Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันต้องมีอะไรที่พลาดสักที่แหละ เฮ้อ หาไม่เจอสักที

สอบถามครับ ถ้าเกิดเราไม่ตั้งค่า Radius เราจะทำ Hotspot ขายได้มั้ย จะพิมพ์ ใบขายได้มั้ย

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
      [ATTACH=CONFIG]1693319[/ATTACH]

อีก 1 รูปก่อนนอน หรือว่าVersion ที่ผมใช้ มันจะใหม่ไป สรุป Radius ไม่ได้ครับ เฮ้อ ใครเก่ง Remote ให้หน่อยน้า
      ผมว่าท่านควรโทรปรึกษากับร้านที่ท่านซื้อมานะครับ
      userman ที่ท่านใช้งานเป็น Version 5.4 นะครับ ใน Mikrotik Club มีข้อมูลพวกนีั้อยู่แล้วครับลองหาดูก่อนนะครับ (เป็นคู่มือเลยนะ) 5555
      Last edited by thananan27; 19 Apr 2012, 09:37:05.

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
        เรื่อง user radius ไม่คิดว่าจำเป็นอะครับท่าน แล้วอีกอย่างผมก็ใช้ os win7 64bit นะ มันต้องพลาดตรงไหนซักที่ครับ
        ไม่เกี่ยวกับ Windows แน่นอนครับ ลองตรวจขั้นตอนให้ละเอียดอีกทีนะว่าพลาดตรงไหนกับแน่

Comment

• Originally posted by thananan27 View Post
          ผมว่าท่านควรโทรปรึกษากับร้านที่ท่านซื้อมานะครับ

โทรไปแล้วครับ แต่ทางร้าน ไม่สามารถ Support ปัญหาการSetting นี้ได้ แต่ปัญหาอื่น เค้าก็ช่วยผมแก้ได้ทั้งหมด เลยมาสอบถามเพื่อนๆ ที่ให้ความรู้ได้

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
            โทรไปแล้วครับ แต่ทางร้าน ไม่สามารถ Support ปัญหาการSetting นี้ได้ แต่ปัญหาอื่น เค้าก็ช่วยผมแก้ได้ทั้งหมด เลยมาสอบถามเพื่อนๆ ที่ให้ความรู้ได้
            ซื้อจากร้านไหนครับ ขอรายละเอียดด้วยนะ

Comment

• Originally posted by thananan27 View Post
              ซื้อจากร้านไหนครับ ขอรายละเอียดด้วยนะ
              อันนี้ ผมขอไม่บอกล่ะกันนะครับ ไม่จำเป็นต้องบอก

Comment

มันต้องมีอะไรที่พลาดสักที่แหละ เฮ้อ หาไม่เจอสักที

สอบถามครับ ถ้าเกิดเราไม่ตั้งค่า Radius เราจะทำ Hotspot ขายได้มั้ย จะพิมพ์ ใบขายได้มั้ย
                เด๋ววันนี้ผมกลับบ้านจะส่งคู่มือให้ดูแล้วกันนะครับ ส่วนเรื่อง Radius นี่ถ้าไม่ได้เชื่อมกับ userman คงพิมบัตรขายไม่ได้ เพราะจำเป็นต้องใช้ export file มาใส่ลงในโปรแกรมพิมบัตร

Comment

• 555 คู่มือเยอะนะครับ ลองหาดูใน mikrotikclub.comนะ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                    เด๋ววันนี้ผมกลับบ้านจะส่งคู่มือให้ดูแล้วกันนะครับ ส่วนเรื่อง Radius นี่ถ้าไม่ได้เชื่อมกับ userman คงพิมบัตรขายไม่ได้ เพราะจำเป็นต้องใช้ export file มาใส่ลงในโปรแกรมพิมบัตร
                    ท่านmostmax ผมขอคู่มือด้วย เพิ่งได้ตัว X2 มา เริ่มต้นไม่ถูกครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

• ตอนนี้มั่วเองจนทำได้ล่ะครับ โล่งใจเลย ^-^

ว่าแต่เราสามารถแก้ไข Pass ในการเข้าใช้ http://myip:81/userman และ Winbox

ที่User เป็น Admin และ Pass ว่างเปล่า ได้ยังไงเหลอครับ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วย

Comment

ตอนนี้มั่วเองจนทำได้ล่ะครับ โล่งใจเลย ^-^

ว่าแต่เราสามารถแก้ไข Pass ในการเข้าใช้ http://myip:81/userman และ Winbox

ที่User เป็น Admin และ Pass ว่างเปล่า ได้ยังไงเหลอครับ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วย
                          Customers

Comment

• อยากให้เซียนๆ ทำคู่มือสำหรับคนมือใหม่ซิงๆๆ เลยครับ เอาแบบทำตามทีละข้อจนสามารถใช้งานได้เลยครับ เพราะ บอร์ดของไมโครติก เริ่มจะหาไม่ค่อยเจอแล้วครับ หลากหลายวิธีมาก บางคนเริ่มไม่ถูก นั่งมองตั้งหลายวันกว่าจะลงมือตั้งค่า 55+ ^^

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                              อยากให้เซียนๆ ทำคู่มือสำหรับคนมือใหม่ซิงๆๆ เลยครับ เอาแบบทำตามทีละข้อจนสามารถใช้งานได้เลยครับ เพราะ บอร์ดของไมโครติก เริ่มจะหาไม่ค่อยเจอแล้วครับ หลากหลายวิธีมาก บางคนเริ่มไม่ถูก นั่งมองตั้งหลายวันกว่าจะลงมือตั้งค่า 55+ ^^
                              เห็นด้วยอย่างยิ่ง
                              เคยเข้าไปอ่านในเว็บ mikrotikclub.com เจอแต่หน้า winbox (คนไม่เคยใช้อย่างผม งง เลย) แล้วไอ้หน้า winbox มันมาแต่ใดเล่า userman อีก
                              what is userman
                              this is a book
                              งงไปหลายวัน
                              โชคดีที่ไปอ่านเจอกระทู้ของท่าน somphongn

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                                ท่านmostmax ผมขอคู่มือด้วย เพิ่งได้ตัว X2 มา เริ่มต้นไม่ถูกครับ
                                ขอบคุณครับ
                                ขออภัยท่านที่ผมมีมันคู่มือ userman หน่ะครับ ขอท่าน apiwat699 มาถ้าต้องการเด๋วผม Pm ให้ครับ

ส่วนนี้ลิ้งค์กำเนิดทักษะ mikrotik ผม

http://mikrotikclub.com/board/index.php/topic,29.0.html

http://mikrotikclub.com/board/index....pic,797.0.html

http://mikrotikclub.com/board/index....pic,213.0.html

ตามนี้ดูนะท่าน นอกนั้นผมก็มั่วๆ เอาหน่ะครับ
                                Last edited by mostmax; 19 Apr 2012, 20:10:14.

Comment

Working...
                                X