Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Log ของใครเป็นแบบนี้บ้าง

Comment

• Originally posted by max0405 View Post
      Log ของใครเป็นแบบนี้บ้าง

ลองปรับค่า Timeout เพิ่มขึ้นดูครับ
      ไม่มั่นใจว่าที่ no response มาจาก Timeout หรือเปล่า

Comment

• Originally posted by somphongn View Post
        ลองปรับค่า Timeout เพิ่มขึ้นดูครับ
        ไม่มั่นใจว่าที่ no response มาจาก Timeout หรือเปล่า
        เดี่ยวเอาไป ปรับใช้ดูได้ผลยังไง จะมาบอก

Comment

• ท่านmax0405 ช่วงนี้ว่างบ้างไหมครับ จะขอรบกวนหน่อย อิอิ

Comment

• Originally posted by max0405 View Post
            Log ของใครเป็นแบบนี้บ้าง

warning = อันตราย
            เคยเป็นครับ... จัดการ Log กับ Sessions ใน Userman ด่วนเลย ก่อนที่จะเปิดไม่ขึ้น *0*

Comment

• Originally posted by 323club View Post
              ท่านmax0405 ช่วงนี้ว่างบ้างไหมครับ จะขอรบกวนหน่อย อิอิ

มีไรหรอคับ ช่วยได้ก็ช่วย ยกเว้นเรื่องเงิน อิอิอิอิอิอิอิอิ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                warning = อันตราย
                เคยเป็นครับ... จัดการ Log กับ Sessions ใน Userman ด่วนเลย ก่อนที่จะเปิดไม่ขึ้น *0*
                จัดเก็บเรียบร้อยแล้วคับ แล้วตอนนี้ก็เปิดไม่ขึ้นดีน่ะ Backup ไว้ทัน

Comment

• Iphone เข้าผ่าน comfig ผ่าน webfig ไม่ได้ เป็นเพราะอะไรมีใครแนะนำได้บ้างครับ Tiktool มันเสียตังอยากใช้ของฟรี ^^

Comment

• ลองทำอย่างนี้ก่อนนะครับ
                    1.Disable hotspot ถ้าสร้าง hotspot ไว้อยู่แล้ว
                    2.ตั้ง service port เป็น port 80

เข้าใช้งาน webfig ผ่าน iPhone
                    ทดสอบแล้วแจ้งผลด้วยครับ

Tiktool ผมซื้อมาลองนานล่ะ
                    เอาเข้าจริงๆ ไม่ค่อยได้ใช้เลย -*-

Comment

• Originally posted by somphongn View Post
                      แนะให้เป็นแนวทางนะครับ
                      -Add Bridge
                      สังให้ Port ที่ต้องการ ให้อยู่บน Bridge เดียวกัน

-สังจ่าย DHCP ที่ Bridge
                      -ทำ Hotspot ที่ Bridge Interface
                      ทำได้แล้วครับ ผมขอบคุณมากจริงๆ ส่งงานผ่านไปได้ด้วยดี

Comment

• วันหยุดที่แสนหนักหน่วงของน้องติ๊ก

Comment

ลองทำอย่างนี้ก่อนนะครับ
                          1.Disable hotspot ถ้าสร้าง hotspot ไว้อยู่แล้ว
                          2.ตั้ง service port เป็น port 80

เข้าใช้งาน webfig ผ่าน iPhone
                          ทดสอบแล้วแจ้งผลด้วยครับ

Tiktool ผมซื้อมาลองนานล่ะ
                          เอาเข้าจริงๆ ไม่ค่อยได้ใช้เลย -*-
                          ยังเข้าไม่ได้ครับท่าน ฟ้อง internal error

Comment

• ไม่ทราบใครใช้เน็ตทรูบางครับ mikrotik ผม disconnected ตัวเองบ่อยมาก

ไมทราบว่าเป็นที่ อะไร

Comment

• Originally posted by yaguzazz View Post
                              ไม่ทราบใครใช้เน็ตทรูบางครับ mikrotik ผม disconnected ตัวเองบ่อยมาก
                              [ATTACH=CONFIG]2049267[/ATTACH]

ไมทราบว่าเป็นที่ อะไร
                              วันนี้ทั้งวันแล้ว ใครเคยเป็นช่วยหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                                ยังเข้าไม่ได้ครับท่าน ฟ้อง internal error
                                Reset Config ทิ้งใหม่ได้ใหมครับ
                                จะได้เริ่มใหม่พร้อมกัน

ผมไม่รู้ว่าตั้งค่าอะไรไปบ้างแล้ว

แนะนำ ให้ Up OS ตัวล่าสุดไปด้วยเลยครับผม

ของผมเองไม่มีปัญหา การเข้า Webfig ผ่าน iPhone

Comment

Working...
                                X