Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RB 751U เปลี่ยนหน้าตา log in ยังงัยหรอครับ...รบกวนท่านเซียนทั้งหลายช่วยด้วยครับ

Comment

• jib น่าจะยังหาได้ ผมเพิ่งได้มาวันนี้ 2250

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
        ช่วยทีครับ 450G จะออกบัตร hotspot เข้าไม่ได้ พิม admin รหัส.......แล้ว ไม่รู้ผมลืมตั้งค่าตรงไหนไปหรือป่าวครับ เข้าไม่ได้เลย

รบกวนทานไดก็ได้ครับ ช่วยทีผมทำไม่ได้แล้ว ท่านไดว่างๆก็ทำให้หน่อยนะครับ ให้ค่าตอบแทน สามร้อย โอนเข้าบัญชีเลย ติดต่อ0837430306 PM มาเอา TeamViewer นะคัฟ
        Last edited by bomyongyut; 14 May 2012, 18:13:31.

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
          รบกวนทานไดก็ได้ครับ ช่วยทีผมทำไม่ได้แล้ว ท่านไดว่างๆก็ทำให้หน่อยนะครับ ให้ค่าตอบแทน 300.- โอนเข้าบัญชีเลย ติดต่อ0837430306 PM มาเอา TeamViewer นะคัฟ
          ไม่ต้องถึงกับมีค่าตอบแทนหรอกครับ แจ้งเลข teamview มาทาง Pm เลยเด๋วผมเข้าไปเช็คให้ครับ

ปล.ผมใช้ teamview 7 นะครับ

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
            jib น่าจะยังหาได้ ผมเพิ่งได้มาวันนี้ 2250
            สาขาไหนครับท่าน

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
              ไม่ต้องถึงกับมีค่าตอบแทนหรอกครับ แจ้งเลข teamview มาทาง Pm เลยเด๋วผมเข้าไปเช็คให้ครับ

ปล.ผมใช้ teamview 7 นะครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

ช่วยทีครับ 450G จะออกบัตร hotspot เข้าไม่ได้ พิม admin รหัส.......แล้ว ไม่รู้ผมลืมตั้งค่าตรงไหนไปหรือป่าวครับ เข้าไม่ได้เลย

ปัญหาก็คือ ว่าเข้า userman ไม่ได้ เพราะ login แล้ว username/password ผิดตลอด
                - ทำการลง packet service ใหม่ทั้งหมดแล้ว
                - เคลียร์ฐานข้อมูล userman แล้วก็ยังไม่หาย
                ให้คำปรักษาหน่อยนะครับ 750GL ก็เป็นเช่นกันครับตัวนี้พึ้งซื้อมาใหม่ เอางงเลยคัฟ

Comment

ปัญหาก็คือ ว่าเข้า userman ไม่ได้ เพราะ login แล้ว username/password ผิดตลอด
                  - ทำการลง packet service ใหม่ทั้งหมดแล้ว
                  - เคลียร์ฐานข้อมูล userman แล้วก็ยังไม่หาย
                  ให้คำปรักษาหน่อยนะครับ 750GL ก็เป็นเช่นกันครับตัวนี้พึ้งซื้อมาใหม่ เอางงเลยคัฟ
                  จัดการ Radius รึยังครับ

Comment

รบกวนทานไดก็ได้ครับ ช่วยทีผมทำไม่ได้แล้ว ท่านไดว่างๆก็ทำให้หน่อยนะครับ ให้ค่าตอบแทน สามร้อย โอนเข้าบัญชีเลย ติดต่อ0837430306 PM มาเอา TeamViewer นะคัฟ
                    รุ่นนี้มี Serial Console เข้าไปรีเซ็ตไหม่ก็เรียบร้อยแล้วครับผม

Comment

• โอ้!!! เค้าตั้งคลับกันมาตั้งแต่ตอนไหนอะ ไม่ได้เข้ามาเป็นเดือนเลย
                      ขอเข้าร่วมด้วยนะครับ ตอนนี้ใช้ RB751G-2HnD อยู่ (แบบพอเพียงครับ)

Comment

ทำไมของผมลงไม่ได้อะครับ

Comment

• ขอเข้า club ด้วยคนครับ.. ^^
                          ผมใช้ rb450g 2 ตัวจ้าา

สอบถามท่านที่ใช้ 450g
                          ีมีปัญหาเกี่ยวกับรหัสบ้างมั้ยครับ
                          ผมเจอปัญหาแบบนี้...
                          user เก่า 50 คน ---- รหัสใช้ได้ปกติ (รหัสเก่า)
                          สร้าง user ใหม่ 20 คน ---- รหัสใช้ไม่ค่อยได้ (รหัสใหม่)

หรือว่าพ่วง switch เยอะไป

450g----switch1---switch2-----switch3----switch 4--- new user (รหัสใหม่)

งงเหมือนกัน เข้าหน้า login ปกติ ...ไอพีได้ปกติ
                          ช่วยวิเคราะห์ทีครับ
                          Last edited by hitzrer; 15 May 2012, 10:35:51.

Comment

• ถามต่ออีกนิดนึง
                            ตรงหน้า userman..
                            active user กับ active session มันหมายถึงอะไรครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                              ีมีปัญหาเกี่ยวกับรหัสบ้างมั้ยครับ
                              user เก่า 50 คน ---- รหัสใช้ได้ปกติ (รหัสเก่า)
                              สร้าง user ใหม่ 20 คน ---- รหัสใช้ไม่ค่อยได้ (รหัสใหม่)

450g----switch1---switch2-----switch3----switch 4--- new user (รหัสใหม่)

งงเหมือนกัน เข้าหน้า login ปกติ ...ไอพีได้ปกติ
                              มันเป็นอะไรครับผมยังงงๆ - - แล้วท่านมีความจำเป็นต้องพ่วงสวิตเยอะขนาดนั้นเพราะอะไรครับ ตามความคิดผมพ่วง 3 ทอดนี่ถือว่าดรอปลงมากแล้วนะ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                                ขอเข้า club ด้วยคนครับ.. ^^
                                ผมใช้ rb450g 2 ตัวจ้าา

ไม่เกี่ยวกับ switch แน่นอน

Comment

Working...
                                X