Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bombon View Post
    ท่านทั้งหลายครับ ผมยังไม่เคยตั้งกำหนดเวลาใน winbox เลยครับ เขากำหนดกันตรงไหนครับ แบบว่ากำหนด 1เดือนตัดน่ะครับผม
    ถ้าต้องการ ให้ Reboot ตามนี้เลยครับ

http://mikrotikclub.com/board/index.php?topic=1325.0

Comment

• Originally posted by autumn_th View Post
      ขอบคุณครับ ทั้งสองท่าน เรื่อง NAS เอามาเก็บ Log.

คงต้องไปเดินหา nsa 310 มาใช้บ้างหละ. เดียวขอสืบราคาก่อน ^^

Originally posted by bkkisan View Post
      ใครทราบราคาตัวนี้มั่งราคาsyxel NSA-310?มันอยู่ที่ราคาเท่าใร

zyxel nsa-310 ผมได้มา 2800 บาท เปิดบิลส่งของธรรมดา
      จาก พันทิพย์ ชั้น4 ห้อง 403 ซื้อมาประมาณต้นเดือน 12/2012
      ประกันติดตัว 2 ปี ไปลงทะเบียนหน้า web zyxelได้ประกันเพิ่มอีกปี

HARD DISK 500G HITACHI H3D5001672S ประกัน 3 ปี SOVA
      โดนไป อีก 2000 (มันมี รุ่น HARD DISK ที่เขาแนะนำให้ใช้ด้วยนะครับ
      ประมาณว่าเขาทดสอบว่ามันทำงานร่วมกันได้ มีหลายรุ่น แต่วันนั้น ผม จด
      ไป 3รุ่น ตามที่เขาแนะนำ ไม่มีขายซักรุ่น)

รูปหน้าแพ็คเกจ syslog ใน zyxel nsa-310

Comment

• Originally posted by Riva View Post
        สอบถามหน่อยครับ mikrotik 750 ถ้าเอามาใช้แค่เป็นตัว Loadbalance อย่างเดียวแล้วส่งต่อเข้า server ก่อนไป switch
        ไม่ทราบว่าเจ้า 750 จะสามรถทำงานได้เต็มที่หรือไม่รับในกรณีที่ใช้รวม inter ทั้ง 4 port แล้วในกรณีที่on นานๆจำเป็นต้องคอย reset 750
        ด้วยหรือไม่ถ้าใช้เพียงโหมด loadbalance ขอบคุณครับ
        +1 รอเช่นกันครับ

Comment

• Originally posted by RTL8187 View Post
          zyxel nsa-310 ผมได้มา 2800 บาท เปิดบิลส่งของธรรมดา
          จาก พันทิพย์ ชั้น4 ห้อง 403 ซื้อมาประมาณต้นเดือน 12/2012
          ประกันติดตัว 2 ปี ไปลงทะเบียนหน้า web zyxelได้ประกันเพิ่มอีกปี

HARD DISK 500G HITACHI H3D5001672S ประกัน 3 ปี SOVA
          โดนไป อีก 2000 (มันมี รุ่น HARD DISK ที่เขาแนะนำให้ใช้ด้วยนะครับ
          ประมาณว่าเขาทดสอบว่ามันทำงานร่วมกันได้ มีหลายรุ่น แต่วันนั้น ผม จด
          ไป 3รุ่น ตามที่เขาแนะนำ ไม่มีขายซักรุ่น)

รูปหน้าแพ็คเกจ syslog ใน zyxel nsa-310

ต้องไปเดินหาดูซะแล้ววววววว

Comment

• Originally posted by bkkisan View Post
            ต้องไปเดินหาดูซะแล้ววววววว
            Zyxel NSA-310 ร้าน JIB Computer มีขาย 2990 อะครับ

Comment

• วิธี Forward port ให้กับ DVR ครับ ให้เข้าผ่าน DDNS เพิ่งงมได้ เฮอๆ มาบอกต่อ สำหรับท่านที่ทราบแล้วขออภัยด้วย มาเก็บความรู้ที่นี่เยอะ หาข้่อมูลไม่เจอเลย ก็อยากช่วยกันสร้างฐานข้อมูลที่นี่ครับ

1. ip> firewall> filter rules> + ตามภาพ

2. ip> firewall> nat> + ตามภาพ

หวังว่าคงเป็นประโยชย์ไม่มากก็น้อยครับ ถ้าเป็นประโยชย์ นำขึ้นหน้าแรกด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

ปล. add แต่ nat ก็เข้าไม่ได้ครับ โดยส่วนมากเราจะ add ที่ nat เพื่อ forward กันครับ

ขอบคุณครับผม

เอาหน้า login มาให้เป็นแนวทางเพื่อท่านใดนึกไม่ออกว่าจะทำไงดี พอดีเคยทำเว็บมาบ้าง เลยพอไปได้่ ^^'

และ Server ย่อมๆ ตัวเล็กๆ ที่ความสามารถไม่เล็กเลย Raspberry ครับ

ลองหามาเล่นกันครับผม แจ่มมาก ผมโครตชอบเลย

Last edited by [~DREAM~]; 29 Jan 2013, 00:56:57.

