Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะมาเป็นสมาชิก mikrotik อีกคนครับ ของใกล้มาถึงบ้านแล้ว ยังไงก็ขอรับคำปรึกษาด้วยนะครับ

Comment

• ยินดีต้อนรับครับ ^ ^
      อ่านหน้าแรกก่อนเลยครับ ข้อมูลอัดไว้แน่นมาก

Comment

• สวัสดีครับทุกท่าน ผมมีอยู่ 2 ตัวครับ มี 1100 ah กับ ตัว 700 ที่มี wifi ด้วย ของคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ด้วยครับ เดียวติดปัญญหาตรงไหนจะมาสอบถามอีกทีนะครับ

Comment

• Adapter ของต้นพัง

Comment

• พี่ๆในกลุ่มใครมีเหลือมั่ง เอามาแบ่งต้นหน่อยครับผม

มันตายสนิทไปละ แต่ตัว 750 ยังสบายดี ไม่มีปัญหา

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
              อ่านมาเยอะและตามมาตลอด แต่ไม่ถึงเวลาต้องทำก็ผ่านไป จนถึงตอนที่ต้องทำดันหาไม่เจอเลย
              ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับเรื่อง userman ตัวน้องตก๊กมันไม่มี userman ตามภาพ ผมเลยเปิด
              ไม่ได้ใช่เปล่าครับ แล้วผมต้องทำยังไงบ้างเพราะตัวก่อนที่เคยใช้มันมีมาให้เรียบร้อย

[ATTACH=CONFIG]1974553[/ATTACH]
              จัดการเรียบร้อยล่ะ เริ่มอัพจาก 5.16 เป็น 5.20 ลองใช้ดูไม่ชินครับใช้ userman ไม่ค่อยถูก

แต่มันมีรายละเอียดดีกว่าตัวเก่าจริงด้วยสิ เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลาเลยจำต้องกลับไปใช้ตัวเดิม เลย

ดาวน์กลับลงมาที่ 4.17 ตอนนี้เรียบร้อยทุกอย่าง ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคับ

Comment

• ช่วงนี้เงียบ ๆ หาปัญหามาถามดีกว่า ตอนนี้ยังไม่ได้เรื่องโหลดบาลานซ์เลย กลับไปเล่นก่อน

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post

พี่ๆในกลุ่มใครมีเหลือมั่ง เอามาแบ่งต้นหน่อยครับผม

มันตายสนิทไปละ แต่ตัว 750 ยังสบายดี ไม่มีปัญหา
                  เห็น Adapter ของ 750 ละ ตัวเล็กนิดเดียว ก็มองๆอยู่มันจะอึดไม๊น๊อ
                  450 นี่ตัวใหญ่กว่าเยอะ ของผมก็มีพอดีใช้ซะด้วยสิ งานนี้สงสัยต้องออกมือ1เลยเสี่ยต้น ^ ^

Comment

• Originally posted by comkios View Post
                    ช่วงนี้เงียบ ๆ หาปัญหามาถามดีกว่า ตอนนี้ยังไม่ได้เรื่องโหลดบาลานซ์เลย กลับไปเล่นก่อน
                    ใช้ MiKrotik ก็แบบนี้แหละครับ
                    ใช้งานแบบว่านิ่งมาก จนไม่มีปัญหาไรให้แก้เลยครับ มันก็เลยเงียบๆ อิอิ
                    โหลดบาล้านซ์นี่ แรกๆก็งงหน่อยครับ พอทำได้แล้ว เดี๋ยวก็เงียบอีก 555+

Comment

• 55+ เป็นอ่ะ เหลือ remote ครับ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post

พี่ๆในกลุ่มใครมีเหลือมั่ง เอามาแบ่งต้นหน่อยครับผม

เอาที่อยู่มาครับ..ผมช่วยได้..

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          เห็น Adapter ของ 750 ละ ตัวเล็กนิดเดียว ก็มองๆอยู่มันจะอึดไม๊น๊อ
                          450 นี่ตัวใหญ่กว่าเยอะ ของผมก็มีพอดีใช้ซะด้วยสิ งานนี้สงสัยต้องออกมือ1เลยเสี่ยต้น ^ ^
                          ไปแอบเห็นตอนใหนครับ ^^"

Comment

• เงียบมากจริงๆด้วย งั้นผมขอถามละน่ะ

เรื่องมมันมีอยู่ว่า ผมได้ทำการ บล็อคบิท ไว้ แต่มันไม่อยู่ (750) เลยอยากรู้ว่ามันมีวิธีใหนอีกมั้ยครับที่เอาแบบอยู่หมัด

และอยากกันไว้อีกทางคือ ต้องการให้ User หลุดทุกๆ 2 ชัวโมง ใน Userman นะครับมันทำได้มั้ย ถ้าใน Wibox ผมพอทำได้ แต่Userman นี่ไม่รู้มันทำตรงใหน

ยังไงฝากคิดเป็นการบ้านหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Last edited by Nui Sung; 18 Oct 2012, 14:22:31.

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post

750 ตัวมันน้อยพี่ ยิ่งต้นอ่ะ เอามาใช้งานเกินคุ้ม เอามามาอยู่กับต้น ไม่ถึง 10 วัน ก็ได้ทุนคือถมเถ แต่ ต้นเอามาใช้ เกือบปีละ

เรียกว่าใช้งาน หนักมาก ก็ว่าเลย ก็เลยเจอปัญหาบ่อยก่อนเพื่อนเลย เหอๆ

พอดีต้นมี MT880 เหลือตัวนึง ลองเอา Adapter เสียบแล้วมันก็ ใช้งานได้แฮะ ก็เลย ลองดูก่อน เหอๆ

Comment

• Originally posted by Nui Sung View Post
                                เอาที่อยู่มาครับ..ผมช่วยได้..
                                เดี๋ยว PM ให้นะครับ ขอเลข บช. ด้วยเลย ^^

Comment

Working...
                                X