Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    น่าสนใจครับ พ่วงได้ทั้งหมดกี่ตัว หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
    ขอโทษครับมาตอบช้าไปนิด

ตอนนี้ผมต่อ ไว้ 4 ตัวครับ

โมเด็ม 3BB

ALFA 525 แลน 40แมตร

MikroTik RB750

WRT54GL แลน 40เมตร

ใช้ไฟจาก หม้อแปลง 3A + แบต 5A

ถอดปลักไฟออก ให้ใช้ไฟจากแบต อยู่ได้ 8 ชัวโมง

ก็ประมาณนี้ละครับ

เดี๋ยวผมทำรูปมาให้ดูอีกที

ราคา สั่งซี้อจาก NPE 435 บาทครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      profile validity : 10d
      limitation uptime : 5h

คือ กำหนดให้บัตรมีวันหมดอายุ ใช้ได้ภายใน 10วัน
      แต่เล่นได้ไม่เกินจำนวนรวม 5 ชั่วโมง สามารถ logout หยุดเวลาได้

น่าจะใช่นะ ลองดูครับ ^ ^
      แก้แล้วยังไม่หายครับ ของผมกำหนด เป็น 8 ชั่วโมง 20บาท

Comment

• Originally posted by hs5tge View Post
        แก้แล้วยังไม่หายครับ ของผมกำหนด เป็น 8 ชั่วโมง 20บาท
        Userman V อะไรนะ

Comment

• Originally posted by hs5tge View Post
          Originally posted by Ton_secmu View Post
          Userman V อะไรนะ
          ใช่ครับ ตามท่านต้นเลย ถ้า V.5 นี่ขนาดผมเองยังไม่กล้าใช้จริงเลย มันงงๆไงไม่รู้
          ใช้ V.4 สบายใจกว่า ..ยังไงจับภาพที่ท่านตั้งค่ามาดูหน่อยครับ จะได้บอกแนวถูก

Comment

Comment

• หลังจากงมหาวิธี Downgrade มาใช้ Ver 4.17 อยู่กว่าครึ่งวัน ตอนนี้สำเร็จละ ดูเหมือนง่ายกว่า V.5 เยอะเลย แล้วแบบนี้จะเปลี่ยนไป V.5 กันทำไมนะ

อีกนิดนึงครับ สามารถใช้ V.5 แต่ Userman เป็น V.4 ได้มั๊ยฮะ เพราะตอนที่ผมทำนี่ อัพแค่ Userman ไม่ได้ เลยจับลดทั้งระบบเลย

ขอบคุณท่าน aha2pro และพี่ ๆ ในนี้สำหรับแนวทางในกระทู้ทั้ง 70 กว่าหน้าด้วยฮะ ผมยังไม่หยุดหาปัญหามาถามเรื่อย ๆ เพราะแทบจะเรียกได้ว่าความรู้เป็นศูนย์เลย

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by comkios View Post
                หลังจากงมหาวิธี Downgrade มาใช้ Ver 4.17 อยู่กว่าครึ่งวัน ตอนนี้สำเร็จละ ดูเหมือนง่ายกว่า V.5 เยอะเลย แล้วแบบนี้จะเปลี่ยนไป V.5 กันทำไมนะ

อีกนิดนึงครับ สามารถใช้ V.5 แต่ Userman เป็น V.4 ได้มั๊ยฮะ เพราะตอนที่ผมทำนี่ อัพแค่ Userman ไม่ได้ เลยจับลดทั้งระบบเลย

ขอบคุณท่าน aha2pro และพี่ ๆ ในนี้สำหรับแนวทางในกระทู้ทั้ง 70 กว่าหน้าด้วยฮะ ผมยังไม่หยุดหาปัญหามาถามเรื่อย ๆ เพราะแทบจะเรียกได้ว่าความรู้เป็นศูนย์เลย

ขอบคุณครับ
                ไม่ได้ครับ ros เวอร์ไหนเวอร์นั้นครับ

Comment

• หลังจาก Downgrade ROS ตัว 450G ลงมา V.4 แล้ว
                  ตอนนี้ผมกำลังปลุกปล้ำกับ 751G อยู่ ไฟมันกลับมาติดแล้ว
                  แต่ทีนี้ผมใช้ winbox log-in เข้าไป กลับไม่ได้สะงั้น มองไม่เห็น Mac Address เลยน่ะครับ

อาการนี้นอกจากกดปุ่ม Reset แล้ว ก็ยังไม่หาย อยากทราบว่า มันจะต้องส่งซ่อมมั๊ยครับ เพิ่งได้มาไม่นานเอง

