Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• https://play.google.com/store/apps/d....market.mobile

ไว้แก้ขัดครับ อาจจะใช้ลำบากนิดนึง แต่ก็ไม่ยากเกินไปครับ

Comment

• ความสามารถเยอะมากครับ MikroTik คุ้มค่าจริงๆ
      Last edited by tommy605; 12 Dec 2013, 14:37:01.

Comment

• สวัสดีครับ พอดีผมกำลังสนใจจะทำ hotspot อะครับ แชร์ให้เพื่อนบ้าน 3 หลังอะครับ(อนาคต อาจจะมีเพิ่มครับ)
        ถ้าจะเล่น Mikrotik + ตัวกระจาย WiFi ควรเล่นตัวไหนดีอะครับ
        และวิธี set ยากหรือเปร่าอะครับ

Comment

• mikrotik750+alfa525

Comment

• Originally posted by joeza View Post
            เอารูปมาฝากๆนะครับ สำหรับ ผู้ ทำระบบ แล้วไม่เปลื่ยน password นะครับ นี่ของผมนะครับโดน บ่อย แต่ hack ไม่ได้นะครับ[ATTACH=CONFIG]1702619[/ATTACH]
            ต้นปิด IP service เหลือแต่ Port ของ Winbow และ Web อ่ะครับ ช่วยได้เยอะเลย

Comment

• Originally posted by soravit View Post
              mikrotik750+alfa525
              Alfa 525 ใส่ outdoor 9dbi จาก พี่ Wifi4you ด้วยนะครับ

ความแรงไม่ต่างจาก RK เชียวแหละ แถมนิ่งไม่ค่อยแฮ้งค์ด้วย

Comment

• concept 525 =ของดีราคาถูก

Comment

• ขอบคุณครับผม เดียวเร็วๆ นี้คงได้ มาทดลองกันครับ ^^

Comment

• คือผมทดลอง Set 2แบบ

แบบแรก 20นาที โดยให้ระบบเริ่มนับถอยหลังตั้งแต่ First Login การล็อคอินครั้งแรก
                    คือถ้าเราล็อคอินใช้งานในระบบไปแล้ว 5 นาที ก็จะเหลือ 15นาที ใช้งาน ในวันต่อๆไป

แบบที่2 1วัน โดยให้ระบบเริ่มนับถอยหลังตั้งแต่ First Login การล็อคอินครั้งแรก
                    คือเราล็อคอินไปแล้ว 10 นาที โดยล็อคอินตอน 8.00 วันที่ 1 มกรา 2555 แทนที่ 8.00 ของวันที่ 2มกรา 2555 มันน่าจะหมด

แต่กลับกลายเป็นว่า ระยะเวลาที่สามารถใช้งานในระบบได้คือ 23ชั่วโมง 50นาที

คือ มันลบ แค่เลเวลที่ล็อคอินในระบบ 10นาที ออกจากระยะเวลา 1 วัน

แต่มัน ไม่ยอมให้ระยะเวลาหมดไปตามที่ Config ไว้ตาม Profile ว่าให้ ล็อคอินได้แค่ 1วัน

คือ วันที่ 3 มกรา 2555 ก็ยังล็อคอินได้ อีก 23 ชม. กว่าๆที่เหลือ

๊User manager 5.4 จากกระทู้นี้

http://mikrotikclub.com/board/index....pic,968.0.html

Comment

• แบบที่ 1 ใช้งานได้ปกติ จำกัดให้ใช้ 20นาที ถ้าล็อคอินใช้ไป 5นาที จะเหลือ 15นาที ไว้ใช้ได้อีกในวันอื่นๆ

แบบที่ 2 จำกัดระยะเวลา 1วัน ใช้ไปแล้ว 10นาที แทนที่รุ่งขึ้นอีกวันในเวลาที่เดียวกันที่ล็อคอินครั้งแรก จะหมดเวลาห้ามล็อคอินในid
                      แต่ เวลาที่เหลืออยู่ของแบบที่2 ดันเหลือเวลา ล็อคอิน 23H 50นาที เฉยเลย แล้วจะแก้ไขยังไงล่ะเนี่ย

และ Set ตาม ที่โพสไว้ข้างบนเลยครับ

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
                        แบบที่ 1 ใช้งานได้ปกติ จำกัดให้ใช้ 20นาที ถ้าล็อคอินใช้ไป 5นาที จะเหลือ 15นาที ไว้ใช้ได้อีกในวันอื่นๆ

แบบที่ 2 จำกัดระยะเวลา 1วัน ใช้ไปแล้ว 10นาที แทนที่รุ่งขึ้นอีกวันในเวลาที่เดียวกันที่ล็อคอินครั้งแรก จะหมดเวลาห้ามล็อคอินในid
                        แต่ เวลาที่เหลืออยู่ของแบบที่2 ดันเหลือเวลา ล็อคอิน 23H 50นาที เฉยเลย แล้วจะแก้ไขยังไงล่ะเนี่ย

และ Set ตาม ที่โพสไว้ข้างบนเลยครับ
                        อ่ากรณีเดียวกันกับที่ผมเคยเจอครับ ตอนสร้าง profile ใน userman หน่ะต้องไปกำหนดต้อง validate ให้ตรงกับ uptime limit ใน profile นั้นๆ ครับ

กลัวไม่เห็นภาพครับ

Last edited by mostmax; 26 Apr 2012, 21:25:39.

Comment

• ขอบพระคุณมากคร๊าบ

Comment

• RB 1100 AHX2 25,000 เซ็ตครบ และราคา whosale ที่19,xxx
                            Attached Files

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                              RB 1100 AHX2 25,000 เซ็ตครบ และราคา whosale ที่19,xxx
                              ถูกแท้ๆ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                                ถูกแท้ๆ
                                เสียเปลี่ยนตัวใหม่ทันที ประกัน mikrotikโดยตรง เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                                X