Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• netinstall ครับ
    ล้างค่าได้หมดจดจริง

การ reset ไม่ว่าจะใช้คำสั่งใน terminal หรือจิ้มปุ่มรีเซต
    ค่าเดิมๆมันยังอยู่

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
      netinstall ครับ
      ล้างค่าได้หมดจดจริง

การ reset ไม่ว่าจะใช้คำสั่งใน terminal หรือจิ้มปุ่มรีเซต
      ค่าเดิมๆมันยังอยู่

แบบนี้ คงไม่มีปัญหาอะไรอีกเน๊อะพี่

ต้นไม่เคยทำเลยแฮะ เดี๋ยวต้องลองดูบ้างละ แต่ถ้า มันยังนิ่งเสถียรอยู่ ก็ไม่อยากยุ่งกับมัน เหอๆ

Comment

• น้องใหม่รบกวน พี่ที่รู้วิธีการ จำกัดชั่วโมงการใช้ ของ user ใน MK 750gl ครับ คือให้เล่นวันละ ไม่เกิน 2 ชั่วโมง หลังจาก login ตัดให้หลุด และจะเข้าใหม่ไม่ได้ในวันนั้น และจะเข้าใหม่ได้ต้องวันรุ่งขึ้น ไม่ทราบว่ามีวิธีกำหนดแบบนี้หรือไม่ เนื่องจากผู้ปกครอง ร้องขอมา

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
          ใชเป็น Cable 3.0 ครับ ต่อแล้วรับ DHCP เอา

ไม่ใส่สคริปอะไรเลยครับ Reset ค่าโรงงานแล้วก็ไปปรับ hotspot เลย แต่เล่นไปสักพักเงียบ....

ก่อนน่านี้ไม่เป็น ไม่รู้ว่าไปลงตัว 6.0Rc3 รึเปล่า เดียวลองงมๆหาวิธีล้างแบบหมดจดดูก่อนครับ ^^
          6.0Rc3 ผมใช้กับ 750 ใช้ไปซักพัก เข้า userman ไม่ได้ต้องรีเครื่อง แล้วก็เป็นอีกเลยกลับไปใช้ 5.21 หายเลย เปิดนานไม่มีปัญหา

Comment

• โว้วววว สุดยอดเลย กำลังหาข้อมูล ทดลองทำ hotspot มาเจออยู่ใกล้ตัวเอง สุดๆๆ
            ขอถาม เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับ
            จะเอามา ทดลอง ปล่อย hotspot แนะนำ ธรรมดาหน่อยครับ เอามาปล่อย ตัวลูก ไม่เกิน 10 ตัว ครับ เน็ตสายเดียว บ้านที่จะรับ ประมาณ 500เมตร พอครับ เน่ื่องจาก อยากเรียนรู้เรื่องนี้อยู่แล้ว สนใจมากครับ ค้น หาวิธีตั้งแต่ ใช้เซิพเวอร์เป็นคอม กว่าจะมาเจอตัวนี้ได้ สุดๆ เลยไม่น่าเชื่อ จะอยู่ใกล้ตัวในเวบนี้เอง ช่วยท่านๆแนะนำ ฉบับ ฝึกหัดให้ผมหน่อยครับ
            ตอนนี้มีมายัน เร้าเต้อแล้ว แนะนำ อุปกรณหลังจากเร้าเตอร์ให้ผมหน่อยครับ จนถึง เสาอากาศเลยน่ะครรับ ขอแบบ รอบทิศทาง เสปคแค่ที่บอกก็พอครับผม
            Last edited by bombon; 26 Nov 2012, 18:03:58.

