยกัน แต่ตัวชิ้นงานต้องมีความแข็งแรงในระดับหนึ่งนะครับ เช่นเหล็กกับเหล็ก ไม้กับเหล็ก อลูมิเนียม แต่งานอะคิริคนี่ ไม่ไหวครับ แตกหมด แรงดึงมันเยอะ (เคยลองดึงแค่พอแน่นแล้วตัดแกนเอง ลำบากน่าดูครับ) อีกอย่างประโยชน์ของเจ้ารีเวทนี่ก็คือชิ้นงานที่ไม่สามารถยึดด้วยน๊อตอีกฝั่งนึงได้ รีเวทคือตัวเลือกที่ดีครับในการยึดชิ้นานเข้าด้วยกันแบบแข็งแรง

ส่วนจะใช้งานอย่างอื่นก็ได้อยู่ครับ มีใว้เถอะครับ ตามสโลแกนที่ว่า
          "มีไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี" ในส่วนของการใช้งานก็เลือกเปลี่ยนหัวของคีมย้ำให้ขนาดพอดีกับดอกรีเวทครับ

ลองอ่านทีผมทำใว้ดูครับ(งูๆปลาๆ) ที่เหลือรอท่านอื่นมาเสริมครับ

กดครับ
          ตาเอก อธิบายหัวรีเวท แบบต่างๆให้หน่อยดิครับ ผมงงว่ามีกี่แบบ ใช้+เลือกแบบใหน ^_^

Comment

ใช้ได้หลายอย่างครับ งานอะลูมิเนียม ประตูอะลูมิเนียม ตามแต่จะนึกเลยครับ

Comment

ใช้ใด้หลายอย่างตามที่ท่านเอกเลยครับ ยกเว้นใช้ไปจ่ายตลาดครับ อันนี้เราต้องไปเอง อิอิ แซวเล่นครับ

Comment

ขอบคุณครับ เรื่องจ่ายตลาด เรื่องพวกนี้ยกให้ ภรรยาที่บ้านเลย ให้ภรรยาที่บ้านใช้เราไปจ่ายตลาด

คุณ aekshow รีวชัดเจนมากเลยครับ แต่เคยอ่านมาแล้วแหละชอบมาก
                Last edited by Renovatio1984; 18 Mar 2012, 06:23:18.

Comment

เอาใว้ทับกระดาษได้ครับ นอกจากโมเคสแล้ว

Comment

รางเวสป้าก็รีเวตยิงเอานะ ทำได้หลายอย่างเลยละ ชื้อเลยครับคุ้ม ขอที่อยู่เบอร์โทรด้วย เผื่อยืมบ้าง

Comment

Working...
                    X