Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jaion View Post
    แอบมาดูเทพคุยกัน....อิอิ

cpu ขึ้นสูงให้ลอง Reboot ดูนะครับ
    อาจารย์หายไปเลยน่ะครับ

Originally posted by ratapol123 View Post
    การกำหนดเวลาการเข้าใช้งานhotspot แบบการตั้งหมดอายุของรหัส คือจะกำหนดเวลาให้ใช้งานแค่1วันหรือ24ชมเท่านั้น ทำอย่างไงคับ
    เข้าไป userman แล้วตั้งที่ โปรไฟล

Comment

มันไม่ยอมรวมกันเลยครับ

Comment

• Mikrotik ต้น Reboot ทุก 12 ชั่วโมง นิ่งมากมาย

ถ้าปล่อยให้นานมันจะเอ๋อๆ

Comment

• ถ้าเปิดทิ้งไว้นานของต้นมันจะเป็นแบบนี้ แต่ถ้ารีบู๊ตตัว UBI มันก็ไม่มีปัญหาอะไร งง กับมันเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
            ถ้าเปิดทิ้งไว้นานของต้นมันจะเป็นแบบนี้ แต่ถ้ารีบู๊ตตัว UBI มันก็ไม่มีปัญหาอะไร งง กับมันเหมือนกัน

ของผมก็เป็นน่ะครับพี่ แต่รู้สึกว่า จะเป็น กับ ตัวที่สัญญาณ ต่ำๆไกล พวกโน็้ต ที่อยู่ไกลๆน่ะครับบางครั้งก็รำคาญ มันทำให้ cpu ขึ้น 100 ตลอดอะครับผม

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
              Mikrotik ต้น Reboot ทุก 12 ชั่วโมง นิ่งมากมาย

พี่ต้นโค็ด กับ วิธีหน่อยครับผม
              Last edited by bombon; 14 Jan 2013, 10:03:03.

Comment

Mikrotik ต้น Reboot ทุก 12 ชั่วโมง นิ่งมากมาย

ถูกจริง ๆ ครับ ปล่อยไว้หลายวันเข้าหน้าล็อกอินช้ามากมาย อืด ๆ หน่วง ๆ ก็เลยให้ Reboot วันละครั้ง

Comment

• มีตัวไหน ทำ Loadbalance ได้ดีดี บ้างครับ จะเอามาทำตัวสลับเนต 2 เส้น เวลาเส้นใดเส้นหนึ่งเสีย

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                    ถูกจริง ๆ ครับ ปล่อยไว้หลายวันเข้าหน้าล็อกอินช้ามากมาย อืด ๆ หน่วง ๆ ก็เลยให้ Reboot วันละครั้ง
                    ขอโค๊ดหน่อยครับพี่ เอาบ้างอะ มันเอ่อ จิง

Comment

• block bit ไม่อยู่ครับ แถมยังวิ่งเกินspeedอีกทำไงครับ

Comment

• แก้ตรงไหนน้อ
                        Originally posted by dongdoi09 View Post
                        [ATTACH=CONFIG]2110017[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]2110018[/ATTACH]

มันไม่ยอมรวมกันเลยครับ

Comment

• Originally posted by bombon View Post
                          พี่ต้นโค็ด กับ วิธีหน่อยครับผม

/system script add name=reboot policy=reboot source="/system reboot"

/system scheduler add name=reboot on-event=reboot disabled=no policy=reboot start-time=04:00:00 interval=1d

ให้ไปแก้ตัวเลข เองนะครับ อันนี้ ทุกวันช่วงตี 4 มันจะรีบุ๊ต และ รีบุ๊ตทุกวัน ^^

Comment

ต้นมี Mikrotik อยู่ในสังกัดหลายตัว ทำเหมือนกันหมด เหอๆ

Comment

• Originally posted by bombon View Post
                              ของผมก็เป็นน่ะครับพี่ แต่รู้สึกว่า จะเป็น กับ ตัวที่สัญญาณ ต่ำๆไกล พวกโน็้ต ที่อยู่ไกลๆน่ะครับบางครั้งก็รำคาญ มันทำให้ cpu ขึ้น 100 ตลอดอะครับผม
                              ใช่ครับ เดี่ยวต้องไปคุยกับลูกคา้ให้เค้าใช้ Hi-power มาละ หรือ ใช้ nano loco หรือ nano station แทน

Comment

• เข้าไป userman แล้วตั้งที่ โปรไฟล
                                ของผมไม่ได้ทำUserman อะคับ

Comment

Working...
                                X