Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by somphongn View Post
    รับทราบครับผม ^ ^
    แต่เรื่องนี่ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก ไม่ต้องขอโทษกันก็ได้ครับผม ^ ^
    (แค่คุณกล้าขอโทษ คุณก็ชนะตัวเองแล้วครับ)

เพียงแต่ผมเห็นแววจะ ดราม่า เลย ฉากหลบออกมาก่อน ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวยาว มันจะไม่ดี
    เราแชร์กันได้ครับ แต่เรื่องมันเริ่มจะแรง เลยต้องรีบจบ

ยินดีที่ไม่รู้จักครับ คุณ cmu2523 ^ ^

ผมจะเริ่มที่กระทู้ซื้อขายผมก่อนล่ะกันครับ มีเทสอะไรใหม่ๆ ก็จะวางที่กระทู้ตัวเองก่อน
    ถ้ามีผลเทสอันไหน ที่พอจะเป็นประโยชน์จะแวะเข้ามาแปะให้อ่านกันครับ
    -The Dude ผมว่ามันมีประโยชน์ทั้งห้อง Mikrotik และ UBNT เลยไปวางให้ทั้ง 2 ห้อง
    ส่วนวิธีการผมเองยังคงเริ่มศึกษา และคาบเกี่ยวกับพื้นฐาน Network หลายส่วน
    และเพิ่งใช้งาน ยังต้องทดสอบความเสถียร ด้วย เนื่องจากเป็นการประยุคใช้ร่วมกับ UBNT
    เลยต้องขอเวลาทดสอบ เพื่อจะได้เขียนออกมาเป็นภาษาง่าย แบบสรุปๆ ได้
    -NV2 วางที่ห้อง Mikrotik เพราะเห็นว่าเกี่ยวข้องโดยตรง แต่ที่เอาไปวางที่ห้อง UBNT ผมมองในแง่ แชร์ Technology ของอีกค่ายให้ ทางห้อง UBNT
    และยอมรับว่า Mikrotik ตั้งค่ายากกว่า UBNT เยอะมากๆ

มีอะไรดีๆ ก็มาเลยพี่ อย่าไปกังวล เพราะ เรานำเสนอ สิ่งดีๆ อยู่แล้ว
    ต้นก็เสียใจนะเนี่ย ที่มาปุ๊บ อ่าว ข้อความหายไปไหน ต้นเองไม่อยากเข้าห้อง ซื้อขาย
    เพราะ เดี๋ยวเจออะไร กลัวทนไม่ไหว เหอๆ

ว่าตัวเจ้าตัวนี้ต้นก็แอบด้อมๆ มองๆ มานานละนะ น่าสนใจเหมือนกัน มีราคาพิเศษ หลัง ไมค์ อย่าลืมบอกต้นด้วยนะพี่

ถ้ามันไม่แพงมาก

ส่วนตัวต้นไม่ได้ติดที่ยี่ห้อ ไม่ติดอะไรทั้งสิ้นหรอก เลือกเอาสี่งที่ดี และเหมาะกับการใช้งานของเรา ราคาไม่แพง ทนทาน พอละ ^^

Comment

• ผมใช้ RB750 ต่อทำ Load Balance แล้วเจอปัญหาการใช้งาน FTP ไม่ได้ครับ แต่อย่าอื่นใช้งานได้ปกติ
      เน็ตที่ต่อมีอยู่ 3 สายอ่ะครับ

Comment

• ยังไง พี่somphongn ก็คือผู้ให้บริการอันดับ1ในดวงใจของผมครับ

ขอเป็นกำลังใจให้คนดี ทำดีต่อไป สู้ๆครับพี่

Comment

• เทรนนิ่ง Mikrotik ครั้งที่ 2 By SAB Solution CO., LTD

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
            ผมขอถามหน่อยครับว่ากราฟแบบนี้ดูยังไง ดูหลายทีละยังไงก็ไม่เข้าใจ

รบกวนท่าน ๆ ทั้งหลายแนะนำหน่อยครับ
            [ATTACH=CONFIG]2021770[/ATTACH]
            ยังรอคำตอบอยู่ครับ
            อยากอินเทรนกะเขาบ้างนะ ก็มันดูไม่เป็นจริง ๆ

Comment

• RX ก็คือ อัพโหลด
              TX ก็คือ ดาวน์โหลด พวก RX-TX Packet มันเกี่ยวพันกันอยู่แล้ว
              ผมสนใจแค่อันบนครับ ลองเปิด youtube แบบ 1080p ถ้าเนตปล่อยแค่ 2-3 เมก มีกระตุก

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                RX ก็คือ อัพโหลด
                TX ก็คือ ดาวน์โหลด พวก RX-TX Packet มันเกี่ยวพันกันอยู่แล้ว
                ผมสนใจแค่อันบนครับ ลองเปิด youtube แบบ 1080p ถ้าเนตปล่อยแค่ 2-3 เมก มีกระตุก

ต้องกดพัก รอให้มันโหลด ก่อนพี่ แล้วค่อยดูต่อ เหอๆ

Comment

• ขอเป็นสมาชิกด้วยคนRB450G ยังใช้ไม่เป็นเลย
                  ยังงงอยู่ว่าเราจะเอามาทำไรมี user~10คน

Comment

• Originally posted by oohmoo View Post
                    ขอเป็นสมาชิกด้วยคนRB450G ยังใช้ไม่เป็นเลย
                    ยังงงอยู่ว่าเราจะเอามาทำไรมี user~10คน
                    ซื้อมาจากไหนอ่ะครับ

ก็ต้องถามตัวเองก่อนว่า อยากให้มันทำอะไรให้เราได้มั่ง แล้วก็ บรรเลงไปเลย

เล่นกับ Mikrotik สนุกๆ

Comment

• ไปทำงานต่างจังหวัดหลายวัน ตกข่าวอะไรไปบ่างก็ไม่รู้ เหอะ เหอะ

Comment

• นานๆ ถึงจะกลับบ้าน มาดูทีนึง ^^

ไม่มีปัญหาอะไร ก็เปิดทิ้งอยู่นั่นแหละ ^^

Comment

• คุณต้น รบกวน ขอคำปรึกษาส่วนตัวได้ไหมครับ รบกวนขอเบอร์โทรหน่อย ตอนนี้ผมละปวดหัวสุดๆเลยครับ

Comment

• Originally posted by mrsuthep View Post
                            คุณต้น รบกวน ขอคำปรึกษาส่วนตัวได้ไหมครับ รบกวนขอเบอร์โทรหน่อย ตอนนี้ผมละปวดหัวสุดๆเลยครับ
                            087-9887974

ออนเอ็ม MSN ก็ ton_secmu@hotmail.com

^^

Comment

• ลืมไป Add MSN ต้น แต่ติดต่อต้นไม่ได้นะ เพราะ คุณต้องเอาเมลล์ มาให้ต้นแอ็ด หากันและกันด้วย ถึงจะคุยกันได้ ^^

Comment

• ครับ s_suthep2007@hotmail.com
                                //ตอนนี้mผมเข้าไม่ได้ไม่รู้มันเป็นอะไร เดี๋ยวลองอีกทีครับ ถ้าไม่ได้ผมรบกวนโทรไปละกันนะครับ

Comment

Working...
                                X