Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คลอดแล้ว 1 แบบ ที่เหลือคืนนี้จะทยอยลงเรื่อยๆ

ฝากท่านๆ ติดตามผลงานน้องชายผมด้วยจ้า ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...gt-gt-gt-gt-gt

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
      คลอดแล้ว 1 แบบ ที่เหลือคืนนี้จะทยอยลงเรื่อยๆ

ฝากท่านๆ ติดตามผลงานน้องชายผมด้วยจ้า ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...gt-gt-gt-gt-gt
      สวยครับ สุดยอดมว๊าก

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
        สวยครับ สุดยอดมว๊าก
        อัพเดทเพิ่มเติมแล้วครับ

แบบที่ 2

แบบที่ 3

ส่วนอันนี้ เป็นของที่ผมก๊อปมาใช้งานจริงใน Site งานที่บ้าน

คลิกปุ่มแล้วจะโผล่ popup ราคาหรือรายละเอียดโฆษณาต่างๆ

Comment

• น่าสนครับ

Comment

• เข้าท่าดี...

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
              อัพเดทเพิ่มเติมแล้วครับ

แบบที่ 2

แบบที่ 3

ส่วนอันนี้ เป็นของที่ผมก๊อปมาใช้งานจริงใน Site งานที่บ้าน

คลิกปุ่มแล้วจะโผล่ popup ราคาหรือรายละเอียดโฆษณาต่างๆ

เยี่ยมๆ

Comment

• เตรียมพบกับ รีวิว rb751g Mesh Wds hwmp+ roming และ แบบ 3x3 mimo gigabit speedwan 802.11c !!!
                Attached Files
                Last edited by chincom; 29 Apr 2012, 17:02:34.

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                  concept 525 =ของดีราคาถูก
                  ไม่เท่าไร ออฟชั่นไม่โดน

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                    ไม่เท่าไร ออฟชั่นไม่โดน

ตามราคาครับ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                      ตามราคาครับ
                      ราคาเท่ากับ 751u ครับ

Comment

• สำหรับ alfa 525 ถ้าเกิดเน้นเป็น AP ผมว่าคุ้มมากครับ แล้วใช้ mikrotik ทำ 1.1.1.1 หลอกเน็ตคัดเอาก็ช่วยทดแทนเรื่องของฟังก์ชั่น AP Isolation ได้แล้ว ถ้าจะเล่นพวก ap ที่มีฟังก์ชั่น hotspot ในตัวคงมีโอกาสเน่าบ่อยเพราะรับภาระหนักเกินไป

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                          ราคาเท่ากับ 751u ครับ

1200 เนี่ยนะ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                            หือ...751u 1200 ผมยกระบบเลยนะนั้นถ้าได้ราคานี้

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post

ก็ผมซื้อมาราคา1,500นี้ครับ ส่วนขายอีกเรื่อง1

Comment

สำหรับ alfa 525 ถ้าเกิดเน้นเป็น AP ผมว่าคุ้มมากครับ แล้วใช้ mikrotik ทำ 1.1.1.1 หลอกเน็ตคัดเอาก็ช่วยทดแทนเรื่องของฟังก์ชั่น AP Isolation ได้แล้ว ถ้าจะเล่นพวก ap ที่มีฟังก์ชั่น hotspot ในตัวคงมีโอกาสเน่าบ่อยเพราะรับภาระหนักเกินไป
                                เคยลองใช้หรือยังครับ

อธิบายน่ะครับ ระบบจะเน่าไม่เน่อยู่ที่การจัดสรร ตั้งกำลังส่งสูงเกินไปไม่ใช่ว่าจะดี การออกแบบ network ความดูค่าต่างๆ ดูครับ อย่าเช่น mesh ของ 751g ระบบจะยิงแบบใบแมงมุม ยิง4ตัว แต่จะเห็นแค่1ตัว หากืnotebook สามารถ tx/rx ตัวไหนได้ดีที่สุด ก็จะเชื่อต่อกับ baseนั้นแทนครับ คิดภาพเหมือนเราเล่นเน็ตบนรถยนแล้วเคลื่นที่ไปเรื่อยๆ มันจะเชื่อมต่อเองเหมือน3g พอจะเข้าใจน่ะครับ ส่วนubiqutiก็ดีแต่ในความคิดผมมันแค่แลก macaddressกันเท่านั้น เน่าไม่เน่าต้องใช้ก่อนหรือเซ็ตไม่เป็นก็อีกเรื่องหนึ่ง

ย้ำสำคัญคือทำยังไงก็ได้ให้ ระบบ Non-Line-of-Sight (NLoS)
                                Last edited by chincom; 29 Apr 2012, 22:39:38.

Comment

Working...
                                X