Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bkkisan View Post
    ฉลองครบ 100 เชิญ ยาดองที่บ้าน กับต้มไก่ ครับผม
    ไปได้บ่ 555+

Comment

• Originally posted by comkios View Post
      ทำแล้วครับ ในหน้า FileList มันไม่มีอะไรเกี่ยวกับ userman เลย ไม่ว่า v.4.17 หรือ v.5.22 เพราะเท่าที่ไล่อ่านมา เมื่อลากไฟล์เสร็จ แล้วรีสตาร์ท 1 รอบก็ใช้งานได้แล้ว แต่ขอผมนี่รีสตาร์ทก็ยังไม่ได้ หลัง restart ใน system>package มี userman แล้วด้วยฮะ T-T

เดี๋ยวผมลองคลำดูอีกเรื่อย ๆ ดีกว่า หรือ pc ผมจะมีปัญหาก็ไม่รู้ ไม่รู้เกี่ยวกันมั๊ย
      สุดท้ายมั่วมาทั้งวันผมเจอแล้วครับ
      จริง ๆ มันไม่ได้หายไปไหนทั้ง 4.17 กับ 5.22 มันก็อยู่ในที่ที่มันอยู่แหละครับ ผมดันไปทึกทักเอาเองว่ามันควรต้องมี ไฟล์ userman ในหน้า filelist

แล้วก็ด้วยที่ฝังหัวว่ามันต้องมีมันต้องมี จนมานึกได้เอาตอนที่ท้อว่าทำไมไม่เปิดตัวอื่นที่มีอยู่ดูเสียเล่า มานั่งเดาอยู่ทำไม จึงได้บทสรุปว่าผมเข้าใจผิดไปเองแล้วตัโพยตีพายไปว่าไม่ใช่ ไม่ได้ กะจะวิ่งเอาไปให้ร้านเขาทำให้แล้วเชียว ดีนะที่เจอเสียก่อน ตอนนี้ก็ได้แล้วครับ แต่ได้วิชาการใช้ netinstall กับ RB450G ผ่าน RS232 ไปโดยปริยาย เพราะจับลง netinstall ใหม่อยู่หลายรอบ -*-

ขอบคุณท่าน aha2pro ด้วยครับที่เมตตาตอบคำุถามผม จะว่าผมเมาก็ไม่ใช่เหล้าเบียร์ก็ไม่ได้กิน ที่ท่านบอกมามันใช่อยู่แล้ว แต่ผมมึนเอง ขอบคุณมาก ๆ ครับ -*-

Comment

• ^
        ^
        ไม่เป็นไรมิได้ครับท่าน ยังมีอะไรให้มึนอีกเยอะครับ กับน้องติ๊กนี่ ^ ^

Originally posted by bkkisan View Post
        ฉลองครบ 100 เชิญ ยาดองที่บ้าน กับต้มไก่ ครับผม
        Originally posted by tomodify View Post
        มาฉลองรับลมหนาวเมืองลับแลไม๊ครับท่านๆ ^ ^ หนาวสุดๆช่วงนี้
        เดี๋ยวจะให้แม่ลาบจิ้นฝานไว้ต้อนรับ

Comment

• สร้าง user ใน userman กับ user profiles พร้อมกันมันจะมีปัญหาใรมั๊ย
          Last edited by bkkisan; 19 Dec 2012, 07:19:02.

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
            Originally posted by aha2pro View Post
            ^
            ^
            ไม่เป็นไรมิได้ครับท่าน ยังมีอะไรให้มึนอีกเยอะครับ กับน้องติ๊กนี่ ^ ^

มาฉลองรับลมหนาวเมืองลับแลไม๊ครับท่านๆ ^ ^ หนาวสุดๆช่วงนี้
            เดี๋ยวจะให้แม่ลาบจิ้นฝานไว้ต้อนรับ
            ปีใหม่นี้ มีแพลน เที่ยว เขาค้อ ครับท่าน 3 วัน 2 คืน เกิดมายังไม่เคยเจออากาศหนาวแบบสุดๆๆกับเค้าสักที เพราะบ้านผมมันมีแต่ทะเลๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วกรุงเทพ ตอนนี้ก็ร้อนเหลือหลาย

Comment

• Originally posted by bkkisan View Post
              สร้าง user ใน userman กับ user profiles พร้อมกันมันจะมีปัญหาใรมั๊ย
              ที่ผมทำก็ไม่มีปัญหาน่ะครับ ทำได้เลย ตั้งได้แยกกันทั้งที่ userman และ winbox
              ผมทำในwinbox กับคนที่ใช้ตลอด
              และ userman สำหรับ รายทางน่ะครับ

