Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีใครใช้NSA 210เก็บlogบ้างครับ รบกวนฝากไฟล์ที่อยู่ในแผ่นให้ผมหน่อยครับ หาโหลดมาครึ่งวันแล้วยังไม่เจอเลย

Comment

เอ้ยยยรอด้วย...... อยู่ด้วยคน.......

ยังไม่ชิน GUI กับ CLI ของ winbox เท่าไหร่เลยผม

Originally posted by bomyongyut View Post
      ไปติดต่อเน็ตมาแแต่เน็ทมาถึงแค่ 7m/512k เลยขอเน็ท 2 เส้น เป็น 14M/1

ต้องการ ต่อเน็ตแบบ ECMP Load balance Script + hotspot โดยใช้ Mikrotik 450G ครับ

แนะนำหน่อยนะครับ
      มันคือรวมเน็ต2เส้นนั่นเอง ที่เว็บหลักมันก็มีนะท่านแต่ผมทำแล้วงง ทำรอบสองถึงได้(ข้ามไป 1ขั้นตอน ก็ว่าวืด..... -*-)

แถมเจอบวกกับ อีกสองสามอย่าง งงพะยะค่ะ!!!

แต่ตอนนี้ทำไปหมดแระ หุหุ

Comment

nas synology ds712+ รุ่นนี้ใช้เก็บ log สำหรับ mikrotik ได้หรอป่าวครับ กำลังจะซื้อ

Comment

Originally posted by Evolta View Post
          nas synology ds712+ รุ่นนี้ใช้เก็บ log สำหรับ mikrotik ได้หรอป่าวครับ กำลังจะซื้อ
          ทำได้แน่นอนครับ ^ ^ ถ้าท่านเอาไว้เก็บ Log อย่างเดียวผมว่าราคาแรงไป (แต่ถ้าเผื่ออย่างอื่นด้วยก็ ok เลย)

Comment

synology ds712+ ดูราคาแล้วจะเป็นลม สำหรับผมเอาnasมาใช้แค่เก็บlogแบบประหยัดไฟเท่านั้น เลยใช้เจ้าnsa210ก็เพียงพอ ราคาสบายกระเป๋าด้วย

Comment

Originally posted by apiwat699 View Post
              synology ds712+ ดูราคาแล้วจะเป็นลม สำหรับผมเอาnasมาใช้แค่เก็บlogแบบประหยัดไฟเท่านั้น เลยใช้เจ้าnsa210ก็เพียงพอ ราคาสบายกระเป๋าด้วย
              210 เขาเลิกผลิตแล้ว ถ้าอยากได้ต้องรีบซื้อเก็บไว้ ตอนนี้เป็นรุ่น 310 แพงกว่าประมาณพันนึง

แต่ก็ไม่แน่นะ อาจกลับมาผลิตเพราะชาว MikroTik ก็ได้ 555

Comment

Originally posted by Evolta View Post
                น่าจะมีวิธีสอนตั้งแต่เริ่มต้นเลยนะครับ
                พอได้มาแล้วต้องทำยังไงก่อน เสียบอะไร แบบไหน ตั้งค่าอย่างไร อัพเดตโน้นนี่นั้น
                เอาแบบคนไม่เคยเป็นเรื่องnetwork มาอ่านแล้วเข้าใจอะครับ
                บอก จขกท แล้วครับ list ให้ยาวมาก อับเดทเรื่องเก้บ logแล้ว

ตั้งแต่เรื่ิงทั่วไปจนถึงadvance

Comment

Originally posted by freedomlin View Post
                  210 เขาเลิกผลิตแล้ว ถ้าอยากได้ต้องรีบซื้อเก็บไว้ ตอนนี้เป็นรุ่น 310 แพงกว่าประมาณพันนึง

แต่ก็ไม่แน่นะ อาจกลับมาผลิตเพราะชาว MikroTik ก็ได้ 555
                  310 nosyslog server นะครับ

Comment

Originally posted by soravit View Post
                    310 nosyslog server นะครับ
                    อ่อ ใช่ด้วย ลืมไปอ่านสเปค ขอบคุณมากครับ ข้อมูลผิดพลาด ^ ^

ดู ๆ ไปแล้วตอนนี้ถ้ามีเงินต้องรีบจัด 210 เก็บไว้ ถูกสุดในตลาดละ

ถ้าหมดแล้วงานเข้าจะต้องจัดเป็นพวก 221 กับ 320 ราคาโดดไปเยอะเลย

Comment

ตอนแรกดูๆ synology ds212+ อยู่ครับ
                      แต่อยากได้ แลน2พอร์ท เผื่อได้ใช้ในอนาคต (โหลดบิท หนังผู้ใหญ่ อะไรก็ว่าไป 5555)
                      มีตังค์ซื้อ nas ส่วน HDD ใจจริงอยากได้ RE4 2 TB 2ตัว ดูราคาแล้ว ไม่ไหว ซื้อหมดนี้ คงหมดตูดกันพอดี

Comment

Originally posted by soravit View Post
                        บอก จขกท แล้วครับ list ให้ยาวมาก อับเดทเรื่องเก้บ logแล้ว

ตั้งแต่เรื่ิงทั่วไปจนถึงadvance
                        รออ่าน อย่างเดียวเลย

Comment

Originally posted by apiwat699 View Post
                          nas ของ synology ผมว่าโอเคนะครับ รุ่นเล็กก็มีให้เลือกเยอะเหมือนกัน Synology DiskStation DS110J Home Server รุ่นนี้น่าสนครับ ราคาประมาณ 4พันปลายๆ

Comment

แวะมาเยี่ยมจ้าา

Comment

Originally posted by bomyongyut View Post
                              ไปติดต่อเน็ตมาแแต่เน็ทมาถึงแค่ 7m/512k เลยขอเน็ท 2 เส้น เป็น 14M/1

ต้องการ ต่อเน็ตแบบ ECMP Load balance Script + hotspot โดยใช้ Mikrotik 450G ครับ

แนะนำหน่อยนะครับ

up up
                              up up ECMP Load balance
                              Last edited by bomyongyut; 31 Mar 2012, 17:09:12.

Comment

Originally posted by freedomlin View Post
                                อ่อ ใช่ด้วย ลืมไปอ่านสเปค ขอบคุณมากครับ ข้อมูลผิดพลาด ^ ^

ดู ๆ ไปแล้วตอนนี้ถ้ามีเงินต้องรีบจัด 210 เก็บไว้ ถูกสุดในตลาดละ

ถ้าหมดแล้วงานเข้าจะต้องจัดเป็นพวก 221 กับ 320 ราคาโดดไปเยอะเลย

ในmikrotikclub บอกว่า zyxel ตัวใหม่ๆจะยกเลิก syslog ทั้งหมดครับ

Comment

Working...
                                X