Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chincom View Post
    พมขาย ราคานี้เลยครับเป็นusd วันที่11ธันวา-16มกราอย่กทมทั้งเดือน http://routerboard.com/RBSXTG2HnD

ที่ถูกกว่าเพราะแรม 32mbครับ แถมต้องต่อกราวยุ่งยาก ไม่เหมือนmikrotik rfelement ต่อ่พ่าน adaptorใช้งานเหมือนubiquti เลย
    หลังไมค์เน๊อะ

Comment

• ตอนนี้ใช้ 750GL คน Online 14 คน พงาบ พงาบเลยครับ

LOAD 100%

ผมรับ 25 คน ใช้รุ่นไหนดีครับ ประทับใจในความนิ่ง - -

Comment

• พี่ครับช่วยหน่อยครับผมตอนนี้ ผมเซ็ต ไม่โครติกเรียบร้อยแล้วครับขั้นตอนต่อไปคือการ ฟิวชั่นระหว่าง ไมโครติกกับ rk m2 ผมจะต้องเซ็ต m2 แล้วทำให้รุ้จักกันยังไงต่อครับ ชี้ เป้าให้หน่อย ไม่รู้ว่้าจะค้นหาแบบไหน เอาแบบ คำค้นหาในอากู่ก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
          ตอนนี้ใช้ 750GL คน Online 14 คน พงาบ พงาบเลยครับ

LOAD 100%

ผมรับ 25 คน ใช้รุ่นไหนดีครับ ประทับใจในความนิ่ง - -
          450G เลยครับ

Comment

• Originally posted by bombon View Post
            พี่ครับช่วยหน่อยครับผมตอนนี้ ผมเซ็ต ไม่โครติกเรียบร้อยแล้วครับขั้นตอนต่อไปคือการ ฟิวชั่นระหว่าง ไมโครติกกับ rk m2 ผมจะต้องเซ็ต m2 แล้วทำให้รุ้จักกันยังไงต่อครับ ชี้ เป้าให้หน่อย ไม่รู้ว่้าจะค้นหาแบบไหน เอาแบบ คำค้นหาในอากู่ก็ได้ครับ
            งืมๆ ไม่รู้จัก ฟิวชั่นอ่ะ มันคืออะไรหว่า....

Comment

• 5555 คือการเอามา ลิ้งกันน่ะครับผม ตอนนี้ผมเซ็ตค่าทางไมโครติกเรียบร้อยหมดแล้วออกเน็ตตั้งเวลาทดลองกับคอมแล้วเรียบร้อยครับ แต่การที่จะเอามาเซ็ตร่วมกับrk m2นี้ต้องเซตค่าตรงไหนเพิ่ม ไหมหรือว่าเซ็ตที่ rkm2 ตั้งค่า แบบไหน แล้วเซ็ตเส็จเสียบต่อใช้งานได้เลยไหมครับ เอาคร่าวๆก็ได้น่ะครับ

Comment

• Originally posted by bombon View Post
                5555 คือการเอามา ลิ้งกันน่ะครับผม ตอนนี้ผมเซ็ตค่าทางไมโครติกเรียบร้อยหมดแล้วออกเน็ตตั้งเวลาทดลองกับคอมแล้วเรียบร้อยครับ แต่การที่จะเอามาเซ็ตร่วมกับrk m2นี้ต้องเซตค่าตรงไหนเพิ่ม ไหมหรือว่าเซ็ตที่ rkm2 ตั้งค่า แบบไหน แล้วเซ็ตเส็จเสียบต่อใช้งานได้เลยไหมครับ เอาคร่าวๆก็ได้น่ะครับ

เค้าเรียกว่า WDS มั้ย

Comment

• พยายามใช้คำศัพท์ ที่มันง่ายๆ นะครับ หรือ ถ้าจำเป็นใช้คำภาษาอังกฤษ ที่เป็นศัพท์เฉพาะ ก็เอามาเป็นภาษาอังกฤษ ไปเลย หรือจะมาเป็นภาษาอังกฤษ เป็นประโยคทั้งดุ้นเลยก็ได้ ครับ

Comment

• ตั้ง ค่าตัว UBi ให้เป็น Bridge ในช่อง network setting เราก็ใส่ IP ของตัวมันลงไป

Gateway IP กับ Primary IP ใส่ IP server หรือใส่ IP ของตัว Mikrotik นั่นแหละ

แค่นี้ใครที่มา เกาะตัว UBI ก็ได้รับ IP จาก Mikrotik หมดแล้ว

และอย่าลืมเอา เครื่องหมายถูก ในหน้าแรก ในช่อง Airmax ออกด้วยนะครับ

Comment

• ครับผม ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ผมไม่รู้ว่ามันเรียกอะไรน่ะครับ ค้นหาไม่ถูก งมอยู่

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                        " Limit Youtube Downloads with IDM "

หลังจากลองผิดลองถูกมาก็นาน คิดว่าอันนี้แหละเวิร์ค ใช้งานได้ดีพอสมควรครับ
                        จะมีช่วงพีคเกินที่กำหนดบ้างแต่ก็ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ และเท่าที่ลองยังไม่เจอคลิป
                        ที่หลุดนะ หรืออาจจะอยู่บ้างแต่ยังไม่เจอท่านั้นเองครับ
                        ตามรูปบนสามารถเปิดดูปกติพร้อมกับโหลด IDM ไปด้วยแบบคลิปไม่กระตุกเลยครับ
                        มาเริ่มเลยดีกว่า ใส่ตามภาพเลยครับ

1.IP --> Firewall --> Layer7 Protocols--> +

2.IP --> Firewall --> Mangle --> +

3.Queues --> Queues Type --> +
                        ตรง Rate ลองใช้ตามความเหมาะสมของเน็ตท่าน ลองๆตั้งดูว่าแค่ไหนจะพอดีที่จะดูได้ลื่น

4.Queues --> Queues Tree --> +

จบกระบวนการเพียงเท่านี้ครับผม
                        เอาไปลองใช้กันดูนะครับ เผื่อจะถูกใจ ^ ^
                        ผม Proxy Transparent ไม่สามารถใช้งานได้เลยครับ อยากTransparnet ด้วย ช่วยดูให้ทีครับ
                        Last edited by yaguzazz; 5 Dec 2012, 16:22:39.

Comment

• mikrotik ตระกลู RB2011 ที่มี SFP PORT ใช้กับ GPON อย่าง CAT/TOT FTTx ได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by yaguzazz View Post
                            ผม Proxy Transparent ไม่สามารถใช้งานได้เลยครับ อยากTransparnet ด้วย ช่วยดูให้ทีครับ
                            ไม่เคยใช้เลยครับเจ้า Proxy Transparent นี่ กลัว CPU พุ่งพวดจริงๆ
                            พึ่งรู้ว่ามีผลกระทบ ถ้าจำเป็นต้องใช้จริงๆ ก็ควรข้ามสคริปนี้ไปก่อนครับผม

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
                              mikrotik ตระกลู RB2011 ที่มี SFP PORT ใช้กับ GPON อย่าง CAT/TOT FTTx ได้หรือไม่

ขอบคุณครับ
                              http://mikrotikclub.com/board/index.php?topic=2100.0
                              จากกระทู้นี้ มีคนใช้แล้วครับ
                              ส่วนตัว...ไม่รู้จะมีโอกาสได้ลองกะเค้าไม๊น๊อ - -*

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
                                หลังไมค์เน๊อะ
                                หน้าไมค์เลยครับพิเศษสำหรับคุณต้น 2900ถ้วนรวมส่งครับ

Comment

Working...
                                X