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post
                    [ATTACH=CONFIG]1969872[/ATTACH]
                    ไม่เคยได้ลองใช้นี่สิ ตอบยากครับ เอาเป็นว่าถ้ามันเหมือนกับ AP ทั่วๆไปหรือ Ubi นะครับ
                    ค่า txpower หรือ Output Power ใน Ubi ถ้าปรับเยอะ แรงแต่ไม่นิ่ง ถ้าจะเอานิ่งต้องลดๆลงมา
                    สัก 24-26 dBm ก็จะทำให้สัญญาณนิ่งกว่าเดิม ทั้งนี้ทั้งนั้น ท่านควรลองด้วยตัวเองจะดีที่สุด
                    เพราะแต่ละยี่ห้อมันไม่เหมือนกันหรอก ต้องลองหลายๆค่าดู แล้วเลือกอันที่ดีที่สุดครับ

ค่า Antenna Gain นี่ก็ตามตัวมันเลย ท่านใส่เสาขนาดเท่าไหร่ ใส่ค่าไปเท่านั้นครับ

Comment

• Originally posted by comkios View Post
                      หลังจาก Downgrade ROS ตัว 450G ลงมา V.4 แล้ว
                      ตอนนี้ผมกำลังปลุกปล้ำกับ 751G อยู่ ไฟมันกลับมาติดแล้ว
                      แต่ทีนี้ผมใช้ winbox log-in เข้าไป กลับไม่ได้สะงั้น มองไม่เห็น Mac Address เลยน่ะครับ

อาการนี้นอกจากกดปุ่ม Reset แล้ว ก็ยังไม่หาย อยากทราบว่า มันจะต้องส่งซ่อมมั๊ยครับ เพิ่งได้มาไม่นานเอง
                      Ver.thai >> http://mikrotikclub.com/board/index....pic,270.0.html
                      Ver.Eng >> http://wiki.mikrotik.com/wiki/Manual:Netinstall

ลองดูสักตั้งก่อนครับ ^ ^

Comment

• สงสัยจะลาโลกไปแล้ว เดี๋ยวยังไงคืนนี้นอนก่อน พรุ่งนี้ก่อนส่งไปเคลมจะฟัดกันอีกสักตั้ง วันนี้มึน ๆ กลัวจะทำอะไรผิด ๆ ถูก ๆ (เพราะเหมือนทำผิดจนพังไปทีนึงแล้ว)

ขอบคุณคุณ aha2pro ที่คอยชี้ทางให้ด้วยครับ

Comment

สงสัยจะลาโลกไปแล้ว เดี๋ยวยังไงคืนนี้นอนก่อน พรุ่งนี้ก่อนส่งไปเคลมจะฟัดกันอีกสักตั้ง วันนี้มึน ๆ กลัวจะทำอะไรผิด ๆ ถูก ๆ (เพราะเหมือนทำผิดจนพังไปทีนึงแล้ว)

ขอบคุณคุณ aha2pro ที่คอยชี้ทางให้ด้วยครับ
                          ส่งมาได้เลยครับ เดี๋ยวจัดการทำให้ ^ ^

Comment

• ดูเหมือนว่ามันจะแค่ตัวไดตัวนึง ไม่ทำพร้อมกัน ก็เลยลองปิดตัวนึง จะสลับกันทำ ช่วยชีแนะนำทางด้วยครับผม

ที่ทำอยู่ตอนนี้
                            Ether 1 =====> true 12/1m
                            Ether 2 =====>Switch 16port==>bullet m2hp
                            Ether 3 =====> 3BB 10/512m ตัวที่จะเพิ่มเข้าไป
                            Ether 4 =====> none
                            Ether 5 =====> none

Comment

• ใช้สคริปไหนอยู่ครับ
                              ลองโหลดไฟล์ดูรึยังครับ ว่ามันโหลดเต็มทั้ง2เส้นรึปล่าว
                              ปกติ เส้นแรกจะทำงานเยอะกว่าเส้น2อยู่แล้ว เวลาคนเล่นน้อยๆ

Comment

• ใช้สคริป ที่อยู่หน้า 3ครับ ลองโหลดแล้วครับผม วิ่งงท่อเดียว

พอจะมีสคริป ที่ ง่ายๆๆไม๊ครับท่าน
                                Last edited by bkkisan; 10 Oct 2012, 08:28:17.

Comment

Working...
                                X