Comment

• เอา rasberry pi มาทำหน้าที่อะไรครับ

Comment

• เห็นมีคนบ่นหลายคนละว่าหาข้อมูลยาก หาไม่เจอ ผมก็เคยหาเหมือนกัน

แต่ก็หาไม่ได้ ใครพอแนะนำวิธีหาข้อมูลในบอร์ดหน่อยครับ เพราะลองหา

คำไป search ดูก็ไม่ได้สักที

Comment

• Originally posted by CyberPoint View Post
                    เอา rasberry pi มาทำหน้าที่อะไรครับ
                    เป็น server อ่ะครับ พอดีผมระบบเติมเงินด้วย แต่หน้าที่มันทำได้หลายอย่างมาก ลองชมในอากู๋ดูครับ

Comment

• Originally posted by [~DREAM~] View Post
                      วิธี Forward port ให้กับ DVR ครับ ให้เข้าผ่าน DDNS เพิ่งงมได้ เฮอๆ มาบอกต่อ สำหรับท่านที่ทราบแล้วขออภัยด้วย มาเก็บความรู้ที่นี่เยอะ หาข้่อมูลไม่เจอเลย ก็อยากช่วยกันสร้างฐานข้อมูลที่นี่ครับ

1. ip> firewall> filter rules> + ตามภาพ

2. ip> firewall> nat> + ตามภาพ

หวังว่าคงเป็นประโยชย์ไม่มากก็น้อยครับ ถ้าเป็นประโยชย์ นำขึ้นหน้าแรกด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

ปล. add แต่ nat ก็เข้าไม่ได้ครับ โดยส่วนมากเราจะ add ที่ nat เพื่อ forward กันครับ

ขอบคุณครับผม

เอาหน้า login มาให้เป็นแนวทางเพื่อท่านใดนึกไม่ออกว่าจะทำไงดี พอดีเคยทำเว็บมาบ้าง เลยพอไปได้่ ^^'

และ Server ย่อมๆ ตัวเล็กๆ ที่ความสามารถไม่เล็กเลย Raspberry ครับ

ลองหามาเล่นกันครับผม แจ่มมาก ผมโครตชอบเลย

หน้าlogin สวยดีครับ พอที่จะแบ่งได้ใหมครับท่าน พอดี ไม่มีความรู้ทางด้านออกแบบ ตอนนี้ใช้ของเดิมๆๆmikrotikอยู่เลย

สอบถามนิดนึงครับ พวก แอนด๋อย กะ ios เข้าแล้วไม่มีปัญหาใช่ใหมครับ

แอบสน rasberry pi เดี๋ยวขอหาข้อมูล กะอาจารย์ กู ก่อน

Comment

• Originally posted by bkkisan View Post
                        หน้าlogin สวยดีครับ พอที่จะแบ่งได้ใหมครับท่าน พอดี ไม่มีความรู้ทางด้านออกแบบ ตอนนี้ใช้ของเดิมๆๆmikrotikอยู่เลย

สอบถามนิดนึงครับ พวก แอนด๋อย กะ ios เข้าแล้วไม่มีปัญหาใช่ใหมครับ

แอบสน rasberry pi เดี๋ยวขอหาข้อมูล กะอาจารย์ กู ก่อน
                        ผมแจกตัวที่ยังไม่โมละกันนะครับผม ลองเอาไปโมดูครับ โหลดจากเว็บไหนมาจำไม่ได้ละ สวยดีผมก็ชอบครับ

ไม่ต้องปรับแต่งมาก แต่มึนกับ css หน่อยนะครับ ฮ่าๆ

Click ที่นี่ซิค่ะสุดหล่อ
                        Last edited by [~DREAM~]; 29 Jan 2013, 13:40:34.

Comment

• อ่า... ต้องหาเจ้าrasberry piมาลองมั่ง

Comment

• Originally posted by [~DREAM~] View Post
                            ผมแจกตัวที่ยังไม่โมละกันนะครับผม ลองเอาไปโมดูครับ โหลดจากเว็บไหนมาจำไม่ได้ละ สวยดีผมก็ชอบครับ

ไม่ต้องปรับแต่งมาก แต่มึนกับ css หน่อยนะครับ ฮ่าๆ

Click ที่นี่ซิค่ะสุดหล่อ
                            ขอบคุณมากครับ

Comment

• ทำไม่เป็นเลยดีเดียว

Comment

• กับการเซทให้ modem ต่อเนทเอง แล้วจ่าย ip ไปที่mikrotik ที่ี่ว่าแฮงบ่อยที่ นี้ เกิดจาก modem รึป้าวครับ

Comment

Working...
                                X