Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Thaicountr View Post
    ส่งสัยจะหันมาเล่น Mikrotik.
    มาเลยครับได้พวกเพิ่มละ

Comment

• Originally posted by CyberPoint View Post
      ประมาณนี้มั้ง จำกัดที่ 100 connection ต่อ ip หรือปรับเอาตรงสีแดง ลองดูครับ
      ขอบคุณมากคับ
      Originally posted by Thaicountr View Post
      ส่งสัยจะหันมาเล่น Mikrotik.
      มาเล่นเลย ใช้งานง่ายมากคับ

Comment

• มีใครเคยสั่งของจากกระทู้นี้บ้าง คลิกที่นี่

Comment

• รบกวนถามทีครับ คือผมมีid pass internet ที่ได้จาก 3bb มาใหม่ ผมสามารถเปลี่ยนในหน้า interface ของmikrotik ตรง pppoe-out1 เลยได้มั้ยครับ

ไม่ต้องไปเปลี่ยนในตัวmodemของ3bbใช่มั้ยครับ(จำไม่ได้ว่ามันมีให้ใส่id passรึป่าว)

ขอบคุณครับ

Comment

• ^
            ^
            Modem 3bb ตั้งโหมดอะไรอยู่ล่ะครับ
            ถ้าเป็นโหมด Bridge ก็เปลี่ยนรหัสที่ pppoe-out1 ได้เลยครับ

Comment

• Originally posted by makino View Post
              รบกวนถามทีครับ คือผมมีid pass internet ที่ได้จาก 3bb มาใหม่ ผมสามารถเปลี่ยนในหน้า interface ของmikrotik ตรง pppoe-out1 เลยได้มั้ยครับ

ไม่ต้องไปเปลี่ยนในตัวmodemของ3bbใช่มั้ยครับ(จำไม่ได้ว่ามันมีให้ใส่id passรึป่าว)

ขอบคุณครับ
              ก็ไปตั้ง bridที่โมเด็มก่อน แล้วก็ค่อยมาทำที่ไมโครติก

Comment

• อ่าครับ modem เป็น bridge mode งั้นผมเปลี่ยนที่mikrotikเลยนะครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

• หลังจากที่ได้ Simple Queues มาแล้ว ผมPacket Marks : mp4 แล้วมันเป็นสีแดงนี่หมายถึงมีคนโหลดเต็มเฉพาะ mp4 เท่านั้นใช่ไหมครับ

Comment

• ^
                    ^
                    ใช่แล้วครับ
                    ถ้าเค้าโหลด MP3 ก็ผ่านฉลุยเลย ^ ^ ไม่ขึ้นสีแดง

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                      ^
                      ^
                      ใช่แล้วครับ
                      ถ้าเค้าโหลด MP3 ก็ผ่านฉลุยเลย ^ ^ ไม่ขึ้นสีแดง
                      ขอบคุณครับ ถ้าเราตั้งเวลาให้รีบู้ต กับ ใช้ timer ตั้งเวลาให้ปิดอย่างเช่นของผมปิดตี4เปิดตี5 จะมีผลเสียไหมครับ

Comment

• เรื่องผลเสียนี่ ไม่แน่ชัดนะครับ
                        แต่ลองเปรียบเทียบกับ pc ที่เวลาไฟดับ ไฟตก ไฟกระชาก ...psu พังกันมานักต่อนักละ
                        เพราะฉนั้นผมมองว่ามันคงคล้ายๆกัน ตอนนี้ผมเปลี่ยนไปปิดที่ switch แทนครับ
                        แต่ตัว mikrotik เปิดทิ้งไว้เลย เห็นบอร์ดใหญ่เค้าออนกันข้ามปี ไม่เห็นเป็นไรนะครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          เรื่องผลเสียนี่ ไม่แน่ชัดนะครับ
                          แต่ลองเปรียบเทียบกับ pc ที่เวลาไฟดับ ไฟตก ไฟกระชาก ...psu พังกันมานักต่อนักละ
                          เพราะฉนั้นผมมองว่ามันคงคล้ายๆกัน ตอนนี้ผมเปลี่ยนไปปิดที่ switch แทนครับ
                          แต่ตัว mikrotik เปิดทิ้งไว้เลย เห็นบอร์ดใหญ่เค้าออนกันข้ามปี ไม่เห็นเป็นไรนะครับ
                          สงจะกลายเป็นผมหวังดีอยากให้น้องติ้กพักบ้าง แต่อาจพัง ซะแล้ว

Comment

• ใช้ UPS Technology Line Interactive ซิครับ ราคาก็ไม่แพงนะครับ เพิ่มอายุให้อุปกรณ์ด้วยครับ

Comment

• ขอนอกประเด็นไปนิดครับ

เล่นไปเล่นมา เจ้า nsa-210 ที่ไว้เก็บ log ผมไปเห้นแพคเก็จหนึ่งสงสัย
                              ว่ามันคืออะไรเลยนำมาถามหน่อยครับ เผื่อมีประโยชน์ เกี่ยวกับ dns เผื่อ
                              เป็นอย่างที่คิด ตามรูปครับ

Comment

• ผมจะติดตั้ง userman หรือจะ up ROS ไม่ได้อะคับ ลากไปวางที่ file ได้แต่ไม่ถูกติดตั้งหลังจาก reboot
                                Last edited by pangpond02; 21 Dec 2012, 15:12:45.

Comment

Working...
                                X