Comment

• Comment

• อะ ช่วยผมหน่อยครับพี่ต้น เอามาลองเล่น เพิ่มความรู้ ต่อไป อาจเพิ่มรายได้น่ะครับ

Comment

• Originally posted by bombon View Post
                  อะ ช่วยผมหน่อยครับพี่ต้น เอามาลองเล่น เพิ่มความรู้ ต่อไป อาจเพิ่มรายได้น่ะครับ
                  ศึกษา ข้อมูลด้วยตัวเอง ซ์้อของมาลอง ถ้ามีปัญหา หรือติดตรงไหน ก็ถามมาได้ครับ

ช่วงนี้ไม่ว่างเท่าไร ไปๆ มาๆ แถวนี้แหละ งานต้นเยอะแยะ

Comment

• Originally posted by bombon View Post
                    โว้วววว สุดยอดเลย กำลังหาข้อมูล ทดลองทำ hotspot มาเจออยู่ใกล้ตัวเอง สุดๆๆ
                    ขอถาม เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับ
                    จะเอามา ทดลอง ปล่อย hotspot แนะนำ ธรรมดาหน่อยครับ เอามาปล่อย ตัวลูก ไม่เกิน 10 ตัว ครับ เน็ตสายเดียว บ้านที่จะรับ ประมาณ 500เมตร พอครับ เน่ื่องจาก อยากเรียนรู้เรื่องนี้อยู่แล้ว สนใจมากครับ ค้น หาวิธีตั้งแต่ ใช้เซิพเวอร์เป็นคอม กว่าจะมาเจอตัวนี้ได้ สุดๆ เลยไม่น่าเชื่อ จะอยู่ใกล้ตัวในเวบนี้เอง ช่วยท่านๆแนะนำ ฉบับ ฝึกหัดให้ผมหน่อยครับ
                    ตอนนี้มีมายัน เร้าเต้อแล้ว แนะนำ อุปกรณหลังจากเร้าเตอร์ให้ผมหน่อยครับ จนถึง เสาอากาศเลยน่ะครรับ ขอแบบ รอบทิศทาง เสปคแค่ที่บอกก็พอครับผม
                    แต่ก่อนผมก็เล่นเซิร์ฟตอนนี้หันมาเล่น Mikrotik 750 ครับ เพราะลูกค้าไม่เยอะใช้ server เปลืองไฟกำลังหด
                    เสาผมเป็นตัวนี้ครับ ไปดูได้เลย
                    http://www.overclockzone.com/forums/...0#post44362190

Airlive 3G ซื้อมา 2,350 เสา Omni 15 dBi พันกว่าบาท ซื้อในนี้ก็มีครับถูกๆ โน๊ตบุ๊ค เดิมๆ 500เมตรเอาอยู่สบาย

Comment

• คุณ โจ๊ก สุดยอดเลยครับ ได้ที่ 500 เมตร น่าสนมากเลยครับ ต้องการแค่นี่จิงๆ

Comment

• หน้า 90 ล่ะ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
                          เออ......จบ

Comment

• Originally posted by hs5tge View Post
                            น้องใหม่รบกวน พี่ที่รู้วิธีการ จำกัดชั่วโมงการใช้ ของ user ใน MK 750gl ครับ คือให้เล่นวันละ ไม่เกิน 2 ชั่วโมง หลังจาก login ตัดให้หลุด และจะเข้าใหม่ไม่ได้ในวันนั้น และจะเข้าใหม่ได้ต้องวันรุ่งขึ้น ไม่ทราบว่ามีวิธีกำหนดแบบนี้หรือไม่ เนื่องจากผู้ปกครอง ร้องขอมา
                            ลองดูกระทู้นี้นะ เห็นว่ายังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ สงสัยจะยังทำไม่ได้ครับ
                            http://mikrotikclub.com/board/index.php?topic=2224.0
                            Last edited by aha2pro; 27 Nov 2012, 10:20:19.

Comment

อะ ช่วยผมหน่อยครับพี่ต้น เอามาลองเล่น เพิ่มความรู้ ต่อไป อาจเพิ่มรายได้น่ะครับ
                              หน้าแรกเลยครับ ข้อมูลแน่นเอี๊ยด

Comment

• [QUOTE=aha2pro;46932129]ลองดูกระทู้นี้นะ เห็นว่ายังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ สงสัยจะยังทำไม่ได้ครับ
                                http://mikrotikclub.com/board/index.php?topic=2224.0[/Q
                                มันก้อยังงงๆ

Comment

Working...
                                X