Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RB750GL Bypass อุปกรณ์ เฉพาะแค่ Mac Addressอย่างเดียวได้ไหมครับ แบบว่าไม่ต้องFix IP
    แล้วsetยังไงครับ?

Comment

• Originally posted by CyberPoint View Post
      แก้ port ยังครับ
      [ATTACH=CONFIG]2223792[/ATTACH]
      แก้เป็น port 81 แล้วคับแต่ก็ยังขึ้น page can not be display.

Comment

• ping 192.168.2.1 ได้ใช่ไหมครับ
        Last edited by CyberPoint; 31 Mar 2013, 12:23:52.

Comment

• Originally posted by army6039 View Post
          RB750GL Bypass อุปกรณ์ เฉพาะแค่ Mac Addressอย่างเดียวได้ไหมครับ แบบว่าไม่ต้องFix IP
          แล้วsetยังไงครับ?

Comment

• Originally posted by CyberPoint View Post
            ping 192.168.2.1 ได้ใช่ไหมครับ
            ลอง ping ดูแล้วคับ ขึ้นว่า destination net unreachable. น่าจะหาชื่อ mikrotik ไม่เจอ
            ไรหว่า... ว่าแต่ลืม ping ดูว่ามัน reply รึเปล่า.
            มัวแต่ไปดูอย่างอื่น...

Comment

• Originally posted by ultrabbb View Post
              ลอง ping ดูแล้วคับ ขึ้นว่า destination net unreachable. น่าจะหาชื่อ mikrotik ไม่เจอ
              ไรหว่า... ว่าแต่ลืม ping ดูว่ามัน reply รึเปล่า.
              มัวแต่ไปดูอย่างอื่น...
              มันต้องปิงได้ซิ ถึงจะเข้าได้

Comment

มันต้องปิงได้ซิ ถึงจะเข้าได้
                โอ๊วขอบคุณมาก ๆ ตอนนี้ได้ล่ะคับ ผมมัว ๆ แต่ไปสนใจเรื่องอื่นมากกว่าการสนใจสิ่งพื้นฐาน
                มาก ๆ ก็คือการ Ping
                หลังจากที่ท่าน CyberPoint บอกว่า "ping 192.168.2.1 ได้ใช่ไหมครับ "

ลืมไปเลย ...

สงสัยอยู่นิดนึงว่า ในหมวดของ IP>Address ผมกำหนดค่า IP Address เป็นค่ามาตราฐานคือ 192.168.88.1 บน eth02
                เปิดพอร์ต 81 ปั๊บได้เลย ... แต่แค่สงสัยแค่ว่า ... ทำไมผมกำหนดค่า IP Address เป็นช่วงอื่นที่ไม่ใช่ 192.168.88.x
                ถึงเข้า userman ไม่ได้...

ทำยังไงก็ไม่ได้..

Comment

• Originally posted by ultrabbb View Post
                  โอ๊วขอบคุณมาก ๆ ตอนนี้ได้ล่ะคับ ผมมัว ๆ แต่ไปสนใจเรื่องอื่นมากกว่าการสนใจสิ่งพื้นฐาน
                  มาก ๆ ก็คือการ Ping
                  หลังจากที่ท่าน CyberPoint บอกว่า "ping 192.168.2.1 ได้ใช่ไหมครับ "

ลืมไปเลย ...

สงสัยอยู่นิดนึงว่า ในหมวดของ IP>Address ผมกำหนดค่า IP Address เป็นค่ามาตราฐานคือ 192.168.88.1 บน eth02
                  เปิดพอร์ต 81 ปั๊บได้เลย ... แต่แค่สงสัยแค่ว่า ... ทำไมผมกำหนดค่า IP Address เป็นช่วงอื่นที่ไม่ใช่ 192.168.88.x
                  ถึงเข้า userman ไม่ได้...

ทำยังไงก็ไม่ได้..
                  ผมเคย set เป็น ip อื่นอย่างที่ท่านว่า ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ เลยเอาตามระบบของมันเลย.

Comment

• ช่วยด้วยครับ ผมซื่อ RB 750 มา ทำ HOTSPORT

แต่อยากทำให้มัน กำหนด วันได้ ให้ เล่นได้ 30 วันแล้วตัดเอง

ทำยังไงครับทำไม่เป็นจริงๆ

Comment

• Originally posted by lannahack View Post
                      ช่วยด้วยครับ ผมซื่อ RB 750 มา ทำ HOTSPORT

แต่อยากทำให้มัน กำหนด วันได้ ให้ เล่นได้ 30 วันแล้วตัดเอง

ทำยังไงครับทำไม่เป็นจริงๆ
                      ไปดูหัวข้อ userman เลยครับ

Comment

• Originally posted by itman2004 View Post
                        ผมเคย set เป็น ip อื่นอย่างที่ท่านว่า ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ เลยเอาตามระบบของมันเลย.
                        ip อื่นก็ได้ครับ ตอนรีเซ็ทเสร็จ พอบูตมาก็ remove config เสร็จแล้วรีบูตอีกรอบ แล้วไปตั้งค่า address ให้เป็น fix ip หรือไป set hotspot ตั้ง ip ตามใจครับ

Comment

• Originally posted by itman2004 View Post
                          ผมได้นะ dns static เปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนก็ได้
                          ลองๆไล่ดูใหม่

ping ให้ ping ใน terminal ครับ

Comment

• Originally posted by no_coke View Post
                            ส่วนของผมเจอปัญหาแปลกๆอีกแล้วคือ ip ที่ bindings เข้าไปแล้วไม่สามารถออกเน็ตได้ครับ ขึ้น DNS ผิดพลาดอะไรสักอย่าง แต่พอ Disable กลับเข้าหน้า hotspot ได้ครับ

ใครเคยเจอบ้างไหมครับเนี่ย?
                            สงสัยเป็นผมคนเดียวที่เจอ

Comment

• อยากทราบวิธีคอนฟิกRB450G เน็ต3เส้นจะรวมเนทได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ ทำเป็นloadbalanceคอนฟิกยังไงครับ เส้นแรก16Mเส้นที่สอง10Mเส้นที่สาม5M แล้วทำhotspot1ช่องแล้วช่องที่5เป็นlanเข้าเครื่องเราเองไม่ต้องไส่ยูเซอเนมกับพาสทำได้ไหมครับ ช่วยแนะนำหรือไม่ก็ขอวิธีคอนฟิก หรือสคลิบ ก็ได้ครับ ผมหาสคิปแล้วลองทำแล้วไม่ได้ซักทีครับ
                              Last edited by nirvanaaa; 3 Apr 2013, 12:13:47.

Comment

• ขอวิธี set พาสเวิร์ด สำหรับ admin ล๊อกอิน เข้าระบบ userman หน่อยครับ set ตรงไหนหาไม่เจอ.

Comment

Working...
                                X