Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมหมายถึง เอาสายFiber เข้า Mikrotik โดยตรงไม่ผ่าน ONT ครับ
    แล้วก็เชียงใหม่นะจะใช้ได้เกือบหมดแล้วมั่งครับ CAT ON NET

Comment

• ปล่อยไก่ตัวเบอเร่อ 555+ โทษทีครับท่าน
      หาคนเคยใช้ยากมากๆเลยเคสนี้

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
        mikrotik ตระกลู RB2011 ที่มี SFP PORT ใช้กับ GPON อย่าง CAT/TOT FTTx ได้หรือไม่

ขอบคุณครับ
        ไม่แน่ใจครับ แต่รุ่นนี้ใช้ได้แน่นอน^^ https://www.youtube.com/watch?featur...&v=EL6IxslKiHs
        Attached Files

Comment

• Originally posted by chincom View Post
          ไม่แน่ใจครับ แต่รุ่นนี้ใช้ได้แน่นอน^^ https://www.youtube.com/watch?featur...&v=EL6IxslKiHs
          พี่มีรุ่นนี้ขายไหมครับ

RB2011UAS-2HnD-IN

ถ้ามีขอราคาหลังไมค์หน่อยครับ

Comment

• มีทุกรุ่นละครับ รุนนี้ลองรับ fiberได้แน่นอน http://routerboard.com/RB2011UAS-IN ราคาขายตามเว็บนอกเลยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...3#post47173903 3648.67บาท ตัวนี้ขอ+vatเพิ่ม7%น่ะครับ
            Last edited by chincom; 5 Dec 2012, 19:10:01.

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
              พี่มีรุ่นนี้ขายไหมครับ

RB2011UAS-2HnD-IN

ถ้ามีขอราคาหลังไมค์หน่อยครับ

ตัวนี้129 เหรียญครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                ไม่เคยใช้เลยครับเจ้า Proxy Transparent นี่ กลัว CPU พุ่งพวดจริงๆ
                พึ่งรู้ว่ามีผลกระทบ ถ้าจำเป็นต้องใช้จริงๆ ก็ควรข้ามสคริปนี้ไปก่อนครับผม
                คงตัด web proxy ทิ้งดีกว่า สคิปนี้ ใช้แล้วดีมากๆ เลย ติดใจ ........ ว่าแต่มีใคร ใช้ web proxy แล้ว สคริป ใช้ได้ปกติบ้างครับ

Comment

• ปรึกษาครับ 450g ของใครเป็นบ้าง ของผม อะแด๊ปเตอร์ เปลี่ยนมา 3 ตัวแล้ว ตอนนี้ อะแด๊ปเตอร์ เสียอีกแล้ว ในชุด ups มี โมเด็ม + สวิชฮับ + 450g + ip camera ทุกตัวที่กล่าวมา ยังไม่เสียสักตัว เป็นแต่ 450g ผมละกลุ้ม 450G ที่ผมดูแลทั้งหมดกว่า 16 ตัว มีตัวนี้ปัญหาเยอะสุด ถ้าไปเปลี่ยน อะแด๊ปเตอร์ มันก็จะใช้ได้ เพื่อนๆ ว่าจะเป็นกับเจ้า 450 หรือป่าวครับ

อยู่ไกลซะด้วยสิ เห้อ ใครเจอปัญหา ช่วยผมทีครับ ตอนนี้คงต้อง เอา อะแด๊ปเตอร์ ไปทิ้งไว้สัก 3 ตัว เผือเปลี่ยน
                  Last edited by ubonbuy; 5 Dec 2012, 21:43:26.

Comment

• ^
                    ^
                    โอ้ท่านพี่......งานเข้าแล้ว

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                      ปรึกษาครับ 450g ของใครเป็นบ้าง ของผม อะแด๊ปเตอร์ เปลี่ยนมา 3 ตัวแล้ว ตอนนี้ อะแด๊ปเตอร์ เสียอีกแล้ว ในชุด ups มี โมเด็ม + สวิชฮับ + 450g + ip camera ทุกตัวที่กล่าวมา ยังไม่เสียสักตัว เป็นแต่ 450g ผมละกลุ้ม 450G ที่ผมดูแลทั้งหมดกว่า 16 ตัว มีตัวนี้ปัญหาเยอะสุด ถ้าไปเปลี่ยน อะแด๊ปเตอร์ มันก็จะใช้ได้ เพื่อนๆ ว่าจะเป็นกับเจ้า 450 หรือป่าวครับ

อยู่ไกลซะด้วยสิ เห้อ ใครเจอปัญหา ช่วยผมทีครับ ตอนนี้คงต้อง เอา อะแด๊ปเตอร์ ไปทิ้งไว้สัก 3 ตัว เผือเปลี่ยน
                      ups กระแสโหลด รึป่าวพี่

Comment

• เอา อะแด๊ปเตอร์ 12v 1A ไปลองดู ว่าจะเจ๊งอีกมั๊ย

Comment

• พี่ๆ ต้นเข้าไป config winbox ผ่าน changeip.org พอสั่ง reboot แล้วมันก็เชื่อมต่อไม่ได้อีก เราต้องแก้ตรงไหนเพิ่มเติมมั้ยครับ

Comment

• ได้ ip ใหม่ รอ สคิป รัน อัพเดท อย่างเดียวครับ แก้โดยให้มันรันทุก 1 นาทีครับ

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                              ได้ ip ใหม่ รอ สคิป รัน อัพเดท อย่างเดียวครับ แก้โดยให้มันรันทุก 1 นาทีครับ
                              ของต้น สั่งทุก 15 นาที มันยังไม่เข้ามาเลย เหอๆ

พี่มีสคริปทั้งหมดมั้ย ต้นขอหน่อยย

Comment

• ผมใช้แต่ dyndns ครับ ไม่รู้ใช้ได้ด้วยกันรึป่าว เอามั๊ยครับ

ไปดูใน log updat ดูครับ ว่า Host นี้อัพมายัง

Comment

Working...
                                X