Comment

• Originally posted by bombon View Post
                ที่ผมทำก็ไม่มีปัญหาน่ะครับ ทำได้เลย ตั้งได้แยกกันทั้งที่ userman และ winbox
                ผมทำในwinbox กับคนที่ใช้ตลอด
                และ userman สำหรับ รายทางน่ะครับ
                ผมก็ทำในกรณีแบบท่านแหละ ขาประจำ ทำใน user profiles ขาจร ทำใน userman

Comment

<!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//W3C//DTD HTML 4.0 Transitional//EN">
                  <HTML>
                  <HEAD>
                  <TITLE> New Document </TITLE>
                  <META NAME="Generator" CONTENT="EditPlus">
                  <META NAME="Author" CONTENT="">
                  <META NAME="Keywords" CONTENT="">
                  <META NAME="Description" CONTENT="">
                  </HEAD>
                  <BODY>
                  <TABLE width="350" height="170" border="1" cellspacing="0" cellpadding="0">
                  <TR style="background-color:#FF9900">
                  <TD>
                  <CENTER> Livre WiFi & Hotspot
                  <BR> เพราะชีวิตไม่ได้มีแค่เรื่องงาน </CENTER>
                  </TD>
                  </TR>
                  <TR style="background-color:#FFFFFF">
                  <TD><CENTER>
                  User name&nbsp;:&nbsp;&nbsp;&nbsp; <b>%u_username%</b><BR>
                  Password &nbsp; :&nbsp;&nbsp;&nbsp; <b>%u_password%</b><BR>
                  ออกจากระบบพิมพ์ 192.168.10.40/status
                  </CENTER></TD>
                  </TR>
                  <TR style="background-color:#66CC33">
                  <TD >
                  <CENTER> WiFi & Hotspot</CENTER>
                  </TD>
                  </TR>
                  <TR style="background-color:#66CC33">
                  <TD >
                  <CENTER>โทร :xxxxxxxxxxx ,xxxxxxxxxxxxxxx</CENTER>
                  </CENTER>
                  </TD>
                  </TR>
                  </TABLE>
                  </BODY>
                  </HTML>
                  Last edited by dongdoi09; 20 Dec 2012, 10:08:03.

Comment

• ของถามไร หน่อยคับ

ปล่อย hotspot ให้ลูกค้าเช่าเน็ตไว้แล้ว เอาไปแชร์ ต้องบล็อก port ไหนคับถึงจะแชร์ไม่ได้คับ

ส่วนใหญ่ ใช้โปรแกรม connectify มากที่สุดคับ

พอมีวิธีไมคับ

Comment

• ยากก

Comment

• Originally posted by folcon View Post
                        ของถามไร หน่อยคับ

ปล่อย hotspot ให้ลูกค้าเช่าเน็ตไว้แล้ว เอาไปแชร์ ต้องบล็อก port ไหนคับถึงจะแชร์ไม่ได้คับ

ส่วนใหญ่ ใช้โปรแกรม connectify มากที่สุดคับ

แชร์ได้แชร์ไป ให้ 2M อยากแชร์ แชร์โล๊ดดดด เอ้อ ของผม 10 บาท 1วัน ^^

Comment

• ต้องการ Mirktoik ฝากกระทู้หน่อยน่ะคับ คลิกที่นี่

Comment

• สอบถามพี่ผู้รู้ คับ ผมต้องการตั้งเวลาเปิด06.00 นและปิด 01.00น ใน 750gl ไม่ทราบว่าทำได้หรือไม่ ถ้าทำได้ช่วยแนะนำหน่อย ที่ผ่านมาใช้ตัวตัดไฟ แบบตั้งเวลา นาฬิกาหมุน ลานตอนนี้มันช๊อต ไหม้เสียแล้ว

Comment

• Originally posted by folcon View Post
                              ของถามไร หน่อยคับ

ประมาณนี้มั้ง จำกัดที่ 100 connection ต่อ ip หรือปรับเอาตรงสีแดง ลองดูครับ

add chain=forward action=log tcp-flags=syn protocol=tcp connection-limit=100,32 log-prefix="CONN_LIMIT:" comment="connection limit" disabled=no
                              add chain=forward action=drop tcp-flags=syn protocol=tcp connection-limit=100,32 comment="connection limit" disabled=no

Comment

• Originally posted by RuN2RiTE View Post
                                แชร์ได้แชร์ไป ให้ 2M อยากแชร์ แชร์โล๊ดดดด เอ้อ ของผม 10 บาท 1วัน ^^
                                ส่งสัยจะหันมาเล่น Mikrotik.

Comment

Working...
                                X