Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by X1950Pro View Post
    [ATTACH=CONFIG]2623414[/ATTACH]

มีใครสนใจใช้ Mikrotik บน Spec แรงๆแบบนี้ครับ

ผมกำลังจะ นำมาใช้จริงๆ
    จะร้อนปะนิ สงสัยกินไฟน่าชมเลยมั่ง

Comment

• ไม่ร้อนครับ

ช่วงไม่โหลด CPU ทำงานที่ 800Mhz ครับผม

เรื่องไฟคงเปลืองเพิ่มครับ

เพราะเครื่องนี้ผม เปิดไว้ตลอดอยู่แล้ว

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
        [ATTACH=CONFIG]2623414[/ATTACH]

มีใครสนใจใช้ Mikrotik บน Spec แรงๆแบบนี้ครับ

ผมกำลังจะ นำมาใช้จริงๆ
        ซื้อ license มาเท่าไหร่ครับ หรือใช้แบบ trial v.

Comment

• ที่ crack แล้วมีเยอะแยะครับท่าน

Comment

• ผมโหลดแบบ Crack มาครับ

แต่ ใช้ได้ 24 ชม ครับ

v5.20 รู้สึกตอนนี้จะมี v5.26 แล้วนะครับ

--------------------
            license ไม่แพงอย่างที่คิดครับ

45$,95$

นับกับ software Authen ถือว่าคุ้ม

Comment

• ระบบผมตอนนี้ถามรหัส google ตลอดเลยครับ เป็นที่อะไรใครทราบมั้งครับ

ตอนนี้ทำบน wmware ครับ 6.6
              Last edited by s0_l0ve; 11 Jan 2014, 21:56:45.

Comment

• ^
                ^

ได้ใช้ web proxy ไหมครับ

Comment

^
                  ^

ได้ใช้ web proxy ไหมครับ
                  ครับ ใช้ครับ

Comment

• ปิด proxy แล้วหายเลย ผมใช้บน clearOS 5.2 ก็เป็น

วิธีแก้คือปิด งงเหมือนกันครับ

Comment

• ขอถามอีกอย่างครับ คือตอนนี้ไม่มีใคร online ระบบ แต่ระบบมีการเรียกสัญญาณ คือมันทำอะไรเหรอครับ

Comment

• Originally posted by s0_l0ve View Post
                        ขอถามอีกอย่างครับ คือตอนนี้ไม่มีใคร online ระบบ แต่ระบบมีการเรียกสัญญาณ คือมันทำอะไรเหรอครับ

[ATTACH=CONFIG]2624648[/ATTACH]
                        ดูจาก log เลยจ้า

Comment

• http://www.routeros.co.id/

ลองดูครับ

ใครใช้ RB9xx อย่า Downgrade v. ต่ำกว่า 6 นะครับ ไม่งั้นหลับสนิท

Comment

• งงการการเซ็ต pppoe ของ Mikrotik เซ็ตทีไร สถานะก็ยังเป็น disconnec ตลอดเลยครับ ไม่รู้ว่าทำอะไรผิดตรงใหนหรือเปล่าครับ เพราะลองใหม่หลายรอบ ทั้ง Reset ระบบ แล้วเริ่มใหม่ ทั้งดูตัวอย่างจากในเว็บที่หลายท่านลงไว้ จากตัวอย่างที่นำมาเทียบหลาย ๆ ที่ ดูแล้วก็ยังไม่เห็นตรงใหนที่แตกต่างกัน จนนึกว่าตัวเองใส่ username และ pass ผิด แต่ลองโทรถามจาก ISP แล้ว ก้ได้มาตัวเดียวกัน

ก็เลยสงสัยว่ามีตรงใหนที่ตกหล่นไปหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by kmen View Post
                              งงการการเซ็ต pppoe ของ Mikrotik เซ็ตทีไร สถานะก็ยังเป็น disconnec ตลอดเลยครับ ไม่รู้ว่าทำอะไรผิดตรงใหนหรือเปล่าครับ เพราะลองใหม่หลายรอบ ทั้ง Reset ระบบ แล้วเริ่มใหม่ ทั้งดูตัวอย่างจากในเว็บที่หลายท่านลงไว้ จากตัวอย่างที่นำมาเทียบหลาย ๆ ที่ ดูแล้วก็ยังไม่เห็นตรงใหนที่แตกต่างกัน จนนึกว่าตัวเองใส่ username และ pass ผิด แต่ลองโทรถามจาก ISP แล้ว ก้ได้มาตัวเดียวกัน

ก็เลยสงสัยว่ามีตรงใหนที่ตกหล่นไปหรือเปล่าครับ

[ATTACH=CONFIG]2633432[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]2633433[/ATTACH]
                              ลองใช้ notebook สร้าง connection pppoe แล้วลองต่อตรงผ่านโมเด็มดูครับ

Comment

• โมเด็ม bridge แล้ว /เลือก interface ถูกนะครับ?

Comment

Working...
                                X