Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามพี่หน่อยครับ เจ้าตัว RB951-2n สามารถทำ Load Balance แล้วปล่อยเป็น hotspot จาก ตัวมันเองได้หรือเปล่าครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ RB750 สามารถ แบ่ง เน็ต1เส้น 20 M จาก tot
      ออก 2 เส้น เส้นละ 10M ได้ไหม รบกวนด้วยครับ

Comment

• Originally posted by ball00025 View Post
        สอบถามพี่หน่อยครับ เจ้าตัว RB951-2n สามารถทำ Load Balance แล้วปล่อยเป็น hotspot จาก ตัวมันเองได้หรือเปล่าครับ รบกวนหน่อยครับ
        ได้ครับ

Originally posted by seta2005 View Post
        สอบถามหน่อยครับ RB750 สามารถ แบ่ง เน็ต1เส้น 20 M จาก tot
        ออก 2 เส้น เส้นละ 10M ได้ไหม รบกวนด้วยครับ
        ได้ครับ

Comment

• Originally posted by miotech View Post
          ได้ครับ

ได้ครับ
          มีวิธีแบ่งไหมครับ? เพิ่งรู้ว่ามันทำได้.

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ต้องการทำระบบอินเตอร์เน็ตที่แมนชั่น ตอนนี้ผมวาง ap ไว้แล้ว 4 ตัว ชั้น สอง 2 ตัว ชั้น 4 2ตัว ต้องการ ขอเน็ตมาเพิ่มอีก 1 สาย แล้วทำ เป็น แบบ เน็ต 2 สาย ต้องใช้อุปกรณ์ อะไร และต้องการ ทำคูปองด้วย + ดูๆไว้ ว่าจะใช้ Mikrotik 450 + nano M2 ตัวเล็ก และ ก็ บูลเล็ต อีกหนึ่งตัว เพื่อส่งสัญญาน ไป ฝั้งตรงข้ามที่เป็น ห้องพัก อีก 20 ห้อง (ตึก 3 ชั้น ) หากต้องการทำคูปอง ด้วย จะต้องใช้อะไร้บ้างครับ รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ งบสัก 3 หมื่น จะเอาอยู่ไหมครับ

Comment

• แบบนี้เจอของใช่ไหมครับ

Block IP อย่างไร

Comment

• ip>service>ปิด port ssh ครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ

ข้อมูลจะ 1Terabyte แล้ว

ผ่าน Pico M2 สอง ตัว

ทุกตัวไม่ได้ Reboot

Comment

• ผม set config แล้วเข้าไม่ได้มันขึ้นว่า "could not connect to 0.0.0.0:80 - bad router address!" ต้องแก้ยังไงครับ

Comment

• พี่คับผมมี groovea 52hpn อยากเซ็ตให้มันกระจายสัญญาน แบบ hospot โดยรับ เน็ตมาจากเร้าเตอร์ แล้วมาเข้า groovea 52hpn แล้วใ้หมันปล่อยสัญญาณ hospot
                      ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนขอวิธีทำ webproxy หน่อยครับ

Comment

• Originally posted by kung101 View Post
                          รบกวนขอวิธีทำ webproxy หน่อยครับ
                          # สร้าง proxy
                          /ip proxy
                          set enabled=yes
                          set src-address=0.0.0.0
                          set port=8080
                          set parent-proxy=0.0.0.0
                          set parent-proxy-port=0
                          set cache-administrator="webmaster"
                          set max-cache-size=none
                          set cache-on-disk=no
                          set max-client-connections=600
                          set max-server-connections=600
                          set max-fresh-time=3d
                          set always-from-cache=no
                          set cache-hit-dscp=4
                          set serialize-connections=no

#กำหนดให้เป็น Transparent
                          /ip firewall nat
                          add chain=dstnat protocol=tcp dst-port=80 action=redirect to-ports=8080

#กำหนดให้เรียก proxy ได้เฉพาะวงภายในเท่านั้น
                          /ip firewall filter
                          add chain=input in-interface=<Your WAN Port> protocol=tcp dst-port=8080 action=drop

Comment

• ไมโครติก สามารถ เอาไป connet true ไวไฟ ได้ไหม

ถ้าใช้คอม มันตัดทุก 90 นาที เราสามารถ เขียนสคริปลงไปในตัวมันให้คอนเน็กเองได้ไหมครับ

Comment

• ขอรบกวนถามท่านผู้รู้ทุกท่าน
                              1.เครื่องที่ 1 ยังไม่ต้องการใช้เน็ต แต่สามารถใช้งานวงแลนได้ เช่นปรินต์งาน แต่เมื่อจะเข้าเน็ตจะต้อง login ก่อน
                              2.เครื่องที่ 2 ต่อสายแลน ต้องการ ใช้งานในวงแลนด์อย่างเดียว ไม่ออกเน็ต
                              3.เครื่องนี้ต่อไวไฟ (คนภายนอก) ไม่สามารถเข้าเน็ตได้จนกว่าจะ login เครื่องนี้จะสามารถมองเห็นไฟล์ที่แชร์ หรือ ปรินท์เตอร์ที่แชร์หรือไม่

กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ

Comment

750GL ผมว่ารู้สึกมันหน่วงๆอ่ะครับไม่ทราบว่าเกี่ยวกับตรงนี้มั้ย ผมกด Reset แล้วก็ไม่กลับไปเริ่มใหม่ หรือว่าเกี่ยวกับส่วนอื่นช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

Working...
                                X